Thanh toán giai đoạn tính sai đường kính thép

diepchung

Thành viên mới
Các bác giúp em với, thanh toán giai đoạn 1 em làm khối lượng gấp quá nên copy nhầm thép D10 của móng để làm thành thép D14 của cột (thép D14 của cột trở thành D10, giảm đường kính) , nên KL thép cột bị giảm, nên bị hụt mất 1 ít tiền. em chuẩn bị làm quyết toán, không biết giải phẫu ca này thía nào nữa. Các bác chỉ giáo giúp em với, em xin chân thành cảm ơn ạ

diepchung

Thành viên mới
oh chết rồi, không bác nào giúp e à, giúp em đi, em ăn k ngon ngủ k yên về chuyện này đấy, gấp gáp quá nên bị nhầm lẫn mỗi chỗ đó thôi, còn lại là ngon lành cả. hơi ẩu 1 chút, k có KCS nên k ai kiểm soát mh, nên mới bị nhầm lẫn, hxhx

H

hoangtuandts

Guest
Quyết toán tính lại khối lượng được điều chỉnh lại mà bạn. Đề xuất vấn đề với tư vấn hoặc kỹ thuật chủ đầu tư khi tính khối lượng phục vụ quyết toán rồi điều chỉnh lại luôn.

diepchung

Thành viên mới
em cảm ơn hoangtuandts, em đề xuất với giám sát A rồi, cậu ấy nhất trí, nhg vấn đề là cậu ấy cũng ít kinh nghiệm như em, :), chưa gặp phải tình huống này nên chưa biết xử lý ra sao nữa, chưa có mẫu biểu thể hiện phần nhầm lẫn, sai sót, hoặc khối lượng tính thiếu, phần tính thiếu ấy thể hiện ra sao để mọi ng cùng thấy tính lại (hoặc điều chỉnh lại) là hợp lý, chuẩn chỉ. các bác có biểu mẫu nvay k, hoặc gợi ý thêm cho em để em giải phẫu ca này với, khó quá cơ, hic2

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Góp ý:
Lập Biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành tổng thể công trình, có phụ lục khối lượng kèm theo. (I)
Lập tiếp Bảng tổng hợp khối lượng nghiệm thu các đợt 1, 2, 3, ... n và đợt cuối, bổ sung cột điều chỉnh khối lượng (tăng, giảm), cột lý do điều chỉnh, giải thích rõ các con số là được. (II)
Khi đó số liệu ở Phụ lục tại mục I và tổng hợp khối lượng diễn giải nghiệm thu các đợt (mục II) bằng nhau, và ai đọc vào cũng hiểu vì sao.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới