Thảo luận đơn giá nối thép bằng coupler

NPDL

Thành viên năng động
Hiện tại một sô công trình trên cả nước đang tiến hành nối thép bằng phương pháp nối copler thay bằng pp nối thép truyền thống, nhưng cũng nảy sinh cho anh em kinh tế là xem thử và so sánh đơn giá lắp đặt giữa phương pháp truyền thống và pp này cái nào kinh tế hơn, Mong các anh e cho ý kiến để mình học hỏi và các bạn bè mở mắt nhé :x

Stanley

Thành viên mới
Đề tài này rất hay, sao ko thấy bác nào có cao kiến nhỉ?..Theo mình thì có 1 cách là xây dựng trên cơ sở công tác thép >18mm, định mức thép tương ứng lúc trước là 1.020kg/1 tấn thì thay bằng 946 Kg (Trừ đi khoảng 7,2% thép mối nối buộc-cái này tùy công trình hoặc công tác), bỏ hết phần định mức dây thép buộc, que hàn và thay bằng số lượng coupler trung bình VD: 15 cái, đơn giá cũng tính trung bình luôn vd: 64.000 (cái này cũng lại tùy công trình hoặc công tác :D).. phần NC tạm để nguyên, riêng phần M thì ko biết đơn giá máy tiện ren là bao nhiêu?? Cái này nếu tỷ mẩn thì vẫn tự xây dựng được...Nói chung là cũng cần có sự ủng hộ từ Chủ đầu tư, không thì xây dựng xong cũng chỉ để cho đẹp..Không biết có bác nào có ý kiến chút cho diễn đàn này ấm áp hơn chút nhẩy?.

nhatminh123

Thành viên mới
Theo như bên mình làm thì chỉ tính so sánh phần thép nối chồng và giá coupler, bởi nếu theo như bạn Stanley thì thép buộc đai sẽ bị cắt hết và que hàn cũng vậy, que hàn trong định mức dùng để cắt thép, vì thế bạn cắt hết là thiếu định mức đấy, nhân công và máy thì mình vẫn đang tạm tính theo định mức. Không biết cách hiểu của em đã đúng chưa, mong các bậc cao nhân chỉ giáo giúp ạ.

tancauduong

Thành viên năng động
Nói thiệt thì anh em mắng là dốt chứ hồi giờ em chưa thấy cái coupler lần nào. Có nghe nói thôi ah. Anh em nào có hình ảnh và tài liệu thì post lên để cùng tham khảo và tìm hướng giải quyết nhé. (nghe mấy anh làm bên thì nghiệm có nói đến tiêu chuẩn thí nghiệm coupler của nước ngoài thôi). Chung tay là sức mạnh mà.

hunter225

Quản trị cấp cao
Hiện nay đơn giá nối thép bằng Coupler chỉ do nhà thầu phụ báo lên, không có chính thức, bên mình cũng chỉ tham khảo chưa có công trình nào áp dụng cả....
Xin gởi tặng các bạn 1 vài kiến thức giới thiệu về công nghệ nối thép bằng Coupler mình thu thập được, anh em ai biết chia sẽ thêm nhá....
Thân!

File đính kèm

• PP_Thep_Coupler.doc
    666,5 KB · Đọc: 662
V

vimexconjsc

Guest
I. Đơn giá mối nối
TT Chủng loại mối nối Đơn giá mối nối (VNĐ)
1 F 18 18,800
2 F 20 22,900
3 F 22 26,800
4 F 25 34,700
5 F 28 45,000
6 F 32 56,000

CÔNG TY CP CÔNG NGHỆ ĐTXD & XUẤT NHẬP KHẨU VIỆT NAM
VIMEXCON., JSC
Địa chỉ: 63/35 Ngõ Giếng Mứt, Bạch Mai, Hai Bà Trưng, Hà Nội;
VPGD: Số 3/83 Nguyễn Khang, Cầu Giấy, Hà Nội;
Tel : 84-4 35 642 569; Hotline: 0166 231 6666;
Website: http://vimexcon.com/ Email : vimexcon@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới