Thảo luận và các ý tưởng xây dựng quỹ tài chính cho Diễn đàn

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Khai thác thông tin, tư liệu để phục vụ công việc, xây dựng và phát triển Diễn đàn là quyền lợi và trách nhiệm của mỗi thành viên.
Để Diễn đàn có thể tồn tại, phát triển tiếp tục phục vụ lợi ích của chính bạn, hãy tham gia ủng hộ kinh phí cho các công việc:

+ Mua, chế bản tài liệu (thông báo giá các địa phương, tiêu chuẩn, hồ sơ mẫu)... để bổ sung cho Thư viện dùng chung.
+ Mua phần thưởng hiện vật cho các thành viên tích cực, có nhiều đóng góp, chia sẻ nhiều giải pháp, kinh nghiệm cho cộng đồng (trong đó có bạn).
+ Chi phí sever để việc truy cập và khai thác tài liệu thông tin của thành viên (trong đó có bạn) được thông suốt.
+ Cùng các hoạt động khác nhằm làm cho Diễn đàn phục vụ các thành viên (trong đó có bạn) ngày càng tốt hơn.

Mọi ủng hộ xin chuyển về:
Số tài khoản: 0011002319361, Chủ tài khoản: Nguyễn Thế Anh, Ngân hàng: Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam, Vietcombank.

Bạn cũng có thể ủng hộ theo cách khác:
+ Đặt banner, logo quảng cáo có phí trên Diễn đàn.
+ Gửi chia sẻ dữ liệu: file hồ sơ mẫu, tài liệu báo giá, công báo giá địa phương, sách, báo... qua bưu điện tới: Nguyễn Thế Anh, Trung tâm thông tin, Viện Kinh tế xây dựng 37, Lê Đại Hành, Hà Nội. Hoặc số Fax: 04.35.682.483, BQL sẽ chế bản, biên tập đưa vào thư viện.
+ Gửi quà tặng trực tiếp hoặc gián tiếp qua BQL Diễn đàn tới thành viên có nhiều thành tích xuất sắc...

Danh sách các thành viên ủng hộ Diễn đàn năm 2009

1. Haicc18 Công ty CP đầu tư và xây dựng số 18 (Licogi18): 200.000 đ - Gửi tận tay, 10/02/2009
2. Capovoc: 100.000đ - Chuyển khoản ATM, 26/03/2009
3. Dahuong: 1000.000đ - Chuyển khoản ATM, 30/03/2009

Danh sách các tổ chức, cá nhân ủng hộ kinh phí tổ chức sinh nhật lần 2 của Diễn đàn
1. Thành viên Dạ hương: 1.000.000 đ
2. Công ty CP tư vấn XDGT 246: 5.000.000 đ
3. Công ty TNHH FSI Việt Nam: 2.000.000 đ
4. Công ty CP Tư vấn Kiến trúc XD và Công nghệ Hà Nội: 2.000.000 đ
5. CTCP Hoang Hải - TT Kinh Môn - huyện Kinh Môn - tỉnh Hải Dương: 1.000.000 đ
6. Thành viên Synmaster: 2.000.000 đ
7. Thành viên Dalze.affection (Đào Xuân Trường): 300.000 đ
Danh sách các thành viên ủng hộ kinh phí bổ sung Ram cho server
1. Capovoc: 200.000đ - Chuyển khoản ATM
2. Công ty Cổ phần Công nghệ Hoàng Hà: 1.000.000 đ - Chuyển trực tiếp
3. ... Vị trí này đang chờ [bạn, công ty bạn] ghi tên vào đấy

Đồng nghiệp nào tài trợ cho Giaxaydung.vn vui lòng để lại quý danh để BQL tiện liên lạc. Xin cảm ơn tình cảm của các đồng nghiệp và các bạn.

- Thông tin mới nhất về ủng hộ quỹ Diễn đàn.
- Danh sách ủng hộ từ năm 2008 trở về trước.
- Thảo luận về ủng hộ và các ý tưởng gây quỹ Diễn đàn.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Một diễn đàn muốn phát triển mạnh -> phải có nguồn để hoạt động!
Muốn có tài liệu hay, chất lượng -> phải có nguồn
Muốn có server ổn định, lượng băng thông lớn để các thành viên có thể up và down được -> phải có nguồn
Và một số vấn đề khác nữa đòi hỏi nguồn nữa!
Thưa các anh, chị trên diễn đàn! Em nói nguồn ở đây tức là nguồn tài chính! Mà các thành viên trong BQL thì không thể đủ khả năng để xoay sở hết được! Các anh chị trong BQL đã cố gắng để truyền tải tất cả những kiến thức, tài liệu, kinh nghiệm lên diễn đàn!
Và các thành viên có thể thảo luận, trao đổi kiến thức trên diễn đàn!
Chúng ta phải "chung tay, góp sức" cùng BQL để phát triển diễn đàn giá xây dựng ngày một phát triển hơn nữa!
Mong rằng qua bài phát động của anh TA thì mỗi thành viên chúng ta hãy cố gắng đóng góp ích nhiều để phát triển diễn đàn! Ngôi nhà xây dựng của chúng ta!
Các thành viên trên toàn diễn đàn có đồng ý với Tanlinh như vậy ko nhỉ! Nếu ai có cùng ý nghĩ như tanlinh thì hãy bấm Thanks cái nhé!
Và chúng ta cùng 1, 2, 3... đóng góp nhé!
Thân chào!

M

Mai Van Cuong

Guest
Mặc dù vô cùng bận rộn với công việc ở BQL, nhưng việc tham gia Diễn đàn Giá xây dựng đã có nhiều tác động đến cách nghĩ và phong cách làm việc hàng ngày của tôi.
Tôi thấy rằng hoạt động tạo nguồn kinh phí này sẽ mang lại nhiều ý nghĩa thiết thực. Với một người có thể là gánh nặng, nhưng với hàng nghìn người giới hạn trở thành bằng 0. Theo tôi không cứ chuyển khoản là phải nhiều tiền, có thể chỉ cần chuyển khoản đóng góp là 10.000đ, 20.000đ, 50.000đ hay 100.000đ .v.v.. nhưng hơn tất cả đó là sự cảm thông của thành viên đã tìm được nhiều lợi ích cho bản thân từ Diễn đàn.
Cá nhân em biết ơn anh Thế Anh đã giúp đỡ để em có được công việc và những thành công như hiện nay không gợn một chút vụ lợi, tính toán.
Chúc Diễn đàn – Ngôi nhà xây dựng của chúng ta phát triển và mãi trường tồn.
Xin gửi tặng BQL một máy scan HP Scanjet 2300 sử dụng để scan chế bản tài liệu đưa lên Diễn đàn.

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Về việc ủng hộ tài chính cho Diễn đàn

Diễn đàn giaxaydung tuy mới ra mắt nhưng đã thật sự rất hữu ích không chỉ cho cá nhân tôi hoặc các chuyên gia về giá mà cả trên nhiều lĩnh vực khác.
Với sự phát triển không ngừng của Diễn đàn như hiện nay thì việc cần phải có Nguồn kinh phí để duy trì và phát triển là tất yếu. Các thành viên sáng lập và quản trị Diễn đàn đã rất cố gắng trong thời gian qua.
Thiết nghĩ các thành viên của Diễn đàn đều có suy nghĩ như vậy.
Đề nghị bác Daovuchinh mở thêm tài khoản Vietcombank để anh em có thể chuyển tiền dễ dàng hơn do chỗ tôi chỉ có chủ yếu loại thẻ này hoặc cho địa chỉ , số CMND cụ thể để chuyển tiền qua bưu điện.
Chúc Diễn đàn ngày một phát triển !

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
BQL thật sự cảm động và chân thành cảm ơn sự nhiệt tình chia sẻ của tất cả các bạn. Những khoản đóng góp của các bạn sẽ được sử dụng 1 cách tiết kiệm và mang lại hiệu quả cao nhất nhằm đem lại những lợi ích rõ ràng hơn cho mọi thành viên.
Hàng tuần chúng tôi sẽ có bảng thống kê đầy đủ và chi tiết các khoản thu chi để mọi ngừoi được biết.
Xin chân thành cảm ơn.
@nguyentheanh : anh bổ sung gấp tài khoản VCB theo yêu cầu của mọi người nhé. Đồng thời ghi rõ địa chỉ để các thành viên ở Hà Nội có thể ủng hộ trực tiếp và các thành viên ở xa không nếu không sử dụng ATM có thể gửi qua bưu điện.

T

tvqa82

Guest
Chào tất cả các bạn

Mình thấy ý kiến trên của các bạn thật hay ủng hộ cho diễn đàn giá xây dựng ngày càng phát triển. Mình thấy đã có bài viết nếu Bác Thế Anh qua tổng đài tạo được số qua trung tâm tin nhắn mỗi tn khoảng €10 nghìn, thì các thành viên trong diễn đàn càng dể ủng hộ và tạo cho diễn đàn ngày một phát triển mạnh hơn.
Mình đọc trong diễn đàn có buổi gặp mặt các thành viên nhưng bên mình đang bận nên không đi được, mong lần sau diễn đàn tổ chức mình sớm được gặp mặt các bạn sớm.
Chúc diễn đàn Giá xây dựng trong năm Mậu Tý năm 2008 ngày càng phát triển.Thân chào các bạn!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Các cách góp ý về ủng hộ của các thàh viên thật hay!
Theo em các anh trong BQL nên đưa thêm một số tài khoản ở các ngân hàng của các thành viên BQL khác như AGRIBANK, ĐÔNG Á, NGÂN HÀNG CÔNG THƯƠNG..., điều này sẽ rất thuận lợi cho các thành viên có thể đóng góp qua việc chuyển khoản trực tiếp.
Sẽ có rất nhiều thuận lợi!
Chẳng hạn như em hiện giờ đang có tài khoản bên AGRIBANK, nếu có tài khoản của BQL bên ngân hàng này thì việc chuyển khoản thuận tiện quá! Chứ gởi qua tài khoản của anh Chinh thì hơi phiền phức!
Thân chào các bác!

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Trong Nam sử dụng VCB hơi bị nhiều đề nghị Chinh mở thêm tài khoản bên VCB để thuận tiện hơn trong việc chuyển khoản. Làm phát đầu tiên chuyển 2M sau khi có thông tin tài khoản (cam đoan chuyển trước Tết Nguyên đán)

M

mrchinhsach

Guest
Kinh phí, dù nhỏ cũng sẽ giúp chúng ta chủ động trong nhiều việc. Cao hơn đó là sự tin tưởng vì những mục tiêu chung. BQL Diễn đàn vì thế cũng thấy mình nhận được sự tín nhiệm. Hành động tốt luôn không thừa cho mọi việc. Xin chúc mừng buổi gặp mặt.

L

lungtung

Guest
ủng hộ kinh phí cho diễn đàn

Từ khi là một thành viên của diễn đàn, hàng ngày đọc và nghiên cứu các bài viết của BQL và các thành viên, tôi cảm thấy kiến thức của mình được mở mang rất nhiều. Diễn đàn đã trở thành 1 ngôi nhà chung cho mọi người. Tại sao lại không duy trì và phát triển mạnh hơn bằng việc tạo nguồn cho diễn đàn nhỉ. Mỗi người một tay đi. Tôi ủng hộ lời kêu goi của BQL, xin ủng hộ 200.000đ cho diễn đàn. Thứ 2 sẽ chuyển khoản từ tài khoản VPbank (hoặc techcombank)!

Last edited by a moderator:

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Mr Chinh không có tài khoản VCB. TA có một cái, chưa sử dụng, số dư .00 VND. Mong nhận được sự chia sẻ, đóng góp, ủng hộ từ tất cả mọi người theo thông tin sau:

Số tài khoản: 0011002319361
Chủ tài khoản: Nguyễn Thế Anh
Ngân hàng: Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam, Vietcombank.

Bản cân đối tài khoản sẽ được TA đề nghị ngân hàng in và scan công khai. Tất cả kinh phí đóng góp, ủng hộ sẽ chỉ phục vụ cho mục tiêu đã đề ra sao cho hiệu quả và tiết kiệm nhất.

TA chỉ mong cùng các bạn vươn tới cách nghĩ của lối sản xuất lớn, chuyên nghiệp. Thay vì tìm kiếm tài liệu free, bị động và chờ đợi. Trong hơn 10.000 thành viên chỉ cần 1.000 người đóng góp, mỗi người khoảng 50.000đ / 1 năm. Với mỗi người chắc chắn 50.000đ không đủ để mua tài liệu phục vụ công việc trong một năm. Nhưng vì CNTT có ưu điểm là nhân bản dễ dàng. Nhiều người góp chung sẽ làm cho chi phí giảm xuống. Tận dụng thế mạnh này của CNTT chúng ta sẽ tạo ra thế chủ động cho công việc, từ đó tác động trực tiếp đến thu nhập và quyết định vận hội của mình.

Việc kêu gọi đóng góp này thực hiện lần đầu, chưa có nhiều kinh nghiệm mà lại dính dáng đến vấn đề rất nhạy cảm và tế nhị. TA mong nhận được góp ý của các bạn, miễn sao Diễn đàn phục vụ tốt mọi người.

Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã sát cánh cùng TA. Dù gì đi chăng nữa, đăng ký tham gia cũng đã là ủng hộ Diễn đàn rồi. Để thuận tiện cho các bạn chuyển tiền ủng hộ, TA sẽ dành thời gian mở tài khoản ở một số Ngân hàng thông dụng như các bạn đề nghị.

M

minhtuong

Guest
Mr Chinh không có tài khoản VCB. TA có một cái, chưa sử dụng, số dư .00 VND. Mong nhận được sự chia sẻ, đóng góp, ủng hộ từ tất cả mọi người theo thông tin sau:

Bản cân đối tài khoản sẽ được TA đề nghị ngân hàng in và scan công khai. Tất cả kinh phí đóng góp, ủng hộ sẽ chỉ phục vụ cho mục tiêu đã đề ra sao cho hiệu quả và tiết kiệm nhất.

TA chỉ mong cùng các bạn vươn tới cách nghĩ của lối sản xuất lớn, chuyên nghiệp. Thay vì tìm kiếm tài liệu free, bị động và chờ đợi. Trong hơn 10.000 thành viên chỉ cần 1.000 người đóng góp, mỗi người khoảng 50.000đ / 1 năm. Với mỗi người chắc chắn 50.000đ không đủ để mua tài liệu phục vụ công việc trong một năm. Nhưng vì CNTT có ưu điểm là nhân bản dễ dàng. Nhiều người góp chung sẽ làm cho chi phí giảm xuống. Tận dụng thế mạnh này của CNTT chúng ta sẽ tạo ra thế chủ động cho công việc, từ đó tác động trực tiếp đến thu nhập và quyết định vận hội của mình.

Việc kêu gọi đóng góp này thực hiện lần đầu, chưa có nhiều kinh nghiệm mà lại dính dáng đến vấn đề rất nhạy cảm và tế nhị. TA mong nhận được góp ý của các bạn, miễn sao Diễn đàn phục vụ tốt mọi người.

Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã sát cánh cùng TA. Dù gì đi chăng nữa, đăng ký tham gia cũng đã là ủng hộ Diễn đàn rồi. Để thuận tiện cho các bạn chuyển tiền ủng hộ, TA sẽ dành thời gian mở tài khoản ở một số Ngân hàng thông dụng như các bạn đề nghị.

Mình ủng hộ ngay. Mình sẽ đóng góp tạm giá trị bằng 2 năm như TA tính đã nhé.

I

ixy70

Guest
Bravo!

Ý kiến của BQT rất hay, em cũng đã nghĩ đến điều này, có thực mới vực được đạo. Với lại bản thân em thấy mình học hỏi rất nhiều từ diễn đàn này, mà không đóng góp được gì cho diễn đàn nên cũng thấy áy náy. Em sẵn sàng ủng hộ cả hai tay luôn. Em cũng mong muốn diễn đàn mình ngày càng lớn mạnh và có thể đến một ngày nào đó, hình thành một thương hiệu Giaxaydung uy tín và tồn tại như một tư cách pháp nhân độc lập (về cái khoản này thì em chỉ nói được đại khái như thế do không am hiểu lắm).
TK của em ở VCB, em sẽ chuyển đến TK của bác Thế Anh.
Chúc các thành viên diễn đàn năm tới sẽ hoạt động tốt hơn, bản thân em cũng sẽ cố gắng hơn.:)

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Đã làm demo vào trưa hôm nay, đã chuyển vào tài khoản TA: 2.000.000 VNĐ
Chúc diễn đàn ngày càng thành công !!!

tiendungkt4

Thành viên mới
Ủng hộ cho diễn đàn ngày một phát triển nào

Ủng hộ cho diễn đàn ngày một phát triển nào. Vì lợi ích cộng đồng, các bác Mod up ảnh hôm đi off cho anh em xem nhé................... ^_^

L

lestrong

Guest

Í à, mấy ngày nay hội họp cuối năm ko tham gia diễn đàn được thấy các bác kêu gọi đồng bào GXD ủng hộ diễn đàn, hôm nay mới biết được. Em xin hoàn toàn nhất trí và sẽ tích cực cực tham gia đóng góp cùng diễn đàn của chúng ta. Chúc diễn đàn ngày càng xây dựng cao hơn, to hơn, đẹp hơn, vững chải hơn như những j chúng ta mong đợi. Chúc sức khỏe mọi người trong nhà!

tanhduan

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Hoan hô

Ý kiến quá hay, mình uủng hộ nhiệt tình. Tôi đề nghị BQL diễn đàn thu thập cả số điện thoại di động của các thành viên tích cực trong diễn đàn nữa, để có offline thì Alo cho nó tiện. Trong thời đại mà các văn bản luật quá nhiều như hiện nay thì rất cần sự trau dồi, học hỏi của các thành viên trong diễn đàn để phục vụ công tác chuyên môn được tốt hơn, cống hiến được nhiều cho đất nước và cả cho Vợ con chúng ta nữa, các Bác nhỉ?
Ý kiến của Bác Thế anh về chuyện photô, hay scan tài liệu sau đó chia sẻ cho các thành viên là ý kiến hay, tuy nhiên tôi biết hiện nay số lượng người quản trị diễn đàn còn hạn chế, do vậy tôi đề xuất BQL nên tuyển thêm người vào ban quản trị để cho diễn đàn hoạt động sôi nổi hơn, đồng thời có nhiều nguồn "Cung" tài liệu cho các thành viên trong Diễn đàn
nói tóm lại, tôi ủng hộ nhiệt tình bằng cả trái tim và bằng cả hiện vật, cả $$$ nữa, tài khoản gửi về đâu hả Bác ???. Bác làm ơn cho cả số điện thoại di động của BQL nữa chứ

L

lungtung

Guest
đã chuyển kinh phí ủng hộ

Chiều nay đã chuyển món tiền ủng hộ về tài khoản bác Chinh như đã hứa ( từ tài khoản VPbank Vinh). Tuy không nhiều nhưng hy vọng góp một phần nhỏ hỗ trợ cho diễn đàn. Chúc diễn đàn nhận được thật nhiều sự ủng hộ để ... chắp cánh cho những ước mơ!
:beer::beer:

DutoanGXD

SmartSoftware
Chiều nay đã chuyển món tiền ủng hộ về tài khoản bác Chinh như đã hứa ( từ tài khoản VPbank Vinh). Tuy không nhiều nhưng hy vọng góp một phần nhỏ hỗ trợ cho diễn đàn. Chúc diễn đàn nhận được thật nhiều sự ủng hộ để ... chắp cánh cho những ước mơ!
:beer::beer:
Cảm ơn bạn rất nhiều!
Chiều qua tôi đã được thông báo (bằng tin nhắn vào điện thoại di động) của ngân hàng Techcombank với nội dung như sau:

Chu TK: DAO VU CHINH - Ma TK: 13320397650018 - So du: 200000 - So tien GD: 200000 - GT: PHAN CHI DUNG UNG HO DIEN DAN GXD.
Chúng tôi sẽ nhanh chóng thống kê số tiền và danh sách thành viên ủng hộ để post lên cho mọi người cùng biết.
Cảm ơn tất cả những tấm lòng ủng hộ cho giaxaydung. Chúc cho giaxaydung ngày càng phát triển và đem lại thật nhiều lợi ích cho mọi người:beer:

P

phongkythuat

Guest
Tôi có tài khoản ở NHNN&PTNT, các bạn cho số TK để tôi gửi nào.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới