Theo dõi nhân công trong dự toán và thực tế công trình gửi về như thế nào?

dungcute

Thành viên có triển vọng
em mới được xếp giao phần theo dõi nhân công trong dự toán và thực tế công trình gửi về ... hiện em mới làm nên không rõ là như thế nào...
vd: lương hàng tháng công trình gửi về đều đặn em nhập vào máy, một cột là tổng nhân công, một cột là chi tiết trong từng bảng lương công trình(trong bảng lương gửi về bao gồm rất nhiều công việc nhỏ ví dụ: đổ bê tông... công nhật...vvvv.)... vây cho e hỏi là để theo dõi nhân công thực tế so với nhân công trong dự toán để làm sao mình theo dõi được sát sao công trình, biết được khi nào nhân công tầm vừa đủ, nếu gần đến ngưỡng dự toán thì mình biết mà cảnh báo họ....

EM CẢM ƠN ACE TRONG DIỄN ĐÀN Ạ !

Mr.FF7

Thành viên rất triển vọng
Cái này bạn dựa vào khối lượng hàng tháng rồi chạy dự toán chiết tính ra nhân công nhé. Ví dụ: Công tác bê tông móng tháng 03/2018 đổ được 100m3, bạn tra định mức về công tác bê tông tương ứng (hoặc dùng phần mềm, có thể dùng GXD mà bác Thế Anh free cho thì tốt...) để chiết tính ra nhân công rồi so sánh các thứ

dungcute

Thành viên có triển vọng
Cái này bạn dựa vào khối lượng hàng tháng rồi chạy dự toán chiết tính ra nhân công nhé. Ví dụ: Công tác bê tông móng tháng 03/2018 đổ được 100m3, bạn tra định mức về công tác bê tông tương ứng (hoặc dùng phần mềm, có thể dùng GXD mà bác Thế Anh free cho thì tốt...) để chiết tính ra nhân công rồi so sánh các thứ
tks anh nhé..

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới