Thiết kế nhà cho mẹ, tôi cấn sự giúp đỡ của các bạn.

linhkehoach

Thành viên mới
Vợ chồng tôi không hòa thuận nên tôi phải dọn ra ở riêng với mẹ . Hiện tôi đang sắp xây 1 căn nhà cấp 4 lửng ở mà không biết thiết kế chi tiết như thế nào. Bản vẽ sơ họa đây các bạn nhé. Cám ơn đã đọc và xin lỗi nếu như đã làm phiền các bạn. Link down bản vẽ: https://www.mediafire.com/?rid8rw76qe7w9az

nnx34

Thành viên rất triển vọng
Bên mình chuyên tư vấn thiết kế nội thất, bạn có thể vào trang ngôi nhà xinh có thể tham khảo các mẫu thiết kế nội thất hoặc nghe các kiến trúc sư tư vấn trực tiếp bạn nhé

huynhhuyhoang

Thành viên có triển vọng
Thiết kế kiến trúc, kết cấu, tính dự toán

Vợ chồng tôi không hòa thuận nên tôi phải dọn ra ở riêng với mẹ . Hiện tôi đang sắp xây 1 căn nhà cấp 4 lửng ở mà không biết thiết kế chi tiết như thế nào. Bản vẽ sơ họa đây các bạn nhé. Cám ơn đã đọc và xin lỗi nếu như đã làm phiền các bạn. Link down bản vẽ: https://www.mediafire.com/?rid8rw76qe7w9az
Miếng đất nhà bạn 4.5x18m khá rộng để xây nên ngôi vừa tiết kiệm mà vẫn đẹp, tiện dụng và thoáng mát.
Vì dữ liệu bạn đưa ra quá ít nên không nhận xét được nhiều.
Thiết kế như vậy, sau này ở sẽ hơi nóng đó bạn. Cầu thang đi rất gấp, không tốt cho người già và trẻ em. Mặt bằng bố trí chưa hợp lý lắm.
Bạn có thể đưa ra thêm dữ liệu, ví dụ hướng nhà, nhà phố hay nhà vườn, đơn lập hay song lập...những điều đó rất quan trọng trong thiết kế nhà ở.
Về kết cấu, nhà bạn một trệt một lửng thì kết cấu đơn giản thôi. tùy vào nền đất tốt hay yếu sẽ có phương án móng.
Về giá thành, tùy vào phần hoàn thiện vật liệu trung bình hay loại sang, ước chừng khoảng 3.5triệu-4triệu/m2 (đó là tôi nói ước chừng thôi nhé!). thiết kế kiến trúc, kết cấu xong sẽ tính được giá thành chính xác.

Xây nhà là chuyện lớn, nên dành ra vài triệu thiết kế bạn ah.
Tùy thuộc tài chính, thiết kế được chia ra nhiều gói. Ví dụ gói tiết kiệm chỉ thiết kế mặt bằng, mặt cắt, mặt đứng + kết cấu + phối cảnh mặt tiền. Nếu thiết kế một bộ hoàn chỉnh từ A đến Z thì giá sẽ cao hơn. Hoặc bạn muốn thiết kế một phần cũng được.
Bạn cứ alô, giúp được gì tôi sẽ giúp
Đôi dòng kiến thức còn hạn hẹp, có gì không phải mọi người ném nhẹ tay thôi nhé!
0986 226 248 Hoàng. email: huynhhuyhoang104@gmail.com

naylabuoi

Thành viên có triển vọng
Nói thật với bạn chứ làm gì có ai cho không cái gì đâu. Nhà mình mới xây cái nhà 3 tầng, thuê thiết kế nó lấy 15tr ý :3

làm gì chém dữ vậy trời. 15tr 1 bảng thiết kế. bá đạo quá. 10 triệu là ok nhất

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới