Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT ngày 06/05/2015 về quy định chi tiết lập HSMT xây lắp

Capcon

Thành viên rất nhiệt tình
Capcon đăng tải 1 tài nguyên mới trên Thư viện GXD:

Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT ngày 06/05/2015 về quy định chi tiết lập HSMT xây lắp - Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT ngày 06/05/2015 về quy định chi tiết lập HSMT xây lắp

Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT ngày 06/05/2015 về quy định chi tiết lập HSMT xây lắp. Bản xịn từ nguồn giaxaydung.vn đầy đủ các trang bị thiếu so với các bản trôi nổi trên mạng.
Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT có hiệu lực từ ngày 01/7/2015.

Bạn hãy kích vào đây để tìm hiểu thêm về tài nguyên này...

Last edited by a moderator:

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Cảm ơn anh Capcon đã nhiệt tình chia sẻ.
Xin mời mọi người cùng thảo luận, trao đổi sôi nổi để khi văn bản có hiệu lực không còn bỡ ngỡ :).
Em xin trao đổi trước chút hiểu biết:
Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT sẽ thay thế Thông tư số 01/2010/TT-BKH và Thông tư số 02/2010/TT-BKH. Theo Thông tư số 03 sẽ có luôn 2 mẫu HSMT áp dụng cho 2 phương thức: MỘT GIAI ĐOẠN MỘT TÚI HỒ SƠ (mẫu 01) VÀ MỘT GIAI ĐOẠN 2 TÚI HỒ SƠ (mẫu 02).
- Mẫu 01 là mẫu HSMT cho gói thầu ký theo Hợp đồng trọng gói
- Căn cứ Luật đấu thầu số 43/2013/QH13 và Nghị định số 63/2014/NĐ-CP thì gói thầu Xây lắp có giá gói thầu không quá 20 tỷ đồng ĐƯỢC áp dụng mẫu HSMT 01.
- Mẫu 02 là mẫu HSMT có đủ 3 loại Hợp đồng cho gói thầu xây lắp: trọn gói, đơn giá cố định, đơn giá điều chỉnh. Những gói thầu có giá gói thầu > 20 tỷ PHẢI áp dụng mẫu 02.
- Các biểu mẫu có thay đổi chút ít, đặc biệt biểu mẫu về Tổng hợp giá dự thầu phân chia rõ ràng theo 3 loại hợp đồng và nhắc khá nhiều đến việc phân bổ chi phí dự phòng.
- Thuật ngữ: "Chi phí hạng mục chung" trong Nghị định 32/2015/NĐ-CP đã được nhắc đến tuy nhiên chưa nói cụ thể hơn nữa.
...

nguyendat

Thành viên rất triển vọng
Mẫu hồ sơ mời thầu 03 hiện nay rất mới cho ae quen lập HSMT trong nước, như biểu mẫu về kê khai tài chính trong đó chú trọng về vốn lưu động của nhà thầu, khả năng đảm bảo tài chính thi công của nhà thầu mẫu theo mẫu 09, 10, 11, 12. Các cộng sự nào đã quen lập HSDT có yếu tố nước ngoài chia sẻ thêm để mọi người cùng hiểu.

Capcon

Thành viên rất nhiệt tình
Một số bản Word trên mạng thiếu mẫu một giai đoạn 1 túi hồ sơ. Tôi gửi mẫu này đầy đủ các bạn nhé.

File đính kèm

• 03_2015_TT-BKHDT_273527.doc
    2,9 MB · Đọc: 1.284
Last edited by a moderator:

phamchuong

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.freewebs.com
Bác nào làm HSMT theo mẫu 01 của TT03 rồi up lên cho mọi người tham khảo với, tôi rất lúng túng giữa Mẫu 20(a) và mẫu 21: Phải điền thế nào trong cột "Mô tả công việc mời thầu"? Nếu mẫu 20(a) đã điền rồi thì mẫu 21 lại phải điền lại phải không?

VanToanGXD

Bác nào làm HSMT theo mẫu 01 của TT03 rồi up lên cho mọi người tham khảo với, tôi rất lúng túng giữa Mẫu 20(a) và mẫu 21: Phải điền thế nào trong cột "Mô tả công việc mời thầu"? Nếu mẫu 20(a) đã điền rồi thì mẫu 21 lại phải điền lại phải không?
Mình mới nghiên cứu chứ cũng chưa có cơ hội lập HSMT theo Thông tư mới này. Nhưng sao Mẫu 01 thì làm gì có biểu mẫu 20a nhỉ.
Chắc anh đang nhầm sang Mẫu 02 (từ trang 97). Nếu đã dùng biểu mẫu 20a thì thôi dùng biểu 21 và ngược lại.

linhtvthbd

Thành viên mới
Do đây là mẫu mới nên cần thời gian để hoàn thiện cho thật chuẩn. Việc up công khai mắc công các bạn dùng bị lỗi rồi quay sang đổ thừa. Nhưng nếu thật sự muốn nghiên cứu bạn vui lòng để lại mail. (Mẫu số 01 nhé).

phamchuong

Website
www.freewebs.com
Do đây là mẫu mới nên cần thời gian để hoàn thiện cho thật chuẩn. Việc up công khai mắc công các bạn dùng bị lỗi rồi quay sang đổ thừa. Nhưng nếu thật sự muốn nghiên cứu bạn vui lòng để lại mail. (Mẫu số 01 nhé).
Vâng, cám ơn bạn linhtvthbd, địa chỉ mail của tôi: phamchuong.cl@gmail.com, mong sớm nhận được tài liệu tham khảo của bạn!

VanToanGXD

Rất mong được sự chia sẻ của anh ạ. Email của em là vantoan@giaxaydung.com. Em cảm ơn anh.

lamson_jsc

Bạn giử cho mình tham khảo với Email của mình: zlamsonjscz@gmail.com

lamson_jsc

Mình mới nghiên cứu chứ cũng chưa có cơ hội lập HSMT theo Thông tư mới này. Nhưng sao Mẫu 01 thì làm gì có biểu mẫu 20a nhỉ.
Chắc anh đang nhầm sang Mẫu 02 (từ trang 97). Nếu đã dùng biểu mẫu 20a thì thôi dùng biểu 21 và ngược lại.
Có mẫu 20a mà
Mẫu số 20 (a)

BẢNG TỔNG HỢP GIÁ DỰ THẦU[1]

(áp dụng đối với hợp đồng trọn gói)

[1] Đối với hợp đồng trọn gói thì sử dụng Bảng này; xóa bỏ Bảng tổng hợp giá dự thầu (áp dụng đối với hợp đồng theo đơn giá cố định), Bảng tổng hợp giá dự thầu (áp dụng đối với hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh) và các Mẫu số 21, 22.

lamson_jsc

Có mẫu 20a mà
Mẫu số 20 (a)

BẢNG TỔNG HỢP GIÁ DỰ THẦU

thuhien98

Thành viên mới
Rất mong được bác chia sẻ cho em! Hiện nay em cũng đang nghiên cứu TT03 để làm! Mail của em là : thuhien51098@gmail.com . Cảm ơn bác nhé!

phamchuong

Website
www.freewebs.com
Có mẫu 20a mà
Mẫu số 20 (a)

BẢNG TỔNG HỢP GIÁ DỰ THẦU[1]

[1] Đối với hợp đồng trọn gói thì sử dụng Bảng này; xóa bỏ Bảng tổng hợp giá dự thầu (áp dụng đối với hợp đồng theo đơn giá cố định), Bảng tổng hợp giá dự thầu (áp dụng đối với hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh) và các Mẫu số 21, 22.
Bạn đang nói đến mẫu số 02- áp dụng cho đấu thầu rộng rãi 01 giai đoạn 02 túi hồ sơ!

amosis1611

Thành viên có triển vọng

Chỉnh sửa cuối:

thanhle82

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Cám ơn bạn, rất mong chia sẻ, mail của mình là: thanhbqlkktcmlc@gmail.com.

thehunggl

Thành viên mới
Bác nào làm HSMT theo mẫu 02 của TT03 rồi up lên cho mọi người tham khảo với! (Đang rất cần lập cho HSMT xây lắp công trình giao thông >20 tỷ)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới