Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT ngày 06/05/2015 về quy định chi tiết lập HSMT xây lắp

QTV Bống

Thành viên mới
Do đây là mẫu mới nên cần thời gian để hoàn thiện cho thật chuẩn. Việc up công khai mắc công các bạn dùng bị lỗi rồi quay sang đổ thừa. Nhưng nếu thật sự muốn nghiên cứu bạn vui lòng để lại mail. (Mẫu số 01 nhé).
Rất mong được giúp để tham khảo! nga.nguyen010@gmail.com

hoanghungxd

Thành viên mới
Một số bản Word trên mạng thiếu mẫu một giai đoạn 1 túi hồ sơ. Tôi gửi mẫu này đầy đủ các bạn nhé.
bác còn file nao ko e tải ko dc bác oi

hoanghungxd

Thành viên mới
Cảm ơn anh Capcon đã nhiệt tình chia sẻ.
Xin mời mọi người cùng thảo luận, trao đổi sôi nổi để khi văn bản có hiệu lực không còn bỡ ngỡ :).
Em xin trao đổi trước chút hiểu biết:
Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT sẽ thay thế Thông tư số 01/2010/TT-BKH và Thông tư số 02/2010/TT-BKH. Theo Thông tư số 03 sẽ có luôn 2 mẫu HSMT áp dụng cho 2 phương thức: MỘT GIAI ĐOẠN MỘT TÚI HỒ SƠ (mẫu 01) VÀ MỘT GIAI ĐOẠN 2 TÚI HỒ SƠ (mẫu 02).
- Mẫu 01 là mẫu HSMT cho gói thầu ký theo Hợp đồng trọng gói
- Căn cứ Luật đấu thầu số 43/2013/QH13 và Nghị định số 63/2014/NĐ-CP thì gói thầu Xây lắp có giá gói thầu không quá 20 tỷ đồng ĐƯỢC áp dụng mẫu HSMT 01.
- Mẫu 02 là mẫu HSMT có đủ 3 loại Hợp đồng cho gói thầu xây lắp: trọn gói, đơn giá cố định, đơn giá điều chỉnh. Những gói thầu có giá gói thầu > 20 tỷ PHẢI áp dụng mẫu 02.
- Các biểu mẫu có thay đổi chút ít, đặc biệt biểu mẫu về Tổng hợp giá dự thầu phân chia rõ ràng theo 3 loại hợp đồng và nhắc khá nhiều đến việc phân bổ chi phí dự phòng.
- Thuật ngữ: "Chi phí hạng mục chung" trong Nghị định 32/2015/NĐ-CP đã được nhắc đến tuy nhiên chưa nói cụ thể hơn nữa.
...
cho e hỏi ngu một câu: mẫu số một có sài dc cho chào hàng cạnh tranh không?

abcdeu

Thành viên mới
Do đây là mẫu mới nên cần thời gian để hoàn thiện cho thật chuẩn. Việc up công khai mắc công các bạn dùng bị lỗi rồi quay sang đổ thừa. Nhưng nếu thật sự muốn nghiên cứu bạn vui lòng để lại mail. (Mẫu số 01 nhé).
Rất mong nhận được mẫu của anh, địa chỉ mail của em: nguyenminhtue120690@gmail.com

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
cho e hỏi ngu một câu: mẫu số một có sài dc cho chào hàng cạnh tranh không?
Hiện nay BKH mới đang soạn thảo mẫu HSYC cho chỉ định thầu và chào hàng cạnh tranh thôi. Nếu thời điểm này bạn lập có thể vẫn theo mẫu của Thông tư 11/2010/TT-BKH và kết hợp thêm được với mẫu Thông tư 03/2015/TT-BKH sao cho không trái Luật 43/2013, Nghị định 63/2014 thì tốt quá.
Bạn có thể tham khảo dự thảo ở đây nhé: http://muasamcong.mpi.gov.vn/notice/PT_NTJ_NTQ005.jsp?noticeNo=2356

tieucungthan

Thành viên mới
Chào bạn. Hiện nay mình cũng đang lúng túng khi lập hồ sơ mời theo mẫu 01. Bạn gửi cho mình tham khảo theo địa chỉ cuonglx.nsh@gmail.com nhé
Cảm ơn bạn nhiều.

congadong1

Thành viên mới
Anh em tham khảo có gì chỉnh sửa ? Viết bình luận bên dưới nhá ./././.

File đính kèm

• mau 01 HSMT.doc
    774,5 KB · Đọc: 209

coma18

Thành viên mới
ai có mẫu Hồ sơ mời thầu vê công trình hạ tầng kỹ thuật không ạ, công trình san lấp và hạ tầng giao thông nội bộ

abcdeu

Thành viên mới
Có bác nào làm mẫu số 01 chưa up lên cho mọi người tham khảo với.

tuanbeo510

Thành viên mới

Mong bác chia sẻ, mail của em là tuanbeo6868@gmail.com.

congtuth

Thành viên mới
Mong bác gửi mẫu cho em theo địa chỉ mail : trannguyenqx2@gmail.com để em tham khảo với.
thanks bác.

Lê Kha

Thành viên mới

Rất mong bạn chia sẻ giúp, email của mình là: hoangkha.ksbt@gmail.com

Lê Kha

Thành viên mới
Một số nội dung mới Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT về hồ sơ mời thầu xây lắp
Từ ngày 01/07/2015, Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT quy định chi tiết hồ sơ mời thầu xây lắp bắt đầu có hiệu lực, và thay thế 02 Thông tư 01/2010/TT-BKHĐT và 02/2010/TT-BKHĐT.

Theo đó, Thông tư này quy định một số nội dung mới như sau:

1. Thuế, phí, lệ phí

Được áp dụng theo thuế suất, mức phí, lệ phí theo quy định tại thời điểm 28 ngày trước ngày có thời điểm đóng thầu.

Khi tham dự thầu, nhà thầu phải chịu trách nhiệm tìm hiểu, tính toán và chào đầy đủ các loại thuế, phí, lệ phí (nếu có) trong giá dự thầu. Trường hợp hồ sơ dự thầu không đề cập đến thuế, phí, lệ phí thì giá dự thầu được coi là đã bao gồm thuế, phí, lệ phí.

Khi trúng thầu,nhà thầu được trao hợp đồng và phải thực hiện đầy đủ nghĩa vụ về thuế, phí, lệ phí với Nhà nước.

Trường hợp hồ sơ dự thầu, nhà thầu tuyên bố giá dự thầu không bao gồm thuế, phí, lệ phí thì hồ sơ dự thầu của nhà thầu sẽ bị loại.

2. Các loại chi phí

Giá gói thầu phải bao gồm chi phí xây dựng, chi phí hạng mục chung và chi phí dự phòng.

Trong đó, chi phí dự phòng gồm: chi phí dự phòng trượt giá, chi phí dự phòng phát sinh khối lượng và chi phí dự phòng cho các khoản tạm tính (nếu có).

3. Thông tư này quy định chi tiết các Mẫu hồ sơ mời thầu.

trungkt2590

Thành viên mới
Mong nhận được sự chia sẻ từ anh, Mail e là: phanhuytrung.hatinh@gmail.com

nguyenvietcuong

Thành viên năng động
Bac cho em xin 1 ban de tham khao nhe. em cung dang quan tam ma chua co dinh huong. mail cua em la: cuongnguyen121@gmail.com Em xin cam on nhieu!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới