Thuê nhân công từ một công ty khác chiếm 75% hợp đồng

trần thị hồi

Thành viên mới
Công ty em chuyên về mảng cây xanh, Hiện tại bên em có kí hợp đồng với 1 công ty khác về chăm sóc , duy trì cây xanh sân vườn tổng giá trị hợp đồng 26tr đồng chưa bao gồm thuế VAT 10%.
Sau đó bên em có thuê 01 bên công ty khác chuyên về nhân công làm cho bên em , bên em thuê nhân công với giá trị là 19,5tr đồng . Còn các phần chi phí thuốc sâu , phân bón , kĩ thuật bên em tự làm.
Bên em có được thuê khoán công ty khác làm hầu như toàn bộ hợp đồng có được không ạ,

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Không biết hợp đồng của em có phải là hợp đồng xây dựng không? và có phải là đối tượng chịu sự điều chỉnh của Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 và Luật Xây dựng số 50/2014/QH13 không? Nếu có thì:
- Luật Đấu thầu chỉ cấm chuyển nhượng thôi, còn giao lại thầu mà có sự đồng ý của Chủ đầu tư thì OK. Tốt nhất là khi đấu thầu thì có khai luôn tên của nhà thầu phụ.
- Em xem thêm Nghị định số 37/2015/NĐ-CP về hợp đồng xây dựng, phần điều 3 thì phải, nguyên tắc ký hợp đồng, có nói về thầu chính, thầu phụ, khi giao thì phải được sự đồng ý của Chủ đầu tư
Nói chung theo mình thì giao lại vậy không vi phạm nếu làm đúng thủ tục, em phải nghiên cứu thêm nhé.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới