Tiêu chuẩn IEC

tvgs

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Update link mới cho IEC sử dụng host mediafire. Tớ cũng ko rõ là nó có được đầy đủ hay không, nhưng ít nhất là đủ hơn trong box.net và không bao giờ bị over bandwidth.

Mã:
http://www.box.net/shared/jn6lc04mtm

Mirror:
Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=74d7413aa6d57ae295af63b7d44918aa7bd52b2646285ba8

Last edited by a moderator:
C

chuotdong

Guest
Cám ơn bạn:
Mã:
http://www.electrical-installation.schneider-electric.com/

tvgs

Tớ ko hiểu, tớ đào đâu ra 25eur mà mua được cuốn đó, mà trình tiếng Anh của em cũng chưa đủ để ngâm cứu nó :beer:

C

chuotdong

Guest
Tôi download thử 1 file của bạn thấy là tiếng Pháp ? 60055-1.pdf
Tôi cũng đã mua quyển sách dịch ra tiếng Việt của Nhà XB KH và KT năm 2005 nhưng thấy đầy lỗi chính tả. Trên mạng có bản tiếng Anh miễn phí để đối chiếu cũng tốt, lâu rồi ko nhớ địa chỉ.

tvgs

Tôi download thử 1 file của bạn thấy là tiếng Pháp ? 60055-1.pdf
Tôi cũng đã mua quyển sách dịch ra tiếng Việt của Nhà XB KH và KT năm 2005 nhưng thấy đầy lỗi chính tả. Trên mạng có bản tiếng Anh miễn phí để đối chiếu cũng tốt, lâu rồi ko nhớ địa chỉ.

Tiêu chuẩn này được viết bằng hai thứ tiếng bác ạ, cả Anh và Pháp, tiếng Pháp được viết trước nên nhiều người chưa đọc kỹ dễ bị nhầm lẫn là toàn tiếng Pháp lắm.

A

anhnhangv

Guest
sao tai lieu cua bac thangnc toan tieng Phap ko, chang hieu no noi cai chi. chi doan mo duoc mot so tu gan giong tieng anh. Bac nao co bo tieu chuan tieng Anh cho em xin.

tvgs

sao tai lieu cua bac thangnc toan tieng Phap ko, chang hieu no noi cai chi. chi doan mo duoc mot so tu gan giong tieng anh. Bac nao co bo tieu chuan tieng Anh cho em xin.

Chán các bác ghê, em đã bảo là nó được viết bằng 2 thứ tiếng, tiếng Pháp viết lên trên (nếu là Bìa) hoặc viết ở trang chẵn, tiếng Anh được viết ở dưới và trang lẻ.
:beat:
P/S: bộ tiêu chuẩn IEC chưa bao giờ được coi là một bộ tiêu chuẩn đọc dễ hiểu cả, nó loằng ngoằng ngay cả với các kỹ sư Anh và Pháp. Nên các bác chỉ đọc để tham chiếu các bảng biểu thôi, nếu cần đọc để HIỂU thì nên mua cuốn Hướng dẫn thiết kế lắp đặt điện theo tiêu chuẩn IEC của hãng Schneiders (bằng tiếng Việt) là nhanh nhất.

ecviva

Thành viên mới
Dear Bác thangnc.
Vô cùng đa tạ bác đã post các tiêu chuẩn nhưng làm ơn hãy làm cho trót, Bác có bao nhiêu tiêu chuẩn cứ post vô tư lên diễn đàn để anh em nhờ nhé. Địa chỉ email của em : ecviva@yahoo.com. Bác ở chỗ nào vậy, khi nào em có thể mời Bác đi uống bia nhé.

L

laophattu

Guest
cảm ơn bạn đã đăng, nhưng tôi ko load được, chán ghê. bạn giúp tôi với

D

dohuong87

Guest
Cam on

Cám ơn bạn nhé. But tớ vào đường link bạn post về tiêu chuẩn IEC ko down dc. Nếu bạn có bản download rui thì giúp tó gửi vào mail này nhé : dohuong1187@gmail.com. Mình đang cần gấp lắm để làm đồ án tốt nghiệp.Thank nha!:((

baoercheng.upvc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Iec

Mình có gói IEC này, không biết có giúp ích gì cho các bác không. Trước em làm về thiết bị điện nên sưu tầm nhiều lắm. Bây giờ còn mỗi 2 cái IEC này...

File đính kèm

• IEC.rar
    1,7 MB · Đọc: 1.387
D

dohuong87

Guest
Các bác ơi: có bác nào có tài liệu về IEC 947-2 ko vay.Các bác upload jup e nhe,hoặc gửi vao mail hộ e với. Gửi cho e bản nào dễ hiểu 1 chút nhé. Thanks nhiều nha.
dohuong1187@gmail.com.

CongChanh

Thành viên nhiều triển vọng
Tiêu chuẩn IEC 947-2

Có phải bạn tìm ctie6u chuẩn này không
LOW-VOLTAGE SWITCHGEAR AND CONTROLGEAR - Low-voltage switchgear and controlgear-Part 2: Circuit-breakers
được ban hành năm 1995 có tổng số trang là 255 trang
Tiêu chuan này trươc đây mình có file nhưng sau đó mất máy nên chưa tìm được
Bạn có thể tìm tài sừ dụng nội dung trên mà tìm nhé
chúc bạn thành công

hacid

Thành viên rất triển vọng
có bác nao bít chỗ bán tiêu chuản IEC bằng tiếng việt không chỉ cho em với chứ em yếu về ngoại ngữ nên đọc cái này ko hiểu. mail cua em là htktmt@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới