Tiên lượng mời thầu theo Thông tư 03/2015

caphephe

Thành viên có triển vọng
Theo Mẫu HSMT của Thông tư 03/2015, Phần tiên lượng mời thầu phải thể hiện tại phần nào ?, em có nghiên cứu nhưng không thấy. Nhờ các anh, chị giúp em !!

lehai16_10

Thành viên có triển vọng
Mẫu 01 1 giai đoạn 1 túi hồ sơ thì là bảng 05 nhé. Đọc kỹ nội dung và làm theo hướng dẫn ^^
Chúc thành công!

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Trước gọi phần tiên lượng mời thầu thuộc Chương VI, Phần 2: Yêu cầu về xây lắp (gồm 5 chương: 5, 6, 7, 8, 9). Tuy nhiên theo Thông tư 03/2015/TT-BKH thì phần yêu cầu về xây lắp này chỉ gói gọn trong Chương V và không có đề cập gì để bảng khối lượng mời thầu. Vậy nên theo Thông tư 03/2015/BKH thì với Mẫu HSMT cho gói thầu 1 GĐ 1 túi HS thì ở mẫu số 05; mẫu HSMT gói thầu 1GĐ 2 túi HS mẫu số 19a, 21 sẽ đưa ra luôn ""Mô tả công việc mời thầu" cùng với đơn vị đo lường và khối lượng mời thầu tương ứng, phù hợp với mô tả công việc, bản vẽ và chi tiết kỹ thuật trong Chương V – Yêu cầu về xây lắp"

lifethuvi

Thành viên rất triển vọng
Trước gọi phần tiên lượng mời thầu thuộc Chương VI, Phần 2: Yêu cầu về xây lắp (gồm 5 chương: 5, 6, 7, 8, 9). Tuy nhiên theo Thông tư 03/2015/TT-BKH thì phần yêu cầu về xây lắp này chỉ gói gọn trong Chương V và không có đề cập gì để bảng khối lượng mời thầu. Vậy nên theo Thông tư 03/2015/BKH thì với Mẫu HSMT cho gói thầu 1 GĐ 1 túi HS thì ở mẫu số 05; mẫu HSMT gói thầu 1GĐ 2 túi HS mẫu số 19a, 21 sẽ đưa ra luôn ""Mô tả công việc mời thầu" cùng với đơn vị đo lường và khối lượng mời thầu tương ứng, phù hợp với mô tả công việc, bản vẽ và chi tiết kỹ thuật trong Chương V – Yêu cầu về xây lắp"
em hỏi bác chút!
theo thông tư 03 thì không có biểu mẫu yêu cầu phân tích đơn giá đối với đơn giá dự thầu? khi tham gia đấu thầu có cần đưa vào không bác?

vietanhtb1

Thành viên mới
Website
www.giaxaydung.vn
Các bạn đưa vào Chương V. Yêu cầu về xây lắp thuộc Phần 2 nhé! Chúc thành công!

lehai16_10

Thành viên có triển vọng
em hỏi bác chút!
theo thông tư 03 thì không có biểu mẫu yêu cầu phân tích đơn giá đối với đơn giá dự thầu? khi tham gia đấu thầu có cần đưa vào không bác?
Không cần nhá. Nếu bên bác yêu cầu thì đưa thêm bảng. Chứ mẫu mới không yêu cầu. Trong trường hợp có đơn giá bất thường thì có thể yêu cầu chiết tính và giải thích thôi.

lifethuvi

Không cần nhá. Nếu bên bác yêu cầu thì đưa thêm bảng. Chứ mẫu mới không yêu cầu. Trong trường hợp có đơn giá bất thường thì có thể yêu cầu chiết tính và giải thích thôi.
Cám ơn bác! Đưa thêm biểu phân tích đơn giá vào thì có sai với thông tư không bác? Bỏ đi biểu mẫu này thì rất dễ cho nhà thầu vì không phải giải thích đơn giá do mình đề xuất, nhưng đối với các công trình thuộc nguồn vốn ngân sách khi chấm thầu, kiểm toán hoặc thanh tra thì khó bác à.
Theo em nghĩ nếu đối với hợp đồng trọn gói thì lên mời theo bản vẽ, lời ăn thua chịu, nhà thầu tự tính toán khảo sát mặt bằng rồi đưa ra giá trọn gói. Thêm bảng khối lượng mời thầu em nghĩ không cần thiết.

caphephe

Thành viên có triển vọng
Cám ơn bạn VanToanGXD, theo Thông tư 03/2015 thì có Bảng kê các khoản tạm tính, mình chưa hiểu nội dung này, nhờ các bạn chỉ giúp.
Hiện nay, các dự án mình tư vấn giá gói thầu chưa có phê duyệt các công việc thuộc Hạng mục chung (của Bảng Khối lượng mời thầu) theo TT03/2015; như vây khi mời thầu có phải mời các công việc thuộc Hạng mục chung hay không ?
Trường hợp áp dụng hình thức Hợp đồng trọn gói thì Thông tư hướng dẫn yêu cầu bỏ bớt một số Biểu mẫu (các biểu mẫu của HĐ đơn giá cố định và đơn giá điều chỉnh), như vây : nếu đánh số thứ tự các Bảng cho liên tục thì phải sửa một số mục tại Phần Chỉ dẫn đối với nhà thầu, trong khi TT 03 không cho phép sửa các nội dung của Chỉ dẫn nhà thầu.
Chuyện này phải tính sao ?,

caphephe

Thành viên có triển vọng
Có một lưu ý nhắc các bạn, Mẫu HSMT theo TT03 bản pdf bị thiếu một số trang, các bạn lưu ý nghen

hnwlm

Life is beautyful
Các anh, chị cho e hỏi với ạ.
Em đang làm HSMT mà có cả xây lắp và cung cấp máy móc thiết bị (Toàn máy móc, thiết bị chuyên ngành thôi ạ), theo ý của CĐT thì định để liên danh cung cấp thiết bị và muốn đưa thêm yêu cầu kinh nghiệm của liên danh vào với lại yêu cầu về nhân lực cho liên danh (cung cấp máy móc, thiết bị) cũng khác xây lắp. Em không biết thêm vào thế nào, nhờ các anh, chị giúp em với ạ.
Em cảm ơn anh, chị nhiều nhiều.
Chúc anh, chị luôn thành công!

thanhtam pham

Thành viên nhiều triển vọng
mọi người cho mình hỏi là HSMT theo thông tư 03 thì đưa phần tiên lượng vào chương V phần yêu cầu về xây lắp nhưng mà trong đó còn mẫu số 05-Bảng tổng hợp giá dự thầu. Ở phần đó có cần đưa khối lượng, công tác vào nữa không; Nếu đưa vào thì mình cảm thấy bị trùng lặp quá!
mong nhận được hồi âm của các bạn!

DangNhap2008

Vậy cuối cùng là thế nào, có ai chốt giúp dùm với...

DauThauPro

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động

chốt lại như bạn @VanToanGXD nói đúng rồi

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới