Tiêu chuẩn xây dựng Trung Quốc

live0love

Thành viên mới
Dear Anh Em Trong Diễn Đàn
Hiện tại mình đang rất cần bộ tiêu chuẩn XD của TRUNG QUỐC (tiếng Anh hoặc Tiếng Trung). Ai biết có thể mua và tìm ở đâu thì chỉ cho mình với. Nếu ai có thì share cho mình ( sẽ hậu tạ sau ). Mình có hỏi QUATEST1 & 3 đều không có. Hiện tại các dự án xây dựng các nhà máy ximăng thì bên các nhà thầu Trung Quốc chiếm rất nhiều tại VN vì giá thành khá cạnh tranh, vậy mình cần phải có bộ tiêu chuẩn này để làm việc và đối chiếu xem có khác với TCVN không. Mong Anh Em diễn đàn chia sẽ cùng mình nha.
Cám ơn vì đã đọc topic này.

N

naut

Guest
TC Hồng Kông ?

Không biết tiêu chuẩn của Hồng Kông có giúp gì được cho bạn không ? Mình up lên bạn down về coi thử xem.
Chúc bạn sớm tìm được tiêu chuẩn ưng ý

File đính kèm

• ga_2006_vol_2.pdf
    2 MB · Đọc: 1.218
Last edited by a moderator:
T

Trangan-nb

Guest
Thank you for your posting.It's very useful for me.

amater

Thành viên nhiều triển vọng
chào các bạn, hiện nay tôi đang thi công cho một công trình sử dụng phương pháp nối thép bằng công nghệ ren, tôi đang cần Tiêu chuẩn Trung Quốc JG 171-2005 để tham khảo, các bạn có thể share cho tôi được không. Xin cảm ơn nhiều.

N

naut

Guest
Tiêu chuẩn JG171 -2005 thì bằng tiếng trung quốc, bạn có thể search trên google là có thôi. Mình search được hai cái tài liệu này, đọc chẳng hiểu gì cả, he he cứ post lên vậy

File đính kèm

• L02008.doc
    1,9 MB · Đọc: 557
  • L02704.doc
    1,5 MB · Đọc: 512
  • noi_cot_thep_bang_ong_gen.pdf
    800,1 KB · Đọc: 743
V

vumanhdung204

Guest
Toi dang doc tiêu chuẩn Trung Quốc nhưng không có font dpf sao đọc. các bạn làm ơn gửi cho cả font nhé. Thank you all

N

naut

Guest
chắc bác chưa cài chương trình đọc file pdf thôi. hehe bác google : "đọc file pdf" là ra cả đống bác ạ.

C

caitien

Guest
Bác nào cần tiêu chuẩn TQ j thì nêu cụ thể nhé, em có một số bộ tiêu chuẩn TQ (English version) nhưng là bản hardcopy. Nếu có em sẽ chuyển thành softcopy và gửi cho các bác.

Zippo_hp

Thành viên mới
Nếu chuyển được file thi bác post lên cho anh em coi chung với

Lah

Thành viên rất năng động
Các bác cho em hỏi tiêu chuẩn Trung Quốc GB5780 - 2000 thì cường độ nó là bao nhiêu nhỉ? Em không tìm được tiêu chuẩn nên chưa biết mà mua vật tư (bulông). Ai biết giúp em với.

thanhthuy1127

Thành viên mới
BẠn gửi cho mình tiêu chuẩn GBJ 30-89Tiêu chuẩn thiết kế kết cấu bê tông cốt thép (Trung quốc)được ko
mình rất cần
thanhthuy112783@gmail.com. Thanks

ambition

Thành viên nhiều triển vọng
Em có bản dịch của tiêu chuẩn BTCT Trung quốc nhưng hình như ko giống với Mã của chị !! của em là GB50010-2002

K

kiwi23

Guest
nối ren thép

Bác nào cần tiêu chuẩn TQ j thì nêu cụ thể nhé, em có một số bộ tiêu chuẩn TQ (English version) nhưng là bản hardcopy. Nếu có em sẽ chuyển thành softcopy và gửi cho các bác.

Bạn gửi cho mình xin tiêu chuẩn jg 171-2005 được không. Nếu được rất cám ơn bạn

K

kiwi23

Guest

Bác ơi post lên đi. Em đang đợi mỏi mắt đây. JG171-2005

daithanh

Thành viên mới
Xin gửi mọi người tiêu chuẩn JG 171-2005 (tiếng Trung) để tham khảo
(giải nén và đổi tên thành xxx.pdf là đọc được
Rất vui được tham gia diễn đàn

File đính kèm

• 200861517225240677801.rar
    330,1 KB · Đọc: 510

datquoctran

Thành viên mới
anh em nao co ban dichtieu chuan Trung Quoc GB50010-200 ve Mac be tong cho minh voi, minh can gap....
Vd: C20, C25, C30......
thanks moi nguoi nhieu!!!!

datquoctran

Thành viên mới
Bạn cho mình file tiêu chuẩn đó được không, mình đang cần gấp
thanks bạn nhiều!!!!!

truonghau_ctn

Thành viên rất triển vọng
Các bác có tiêu chuẩn JC/T 950-2005 bản tiếng anh không cho em xin với ạ