Tình huống đấu thầu liên quan đến chi nhánh và công ty mẹ

xd-trung

Thành viên mới
Chào các bạn
Mình có tình huống đấu thầu như sau:
1. Gói thầu xây lắp, đấu thầu rộng rãi
2. Mình làm cho chi nhánh của 1 công ty (tạm gọi là Cty A)
3. Mình mua HSMT thì lấy giấy giới thiệu của chi nhánh đi mua HSMT
4. Khi nộp HSDT thì mình đương nhiên phải lấy Năng lực của Cty A đi nộp nhưng dấu và chữ ký trong HSDT là của chi nhánh (có ủy quyền kèm theo của Cty A cho chi nhánh thực hiện toàn bộ hoạt động đấu thầu của gói thầu này - Ủy quyền hợp lệ theo mẫu HSMT)
5. Khi nộp thì bên tư vấn vẫn nhận HSMT và mở thầu bình thường
--> vậy câu hỏi như sau:
1. Bên tư vấn chấp nhận HSDT của mình là đúng hay sai?
2. Việc mình đi mua HSMT bằng giấy giới thiệu của Chi nhánh nhưng nộp thì lấy tên Cty A của mình đi nộp (dấu treo bên ngoài và dấu sử dụng bên trong HSDT là của chi nhánh nhưng có ủy quyền như mình đã thông tin) thì đúng hay sai? mình có cần bổ sung cho Bên Mời Thầu giấy ủy quyền đi mua HSMT của Cty A cho chi nhánh hay không?

gnol009

Thành viên nhiều triển vọng
1. Thay đổi tư cách tham gia đấu thầu không cần thông báo cho Bên mời thầu biết nhé bạn.
2. Về trường hợp của bạn thì bạn cần cho biết thêm: Tên nhà thầu trong đơn dự thầu và trong biên bản đóng, mở thầu là tên gì. Người kí trong đơn dự thầu là ai và sử dụng con dấu của Cty A hay chi nhánh Cty A thì mình mới tư vấn cho bạn được.

xd-trung

Thành viên mới
Cảm ơn bạn đã trả lời:
Các thông tin như sau:
1. Nhà thầu trong đơn dự thầu là Cty A
2. Trong biên bản đóng mở thầu là Cty A
3. Người ký trong đơn dự thầu là giám đốc chi nhánh Cty A, con dấu là của chi nhánh Cty A. (tuy nhiên có ủy quyền hợp pháp của Cty A cho chi nhánh thực hiện các công việc trên đối với gói thầu này)

Vậy theo bạn thì khi mình mua HSMT bằng giấy giới thiệu của chi nhánh, và khi nộp là nộp dưới tên Cty A là không sai và không có gì phải lo lắng đúng không?

trongdiepava

Thành viên có triển vọng
Cùng chủ đề cho mình hỏi luôn.
Tổng công ty tham gia đấu thầu gói thầu xây lắp. Hồ sơ năng lực là của Tổng công ty, nhưng nhân lực chủ chốt (chỉ huy trưởng, và các cán bộ kỹ thuật) lại là người của công ty con. Theo các bác thì như vậy HSDT có hợp lệ ko?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới