tình huống trong dự thầu

huyha

Thành viên có triển vọng
các bác cho em hỏi : - Công ty A đã mua hồ sơ dự thầu của một công trình rồi, nay không muốn tham gia dự thầu nữa có được không, nếu được thì có phải làm đơn xin không dự thầu và mẫu đơn như thế nào ạ? nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
các bác cho em hỏi : - Công ty A đã mua hồ sơ dự thầu của một công trình rồi, nay không muốn tham gia dự thầu nữa có được không, nếu được thì có phải làm đơn xin không dự thầu và mẫu đơn như thế nào ạ? nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Tại mục 4, điều 17 chương 4 nghị đinh 85/2009 ngày 15/10/2009 có trích như sau:
4. Sửa đổi hoặc rút hồ sơ dự thầu
Khi muốn sửa đổi hoặc rút hồ sơ dự thầu đã nộp, nhà thầu phải có văn bản đề nghị và bên mời thầu chỉ chấp thuận nếu nhận được văn bản đề nghị của nhà thầu trước thời điểm đóng thầu; văn bản đề nghị rút hồ sơ dự thầu phải được gửi riêng biệt với hồ sơ dự thầu.
hơn còn đây là mẫu đơn xin rút hồ sơ. Không biết bên CĐT kia đẫ đóng thầu chưa.

File đính kèm

• DonRutHS.doc
    32,5 KB · Đọc: 162
Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Chắc bạn nhầm là Công ty A đã mua hồ sơ mời thầu chứ không phải là dự thầu.

1. Nếu chỉ mới mua hồ sơ mời thầu mà chưa nộp hồ sơ dự thầu thì nhà thầu có tham gia hay không thì tùy, không cần phải làm đơn xin rút.

2. Nếu đã nộp hồ sơ dự thầu, chỉ được rút hồ sơ dự thầu trước thời điểm đóng thầu và phải có văn bản đề nghị. Mẫu đơn tùy đơn vị bạn đưa ra lý do phù hợp.

• Like
Các tương tác: huyha

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới