Tình toán khối lượng đào đắp trong excel

• Khởi xướng dacvien2007
  • Ngày gửi
D

dacvien2007

Guest
Mình đang làm công tác tính khối lượng đào đấp với Pm HS2005
Nhưng việc ra bảng tính khối lượng, dự toán phải làm từng bảng tính.
Rất phức tạp và không liên kết được
Mong được các anh hướng dẫn và giúp cho bảng tính trong công tác tính khối lượng và dự toán công trình
rất cám ơn và mong tin

Lê Chí Dũng

Thành viên rất triển vọng
Chào bạn, mình thì không quen dùng phần mềm HS, mình có bảng tính khối lượng đào đắp bằng Excel, nó cũng rất tiện lợi khi sử dụng bạn tham khảo nhé.
Ôi, xin lỗi. Hôm nay là chủ nhật nên mình đang ở nhà mà bảng Excel mình lại bỏ ở cơ quan. Nếu bạn cần ngày mai mình sẽ chuyển cho bạn.
Tam thời bạn tham khảo cách sử dụng PM HS tại đây
Chúc sưc khỏe và công tác tốt!

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình đang làm công tác tính khối lượng đào đấp với Pm HS2005
Nhưng việc ra bảng tính khối lượng, dự toán phải làm từng bảng tính.
Rất phức tạp và không liên kết được
Mong được các anh hướng dẫn và giúp cho bảng tính trong công tác tính khối lượng và dự toán công trình
rất cám ơn và mong tin
Bạn nói rõ thêm là bạn cần tính khối lượng đào đắp của dạng công trình nào: giao thông, xây dựng, thủy lợi... Để mọi người có thể hướng dẫn cụ thể hơn nhé!

D

dacvien2007

Guest
Mình cần bảng tính về san nền, bảng tính về công tình giao thông
Bạn có xin giúp mình với
Cám ơn trước và mong tin

Lê Chí Dũng

file Excel tính khối lượng san lấp. Tặng mọi người!

Mình cần bảng tính về san nền, bảng tính về công tình giao thông
Bạn có xin giúp mình với
Cám ơn trước và mong tin
Chào các bạn, xin tặng các bạn bản Excel tính khối lượng san lấp mong rằng giúp được gì cho các bạn.
Chúc sức khỏe và công tác tốt!

File đính kèm

• TINH KHOI LUONG SAN LAP& BOC HUU CO.xls
    598,5 KB · Đọc: 12.355
D

dacvien2007

Guest
Chào Chí Dũng cám ơn bạn nha ! bạn có bảng tính tuyệt vời.
Nếu mình có bảng tính này lảm thế nào mình ra được dự toán.
Mong được bạn giúp

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Chào Chí Dũng cám ơn bạn nha ! bạn có bảng tính tuyệt vời.
Nếu mình có bảng tính này lảm thế nào mình ra được dự toán.
Mong được bạn giúp
Từ bảng tính đó bạn tính ra được khối lượng. Có khối lượng thì tính được dự toán mà.

T

tuyetha

Guest
mình rất cảm ơn vì mẫu tính khối lượng san nền của bác Dũng, không biết bác có thể cho em xin một file mẫu dự toán+bản vẽ san nền được không. nếu được bác up lên cho em nhé, hoặc bác gửi mail cho em đwocj không: "diudo2386@gmail.com"

caycanh6

Thành viên nhiều triển vọng
Tính đào đắp ?

Trường hợp tính trong 1 ô có cả Đào và Đắp thì xử lý như thế nào ?

lehoa

Thành viên có triển vọng
Cách làm như bạn Lê Chí Dũng là thủ công (phương pháp tính dĩ nhiên là đúng rồi). Nếu có điều kiện các bạn nên mua phần mềm có bản quyền (SN 2005 hay HS 3.0.....) vì chỉ cần có 1 công trình vừa tầm là có lãi rồi. Gặp công trình Thiết kế hạ tầng khu dân cư, khu CN ...khoảng 40ha trở lên mà làm thủ công thì chỉ có nước ...Đối với mỗi công trình đều có mỗi đặc thù riêng cho nên công tác dự toán cũng không giống nhau được. Bạn khảo sát, thiết kế như thế nào thì sẽ có công tác đất ....tương ứng phù hợp. Phần mềm chỉ thể hiện lại ý tưởng của người thiết kế và là phương tiện giúp cho công việc tính toán nhanh, chính xác hơn thôi. Cơ bản là phải hiểu bản chất vấn đề, từng công trình cụ thể vẫn liên kết được (rất tốt cho công việc chỉnh sửa, thay đổi số liệu), bạn nên xem kỹ lại các phần mềm đang sử dụng.

minhtd_th

Thành viên có triển vọng
Có bạn nào có file Excel lập tính khối lượng cống và cốt pha công không? Làm ơn cho tôi xin? tôi xin cám ơn.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Trường hợp tính trong 1 ô có cả Đào và Đắp thì xử lý như thế nào ?
Đúng là files Excel trên chỉ tính toán cho khu đất rất nhỏ, phải thủ công nhập cao độ và không tính được trong ô lưới vừa đào vừa đắp.
Cái này hay quá.Đúng cái mình đang cần. Ai có phần mềm j hay P lên cho a e cùng hưởng với nhé. Thanks !
Nếu có thời gian, các bạn nghiên cứu thêm về một số phần mềm khác đi. Topo và HS của Hài Hòa chẳng hạn! Việc tính toán sẽ chuyên nghiệp và chính xác hơn rất nhiều.

N

ngocnga86

Guest
Tính toán khối lượng đào đắp

Chào mọi người! Ai có cách tính toán khối lượng đào, đắp trong 1 lô thì cho minh xin với nhé! ( Tính toán trong quy hoạch sử dụng đất). Cảm ơn nhiều nha!:D

nguyenthanhai

Thành viên mới
xin file tính diện tính

em đang tính diện tính mà không có bản vẽ autocad trên máy chỉ có bản vẽ in giấy.em muốn tính diện tính.bác nào có file mẫu tính diện tich theo (x,y) bằng excel
cho em xin

Jimmynguyen

Cách làm như bạn Lê Chí Dũng là thủ công (phương pháp tính dĩ nhiên là đúng rồi). Nếu có điều kiện các bạn nên mua phần mềm có bản quyền (SN 2005 hay HS 3.0.....) vì chỉ cần có 1 công trình vừa tầm là có lãi rồi. Gặp công trình Thiết kế hạ tầng khu dân cư, khu CN ...khoảng 40ha trở lên mà làm thủ công thì chỉ có nước ...Đối với mỗi công trình đều có mỗi đặc thù riêng cho nên công tác dự toán cũng không giống nhau được. Bạn khảo sát, thiết kế như thế nào thì sẽ có công tác đất ....tương ứng phù hợp. Phần mềm chỉ thể hiện lại ý tưởng của người thiết kế và là phương tiện giúp cho công việc tính toán nhanh, chính xác hơn thôi. Cơ bản là phải hiểu bản chất vấn đề, từng công trình cụ thể vẫn liên kết được (rất tốt cho công việc chỉnh sửa, thay đổi số liệu), bạn nên xem kỹ lại các phần mềm đang sử dụng.
Bác cho em hỏi ngoài SN và HS thì hiện nay trên mang tôi thấy co nhiều phần mềm để tính khối lượng san nền nhưng không biết thế nào vì họ cho dùng miễn phí nếu như vậy khôi luong tính ra có chắc chắn không?

T

TINHKUTE

Guest
Tìm bản tính đào đấp bằng excel

Mình đang cần bản tính đào đấp đất bằng excel,có bạn nào có thi cho mình nhé.Qua email cửa mình đi,tuthientinh@yahoo.com.vn.mình cảm ơn trước

mthangasy

Thành viên mới
Chào các bạn, xin tặng các bạn bản Excel tính khối lượng san lấp mong rằng giúp được gì cho các bạn.

Cảm ơn bạn rất nhiều .phần mềm rất hay và tiện lợi nhưng mình chạy phần mềm đòi pass . bạn cho mình pass với mình đang cần gấp

NHAN171

Thành viên mới
Bạn viết bài này chỉ tính với trường hợp san nền cho ô lới. Bài toán này chưa dùng được cho trường hợp san nền gặp các mái taluy! Bạn có thể viết cho trường hợp tính toán các bờ taluy.

ninhcuong

Thành viên mới
cảm ơn ban nhiều

Cam on ban nhieu lam chuc ban moi dieu tot lanh nhat

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới