TMĐT theo Tập SVĐT năm 2010 QĐ số 295/QĐ-BXD ngày 22/3/2011 công trình trường học

• Khởi xướng Tuấn Hoa
  • Ngày gửi
T

Tuấn Hoa

Guest
Bác nào đã làm TMĐT theo QĐ 295/QĐ-BXD ngày 22/3/2011 và TT02/2011/TT-BXD ngày 22/2/2011

Bác nào đã tính Tổng mức ĐT theo Tập suất vốn đầu tư năm 2010 QĐ số 295/QĐ-BXD ngày 22/3/2011 và Thông tư số 02/2011/TT-BXD ngày 22/2/2011 thì cho em với? em đang loay hoay mãi không được? chán quá:(:)(:)((

lechi

Thành viên rất triển vọng
Website
www.constrexim1.com
Mình cũng đang loay hoay đây, làm xong rồi lại làm lại, quay tít mù giờ thành tẩu hoả nhập ma, ko hiểu mô tê j nữa!

kuongkurt

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cái này chỉ dùng để khái toán công trình thôi chứ bạn.

JAYCHOU

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
lập TMĐT phải căn cứ trên TKCS thì mới chính xác được bạn ạ! Suất đầu tư do BXD ban hành chỉ mang tính chất tham khảo thôi! còn điều kiện và nhiều thứ khác nữa mà ở địa phương bạn lập TMĐT nó đâu có giống như ở BXD! Tốt nhất là nên bóc khối lượng từ TCCS sau đó lập TMĐT bình thường là bảo đảm ok

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Bác nào đã tính Tổng mức ĐT theo Tập suất vốn đầu tư năm 2010 QĐ số 295/QĐ-BXD ngày 22/3/2011 và Thông tư số 02/2011/TT-BXD ngày 22/2/2011 thì cho em với? em đang loay hoay mãi không được? chán quá:(:)(:)((
Em cũng vừa mới làm xong tổng mức đầu tư trên bản vẽ thiết kế cở sở + QĐ số 295/QĐ-BXD.
Còn cái thông ty 02/2011/TT-BXD để tính dự phòng trượt giá thì em không áp dụng.
Em gửi anh xem có áp dụng được gì không?

File đính kèm

• TONG MUC DAU TU CHUNG CU SONAPART-05.7.2011.xls
    1,2 MB · Đọc: 419
  • Like
Các tương tác: bogay

ks.duc

Thành viên rất năng động
Em cũng vừa mới làm xong tổng mức đầu tư trên bản vẽ thiết kế cở sở + QĐ số 295/QĐ-BXD.
Còn cái thông ty 02/2011/TT-BXD để tính dự phòng trượt giá thì em không áp dụng.
Ồ cách tính của anh tuananhce03 vừa chính xác, vừa dể hiểu. Có điều là anh dùng chỉ số giá năm 2008 là năm có biến động bất thường để tính CSG trung bình cho 3 năm gần nhất em thấy nên để lại thành 2009, 2007, 2006 thì chính xác hơn chăng?
Càm ơn anh đã gửi file cho Mn. :)

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
@ksduc: Đúng rồi đó anh ơi. Tại vì bên em không đưa dự phòng phí cho yếu tố trượt giá nữa nên em chưa chỉnh sửa lại. Với lại tụi em cũng đang chờ tỉnh đưa ra chỉ số giá khu vực tỉnh Đồng Nai theo thông tư 02/2011/TT-BXD thì em sẽ tính lại.
Chân thành cảm ơn anh góp ý.

dang thanh tuan

Thành viên rất năng động
+ Bác nào có kinh nghiem lập TMĐ trường học theo suất dâu tu chi em với
+ bác nào có bảng mẫu thì cho em xin em cảm ơn

kimhongphong

Thành viên năng động
Website
www.giaxaydung.vn
TMĐT Trường học

+ Bác nào có kinh nghiem lập TMĐ trường học theo suất dâu tu chi em với
+ bác nào có bảng mẫu thì cho em xin em cảm ơn

Tổng mức đầu tư của một trường học gồm các công tác: Phá dỡ, cải tạo, xây mới.
Công tác xây mới có vận dụng Suất vốn đầu tư 295/QĐ-BXD ngày 22/3/2011 của Bộ xây dựng!
Công tác phá dỡ, cải tạo bóc từ thiết kế cơ sở và xây dựng đơn giá tổng hợp dựa vào đơn giá các tỉnh thành phố ban hành!
Phần dự phòng phí rất quan trọng, bạn nên tính theo chỉ số giá xây dựng bình quân như thông tư 04/2010 của Bộ xây dựng

Chúc bạn vận dụng một cách thành công!

File đính kèm

• Khai toan Lien Ha.xls
    697,5 KB · Đọc: 471
  • Like
Các tương tác: bogay

dang thanh tuan

Thành viên rất năng động
he cảm ơn nhiều nhé :).. đúng cái tớ cần..giờ xem xét tẹo đã

vit donan

Thành viên mới
Hiện tại mình đang phải tính khái toán TMĐT 1 công trình trường tiểu học quy mô 500 hs, diện tích sàn 4000m2
Vấn đề là mình tra suất đầu tư theo công trình trường tiểu học thấy rất thấp,mình nghĩ với sđt này thì không thể làm được,vậy mình vận dụng sđt công trình nhà ở có được không mặc dù mình nghĩ làm thế sẽ ko đúng bản chất?
Bạn nào giải đáp cho mình với!!!!!!!!!!!!!!

duytoank14

Bạn up lại file này giúp mình được không, mình tham khảo, cảm ơn nhiều

huyyt

sao minh khong tải được nhỉ
bạn post lai đi, mình đang cần tham khảo
thanks!

vudoanthap

Thành viên mới
Tổng mức đầu tư của một trường học gồm các công tác: Phá dỡ, cải tạo, xây mới.
Công tác xây mới có vận dụng Suất vốn đầu tư 295/QĐ-BXD ngày 22/3/2011 của Bộ xây dựng!
Công tác phá dỡ, cải tạo bóc từ thiết kế cơ sở và xây dựng đơn giá tổng hợp dựa vào đơn giá các tỉnh thành phố ban hành!
Phần dự phòng phí rất quan trọng, bạn nên tính theo chỉ số giá xây dựng bình quân như thông tư 04/2010 của Bộ xây dựng

Chúc bạn vận dụng một cách thành công!
Bạn kimhongphong ơi, cái

[TD="class: xl66, width: 298"]Chi phí bảo hiểm công trình (QĐ 33/2004/BTC) QĐ này đã hết hiệu lực rồi, như vậy TMĐT của bạn phải điều chỉnh lại chứ.[/TD]

hoangphuhanh

Thành viên có triển vọng
có bác nào có flie tính tổng mức đầu tư về công trình trụ sở làm việc không ạ. cho em tham khảo với. em xin trân thành cảm ơn..

hoangphuhanh

Thành viên có triển vọng
có bác nào có flie tính tổng mức đầu tư về công trình trụ sở làm việc không ạ. cho em tham khảo với. em xin trân thành cảm ơn..

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới