Chi phí tổ chức và thực hiện trong Tổng mức đầu tư có phải là 1 loại chi phí không?

Dieu

Thành viên có triển vọng
cho mình hỏi trong 1751
- "chi phí lập dự án đầu tư" và "chi phí tổ chức lập dự án đầu tư" có phải là 1 loại chi phí không?
- "Chi phí giám sát xây dựng" có thuộc "chi phí tổ chức kiểm tra chất lượng công trình" trong mục chi phí quản lý hay không?
khó hiểu quá. ai biết chỉ giùm. cảm ơn nhiều

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Hoàn toàn khác nhau đấy bạn Dieu ạ .
- Chi phí tổ chức lập dự án đầu tư và các khoản chi phí tổ chức khác thuộc chi phí quản lý dự án do Chủ đầu tư hoặc các Ban QLDA thuộc chủ đầu tư hưởng để quản lý dự án của mình.
- Chi phí lập dự án , chi phí kiểm định ...thuộc chi phí Tư vấn đầu tư xây dựng lại do các Tổ chức tư vấn , kiểm định hưởng do đã thực hện các công việc tư vấn giúp chủ đầu tư trong quá trình chuẩn bị và thực hiện dự án.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Cụm từ "Tổ chức" đã gây ra rất nhiều sự khó hiểu đối với nhiều người, và vấn đề này đã được thảo luận ở đây!
http://giaxaydung.vn/diendan/showthread.php?t=2581
Còn chi phí giám sát và chi phí kiểm định là hoàn toàn khác nhau!
Chi phí kiểm định tính theo thông tư 11/2005/TT-BXD được tính tối đa bằng 35% chi phí giám sát!
Thân chào bạn!

Dieu

Thành viên có triển vọng
như vậy là khi lập tổng mức đầu tư mình sẽ phải tách "chi phí quản lý dự án" bao gồm các chi phí tổ chức và các "chi phí tư vấn" bao gồm các chi phí thực hiện riêng biệt và sẽ đều cộng mục các chi phí khác phải ko các bạn?

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Đúng như vậy đấy bạn Dieu ạ .
Mình gửi cho bạn một bảng tỉnh Tổng mức đầu tư của dự án XD công trình ( có thể đã cũ) để bạn tham khảo.
Chúc bạn thành công !

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới