Tổng hợp chênh lệch vật tư không thấy hiện đơn giá gốc

minhduyen

Thành viên mới
Cho em hỏi trong phần mềm dự toán Gxd khi tổng hợp chênh lệch vật tư không thấy hiện đơn giá gốc.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cho em hỏi trong phần mềm dự toán Gxd khi tổng hợp chênh lệch vật tư không thấy hiện đơn giá gốc.
Bạn thử một trong các cách sau xem nhé:
1. Có thể là chọn file GVT.csv chưa chuẩn. Hãy lựa chọn lại file GVT phù hợp.
2. Vào Control Panel chọn Region and Language, trong hộp thoại hiện ra chọn Additional settings thiết lập lại Decimal symbol là dấu phẩy, Digit grouping symbol là dấu chấm (hướng dẫn này là đối với Win7, WinXP có thể tên khác một chút).
3. Bạn dùng file GVT.csv của địa phương mã chưa hợp với định mức (VD: hiện tại có 3 tỉnh Phú Yên, Thái Nguyên, Quảng Ngãi mã vật tư đánh không trùng với bộ TDVT.csv, DM1776+1777+1778.csv chung cả nước, bởi 3 tỉnh này làm đơn giá và đánh mã hiệu rất phi tin học). Trường hợp này TA đang làm, nhưng rất chậm, bởi khi tính ngược lại đơn giá chi tiết không trùng với bộ đơn giá in ra. Có so sánh thử ở một số phần mềm khác tình trạng tương tự. Lỗi từ lúc người làm bộ đơn giá địa phương. Điều này dẫn đến giá trị dự toán sẽ lệch so với giá trị dự thầu tính trong phần mềm để đối sánh.

maihuong

Thành viên nhiều triển vọng
Tôi cũng bị tình trạng như trên, khi đổi dấu theo hướng dẫn của anh Thế Anh sau đó chạy lại thì máy báo lỗi và tắt chương trình, tôi không hiểu thế nào. Anh Thế Anh có cách nào khác xin chỉ giúp.

huntkeyktnn

Thành viên có triển vọng
anh chị cho e hỏi trong phần mềm GXD để điều chỉnh số km trong phần chi phí vận chuyển đất bằng oto tự đổ như nào nhỉ.VD như mình áp dụng mà ab.42341 vận chuyển tiếp cự ly <=7m thì chỉ có giá máy gốc, giờ mình muốn giá gốc ây nhân luôn với 6km thì làm cách nào nhỉ. mình không thấy có hệ số phụ tại bảng tính

mrpda87

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
anh chị cho e hỏi trong phần mềm GXD để điều chỉnh số km trong phần chi phí vận chuyển đất bằng oto tự đổ như nào nhỉ.VD như mình áp dụng mà ab.42341 vận chuyển tiếp cự ly <=7m thì chỉ có giá máy gốc, giờ mình muốn giá gốc ây nhân luôn với 6km thì làm cách nào nhỉ. mình không thấy có hệ số phụ tại bảng tính

Ấn shift+F1 bro ơi:)

KHOATIMEXCO

Thành viên mới
Xin chào anh Thế Anh cho em hỏi về phần mềm GXD của công ty gửi tặng, em sử dụng Window 7 excel 2003, các phần khác điều sử dụng tốt riêng phần bảng tổng hợp và tính vật tư chênh lệch thì bị lỗi. Phần cột khối lượng tổng hợp không có số liệu các phần khác điều có số liệu được xin hỏi nguyên nhân tại sao. Có phải do dùng Window 7 dự toán bị lỗi không. Xin anh Thế Anh chỉ giúp cách khắc phục lỗi trên. Xin cám ơn nhiều

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Xin chào anh Thế Anh cho em hỏi về phần mềm GXD của công ty gửi tặng, em sử dụng Window 7 excel 2003, các phần khác điều sử dụng tốt riêng phần bảng tổng hợp và tính vật tư chênh lệch thì bị lỗi. Phần cột khối lượng tổng hợp không có số liệu các phần khác điều có số liệu được xin hỏi nguyên nhân tại sao. Có phải do dùng Window 7 dự toán bị lỗi không. Xin anh Thế Anh chỉ giúp cách khắc phục lỗi trên. Xin cám ơn nhiều
Không phải do dùng Window7 bị lỗi mà Dự toán GXD 7 chạy trên Window 7 tốt nhất. Bạn xem chủ đề sau kích vào đây. Tôi thấy bạn hỏi chủ đề này mấy lần rồi và cũng trả lời mấy lần, nhưng hình bạn không đánh dấu lại để đi theo chủ đề đến cuối cùng.

nguyenhoan28

Thành viên mới
Em cũng chỉnh như thầy nói nhưng không được. Em học dự toán DT 02, nhưng toàn đi giám sát, QLDA nên giờ mới động lại dự toán thì gặp lỗi tương tự. Mong thầy giúp đỡ.