Tổng hợp văn bản thanh quyết toán

DutoanGXD

SmartSoftware
Tổng hợp văn bản thanh quyết toán

Download Văn bản tại đây:

File đính kèm

• Cong_van494_BXD-KTXD (27-3-2009) HD quyết toán theo cơ chế 797 - 400.doc
    37,5 KB · Đọc: 3.786
  • Cong van 223-BXD-KTXD(20-02-2009) HD quyết toán theo cơ chế 797 - 400.doc
    37 KB · Đọc: 2.332
  • 63_2009_TT-BTC quy định về công tác lập dự toán, tổ chức thực hiện dự toá.doc
    16,9 KB · Đọc: 2.347
  • 48_2009_TTLT-BTC hướng dẫn chế độ quản lý, sử dụng và thanh quyết toán kinh.doc
    25,2 KB · Đọc: 2.482
  • 20_2007_TT_BTC Hướng dẫn việc lập dự toán, cấp phát, quản lý, sử dụng chi .doc
    50 KB · Đọc: 1.878
  • 27-2007-TT-BTC hướng dẫn về quản lý, thanh toán vốn đầu tư và vốn sự nghi.DOC
    152,5 KB · Đọc: 2.074
  • 130-2007.TT-BTC sửa đổi, bổ sung một số điểm của thông tư số 27-2007-TT-BTC.DOC
    79,5 KB · Đọc: 1.836
  • 98-2007.TT-BTC sửa đổi, bổ sung một số điểm của Thông tư số 33-2007-TT-BTC.doc
    89,5 KB · Đọc: 1.929
  • 33-2007-TT-BTC hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nư.doc
    563 KB · Đọc: 2.716
  • 16001 BTC-DT-(30-12-2008) thuc hien thanh toan ke hoach von nam 2008.pdf
    601,8 KB · Đọc: 3.401
  • QD56-2008-BTC (15-7-2008) Quy trình thẩm tra quyết toán dự án hoàn thành đối với.doc
    127,5 KB · Đọc: 2.275
  • QD 2173-BTC(25-6-2007) đính chính Thông tư số 33-2007-TT-BTC.doc
    44,5 KB · Đọc: 1.870
  • TT 45-2003-BTC hướng dẫn quyết toán vốn đầu tư.doc
    375,5 KB · Đọc: 2.847

huuphuc02x7

Thành viên mới
S.o.s

Chào các bác!
Hiện tại em đang có một vấn đề khúc mắc nhờ các bác chỉ giáo. Bên công ty em đang làm quyết toán với chủ đầu tư là kho bạc nhà nước. Trong hợp đồng ký ban đầu là hợp đồng trọn gói, trong quá trình thi công phần thay đổi thiết kế có giá trị là 12 tỷ đồng và bên em đã ký phụ lục hợp đồng có kèm theo đơn giá chi tiết với chủ đầu tư, sau đó bên em ký hợp đồng với 2 nhà thầu phụ để thực hiện phần việc này. Đến lúc làm quyết toán thì chủ đầu tư lấy min(đơn giá phụ lục hợp đồng; đơn giá của thầu chính ký với thầu phụ) để làm quyết toán. Em muốn hỏi chủ đầu tư làm vậy có đúng không. Họ nói là phụ lục hợp đồng của bên em ký như vậy tương đương với hợp đồng chỉ định thầu
Xin chân thành cảm ơn trước.

trung kien 210486

Thành viên rất triển vọng
Góp ý dự thảo qui trình làm hồ sơ

Như ae đã biết. Công tác làm hồ sơ mà ae nhà thầu ta gặp phải là rất khó khăn. Tôi được giao nhiệm vụ viết qui trình làm hồ sơ cho công ty. Mạo muôi xin được up lên nhờ ae chỉ bảo. Cho ý kiến. Nếu các bạn có hứng thảo luận xin ép lại nick tôi:traixaydung_210486@yahoo.com.vn. Mong được đóng góp từ các bạn. Bạn nào quan tâm ép nick cho ý kiến. Tôi cũng xin đưa ra các biểu mẫu mà qui trình áp dụng

File đính kèm

• QUI TRINH THANH QUYET TOAN.doc
    977 KB · Đọc: 2.746

nghiadan

Thành viên năng động
Website
www.nghiadan.gov.vn
1. Thông tư số 33/2007/TT-BTC ngày 09/4/2007 của Bộ Tài chính về việc Hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước
2. Thông tư số 63/2009/TT-BTC ngày 27/3/2009 của Bộ Tài chính về việc Quy định về công tác lập dự toán, tổ chức thực hiện dự toán và quyết toán ngân sách huyện, quận, phường nơi không tổ chức Hội đồng nhân dân
3. Thông tư liên tịch số 48/2009/TTLT-BTC-BNN ngày 12/3/2009 của Bộ Tài chính và Bộ NN&PTNT về việc Hướng dẫn chế độ quản lý, sử dụng và thanh quyết toán kinh phí sự nghiệp kinh tế duy tu, bảo dưỡng đê điều
4. Thông tư số 20/2007/TT-BTC ngày 14/3/2007 của Bộ Tài chính về việc Hướng dẫn việc lập dự toán, cấp phát, quản lý, sử dụng chi phí thăm dò, khai quật khảo cổ khi cải tạo, xây dựng công trình.
5. Thông tư số 27/2007/TT-BTC ngày 03/4/2007 của Bộ Tài chính về việc hướng dẫn về quản lý, thanh toán vốn đầu tư và vốn sự nghiệp có tính chất đầu tư thuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước
6. Thông tư số 98/2007/ TT- BTC ngày 09/8/2007 của Bộ tài chính về việc Sửa đổi, bổ sung một số điểm của Thông tư số 33/2007/TT-BTC ngày 09/4/2007 của Bộ Tài chính hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước
7. Thông tư số 130/2007/TT-BTC ngày 02/11/2007 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số điểm của Thông tư số 27/2007/TT-BTC của Bộ Tài chính về việc hướng dẫn về quản lý, thanh toán vốn đầu tư và vốn sự nghiệp có tính chất đầu tư thuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước
8. Quyết định số 56/2008/QĐ-BTC ngày 17/7/2008 của Bộ Tài chính về việc ban hành Quy trình thẩm tra quyết toán dự án hoàn thành đối với các dự án sử dụng vốn ngân sách nhà nước
9. Quyết định số 2173/QĐ- BTC ngày 25/6/2007 của Bộ tài chính về việc đính chính Thông tư số 33/2007/TT-BTC ngày 09/4/2007 của Bộ Tài chính
10. Thông tư số 45/2003/TT-BTC ngày 15/5/2003 của Bộ Tài chính về việc hướng dẫn quyết toán vốn dầu tư

B

BCE_DUY

Guest
Em cam on anh nhieu nha!, file cua anh up len rat hữu ích. Nhung anh oi, sao anh khong up các biểu mẫu của nó vậy? Anh cho em xin cac bieu mẫu nêu trong Quy trình nha! cam on anh nhieu!

axetank

Thành viên có triển vọng
Bạn ơi cho mình hỏi là còn TT86/2011/TT-BTC sao không có trên phần tổng hợp các văn bản kia nhỉ

duongthuoc

Thành viên mới
Chào các bác!
Hiện tại em đang có một vấn đề khúc mắc nhờ các bác chỉ giáo. Bên công ty em đang làm quyết toán với chủ đầu tư là kho bạc nhà nước. Trong hợp đồng ký ban đầu là hợp đồng trọn gói, trong quá trình thi công phần thay đổi thiết kế có giá trị là 12 tỷ đồng và bên em đã ký phụ lục hợp đồng có kèm theo đơn giá chi tiết với chủ đầu tư, sau đó bên em ký hợp đồng với 2 nhà thầu phụ để thực hiện phần việc này. Đến lúc làm quyết toán thì chủ đầu tư lấy min(đơn giá phụ lục hợp đồng; đơn giá của thầu chính ký với thầu phụ) để làm quyết toán. Em muốn hỏi chủ đầu tư làm vậy có đúng không. Họ nói là phụ lục hợp đồng của bên em ký như vậy tương đương với hợp đồng chỉ định thầu

Cái này thì chỉ bên B (bên Cty cậu) làm thủ tục thanh toán với bên A thôi chứ. còn việc các bên B' hay B" thì chỉ thanh toán với bên B của cậu thôi chứ.

• Like
Các tương tác: hailh

lamlun

Thành viên mới
Cái này thì chỉ bên B (bên Cty cậu) làm thủ tục thanh toán với bên A thôi chứ. còn việc các bên B' hay B" thì chỉ thanh toán với bên B của cậu thôi chứ.

Chào các bác!

- Trường hợp CDT bảo phụ lục ký thêm là phần chỉ định thầu đúng với hạng mục công trình của bạn phát sinh là 1 hạng mục tách biệt và giá trị phát sinh lớn hơn 2 tỷ so với phương án phát sinh của công trình ban đầu bạn đấu thầu. Do đó đã là chỉ định thầu thì bên bạn chỉ được tính chi phí quản lý còn vật tư và chi phí thuê máy móc bạn phải áp theo đơn giá hóa đơn mà bạn lấy về cho công ty bạn thì CDT là Kho bạc sẽ lấy đơn giá theo hóa đơn đó để quyết toán cho bạn, nếu giá hóa đơn bạn cao hơn đơn giá dự toán được duyệt thì sẽ lấy theo đơn giá dự toán.
- Ví dụ như bạn đang làm 1 nhà xưởng, nhưng CDT muốn nới rộng nhà xưởng thêm. nếu giá trị dự toán được duyệt nhở hơn 2 tỷ thì bạn được quyền chào giá cạnh tranh và nếu trúng thì bạn sẽ làm phụ lục hợp đồng bổ sung. nếu giá trị phát sinh lớn hơn 2 tỷ thì CDT phải mời thầu lại để bạn có thể đấu thầu theo Hợp đồng trọn gói. Do đó Kho bạc không muốn qui trách nhiệm cho đại diện chủ đầu tư nên mới áp Hợp đồng của bạn là Hợp đồng chỉ định thầu.

thanhcong85

Thành viên mới
Cái này hay đấy! vì bạn không nói rõ giá trị hợp đồng cũ là bao nhiêu, hay trong hồ sơ dự thầu có nhà thầu phụ (liên doanh liên kết) với đơn vị kia hay không. nếu nhà thầu đó không có trong hồ sơ dự thầu (không phải đơn vị liên doanh, liên kết) mà khối lượng đơn vị bạn ký với đơn vị kia có giá trị hợp đồng (vượt quá 10% hợp đồng bạn ký với chủ đầu tư) nếu thanh tra kiểm toán sờ vào mà phát hiện thì kết luận đơn vị bạn là bán thầu đó!

pccckienlong

Thành viên năng động
Chào các bác!
Xin chân thành cảm ơn trước.[/QUOTE
HĐ chia thanh nhiều loại: 1- Hợp đồng trọn gói; 2- Hợp đồng đơn giá thay đổi, khối lượng thay đổi; 3- Hợp đồng đơn giá cố định, khối lượng có thể thay đổi. Đối với trường hợp công ty bạn khi đàm phán lại phụ lục hợp đồng có đàm phán lại điều khoản trên hay không... Nếu có đàm phán thì cứ theo đó mà làm. Nếu không đàm phán thì hơi khó đây

thanhdelta

Thành viên nhiều triển vọng