Trình tự thủ tục thanh toán, tạm ứng tiền khi thi công xây dựng?

hoamoclan1

Thành viên mới
Em mới gia nhập diễn đàn, nếu topic không đúng box hy vọng mod chuyển giùm em vì em chưa tim thấy box phù hợp.

Em có 1 vấn đề nhỏ rất mong anh chị diễn đàn tư vấn giúp:
Công ty em nhận thầu thi công công trình của chủ đầu tư là UBND, bây giờ được làm thủ tục tạm ứng tiền, em nghe nói làm mẫu phụ lục 03a, ngoài làm phụ lục đó thì em phải làm những hồ sơ gì nữa ạ? xin cảm ơn ac.

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Em mới gia nhập diễn đàn, nếu topic không đúng box hy vọng mod chuyển giùm em vì em chưa tim thấy box phù hợp.

Công ty em nhận thầu thi công công trình của chủ đầu tư là UBND, bây giờ được làm thủ tục tạm ứng tiền, em nghe nói làm mẫu phụ lục 03a, ngoài làm phụ lục đó thì em phải làm những hồ sơ gì nữa ạ? xin cảm ơn ac.

Chào bạn.
Phụ lục 03.a của Thông tư số 86/2011/TT-BTC là Bảng xác định giá trị khối lượng công việc hoàn thành theo hợp đồng đề nghị thanh toán. Về thủ tục tạm ứng lần đầu tiên thì không cần làm theo Phụ lục 03.a đó mà bạn chỉ cần lập một giấy đề nghị tạm ứng hợp đồng viết rõ là căn cứ vào Hợp đồng số .... ngày..tháng..năm ký giữa.. về việc..., và giá trị tạm ứng tính theo tỷ lệ % giá trị hợp đồng mà trong hợp đồng đã nêu. Còn mấy ngày nữa là nghỉ Tết, hi vọng bên bạn quan hệ tốt với CĐT, kho bạc giải ngân nhanh gọn cho Công ty bạn.
Chúc năm mới an khang thịnh vượng, mã đáo thành công!

• Like
Các tương tác: reovt
H

hoangtuandts

Guest

mấy thứ này đừng có nghe nói suông bạn ơi. Gặp trực tiếp kế toán chủ đầu tư hỏi thủ tục cho chắc chắn. TT86/2011/TT-BTC hướng dẫn khá rõ về thủ tục rồi. Còn tạm ứng thì ko rõ là tạm ứng bạn nói là tạm ứng lần đầu hay là thanh toán khối lượng. Cái này xem hợp đồng của công ty bạn ký với chủ đầu tư có quy định về tạm ứng đấy. Còn cái bạn nghe nói tới phụ lục 3a thì là phải có khối lượng rồi mới dùng đến phụ lục đấy. Tìm trong diễn đàn cái TT86 hoặc tải ở link đây nhé bạn
http://www.chinhphu.vn/portal/page/...ban?class_id=1&mode=detail&document_id=101889

Last edited by a moderator:

reovt

Thành viên rất triển vọng
Mình xin bổ sung.
Ngoài PL03a và giấy đề nghị thanh toán, bạn phải có biên bản nghiệm thu công việc đề nghị thanh toán, bản vẽ hoàn công và nhật ký công trường (nếu chủ đầu tư dễ sẽ du di cho bạn phần này).

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới