Trách nhiệm bảo hành công trình.

• Khởi xướng minhthuy
  • Ngày gửi
M

minhthuy

Guest
xin hỏi các anh kinh nghiệm trong nghề xd:em là đại diện bên chủ đầu tư (CT sử dụng vốn ngân sách)xin hỏi nếu nhà thầu thi công không thực hiện trách nhiệm bảo hành ,bảo trì công trình (nhà thầu ở xa nên khó khăn )CĐT có quyền tìm nhà thầu khác thực hiện BH hay Ko và nếu đc CđT có quyền trích 5% tiền bảo hành giữ lại của nhà thầu 1 để trả cho nhà thầu thứ hai hay ko, và thủ tục như thế nào.Hoặc nhà thấu thứ nhất có ủy quyền trách nhiệm BH cho nhà thầu 2 được KO,và CĐT trực tiếp trả tiền cho nhà thầu 2 trích từ 5% tiền bảo hành giữ lại

M

minhthuy

Guest
sao ko ai giúp mình hết vậy.mình đang cần gấp để hoàn tất thủ tục .

hh-cuncon

Thành viên nhiều triển vọng
sao ko ai giúp mình hết vậy.mình đang cần gấp để hoàn tất thủ tục .

Không biết bạn có cần nữa ko mình xin góp ý chút nhé. trong NDD209/2004/NĐ-CP VỀ QUẢN LÝ CHẤT LƯỢNG CÔNG TRÌNH tại Chương VI và VII có nói tới bảo hành bảo trì công trình xây dựng. mình gởi cho ban tham khảo thêm. chúc bạn thành công

File đính kèm

• ND 209-2004-ND-CP Quan ly chat luong cong trinh xay dung.rar
    37,1 KB · Đọc: 221

tainguyen

Thành viên mới
Theo toi gap truong hop nay ta se xu ly nhu sau:
1. Lam van ban yeu cau nha thau thuc hien. trong do co neu thoi han phai hoan thanh bao hanh.
2. Sau thoi han ta can lam them mot van ban nua de yêu cầu nhà thầu khẩn trương triển khai.
3. Nhà thầu không làm thì ta mời Nhà thầu thứ hai cùng cán bộ của chủ đầu tư đi xác nhận khối lượng thực hiện.
4. Chủ đầu tư phê duyệt dự toán theo khối lượng đã xác nhận tai hiện trường công trình.
5. Thông báo đến Ngân hàng giữ tiền bảo hành, yêu cầu giữ lại số tiền đã duyệt.
6. Ngân hàng OK bằng văn bản thì ta cho Nhà thầu thứ 2 triển khai. Nên thanh toán theo HD trọn gói cho khỏe.
7. Số tiển còn lại thì chuyển trả Nhà thầu 1.
Chúc các bạn thành công.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới