Trình tư xin phép xây dưng

• Khởi xướng khang2004
  • Ngày gửi
K

khang2004

Guest
Công trình 22 tầng - 2 tầng hầm hiện đã có kết quả pjê duệt TKCS - cho mình hỏi còn phải làm thêm thủ tục gì để có giấy phép xây dựng

iddattran

Thành viên rất triển vọng
Website
iddattran.pindex.vn
Theo mình biết thì bạn nên xem lại khu vực Dự án đã có quyết định phê duyệt quy hoạch 1/2000 chưa?

Nếu đã có, thì chỉ cần "quyết định phê duyệt thiết kế cơ sở" là đã có thể xây dựng được (Theo nghị định 12/2009/NĐ-CP).

Nếu chưa có thì tùy vào địa phương bạn sẽ nộp thêm một số giấy tờ nữa để được cấp "Giấy phép xây dựng". Ví dụ: Hồ sơ pháp lý của CĐT; Quyết định phê duyệt thiết kế kỹ thuật của CĐT;...

Good luck!

DutoanGXD

SmartSoftware
Công trình 22 tầng - 2 tầng hầm hiện đã có kết quả pjê duệt TKCS - cho mình hỏi còn phải làm thêm thủ tục gì để có giấy phép xây dựng

Chào khang2004!

Theo như bạn hỏi: thì Công trình 22 tầng - 2 tầng hầm đã có kết quả phê duyệt TKCS; Công trình của bạn đã được Sở Xây dựng thẩm định, như vậy bạn không cần phải làm thủ tục xin phép xây dựng(coi như đây là giấy phép xây dựng rồi)

=D>

DutoanGXD

SmartSoftware
Theo mình biết thì bạn nên xem lại khu vực Dự án đã có quyết định phê duyệt quy hoạch 1/2000 chưa?

Nếu đã có, thì chỉ cần "quyết định phê duyệt thiết kế cơ sở" là đã có thể xây dựng được (Theo nghị định 12/2009/NĐ-CP).

Chào bạn iddattran!

Bạn xem lại nội dung trên không đúng như tinh thần của Nghị định số 12/2009/NĐ-CP.

K

khang2004

Guest
chết -- mình nhầm - chỉ có kết quả thẩm định thiết kế cơ sở là đạt - của sở xây dựng - bây giờ tiếp theo có phải làm hồ sơ xin phê duyệt dự án không vậy

DutoanGXD

SmartSoftware
chết -- mình nhầm - chỉ có kết quả thẩm định thiết kế cơ sở là đạt - của sở xây dựng - bây giờ tiếp theo có phải làm hồ sơ xin phê duyệt dự án không vậy

Đề nghị bạn khang2004 có câu hỏi rõ ràng và cụ thể hơn hoặc chuẩn bị trước (nếu như bạn muốn đặt câu hỏi trên diễn đàn nay)! ok!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới