Hỏi đáp Trong phần mềm QLCL những công tác không có mã công việc thì xử lý thế nào?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Trong phần mềm QLCL, đối với những công tác mà không có mã công việc thì mình phải làm sao ạ, chỉ cần đánh số thứ tự và nhập nội dung là được (không cần mã công việc) hay là phải tạo một mã mới với công việc đó?

Trả lời:

1. Tình huống của em khá hay, em cứ nhập số thứ tự, đánh mã tùy rồi nhập nội dung công việc nhé.
- Em lấy số thứ tự ở cột STT và copy sang cột mã công việc để đặt mã CV luôn. Không cần mã công việc cũng được.
- Còn nội dung công việc thì em tự nhập hoặc copy từ bảng dự toán, bill thầu hoặc biểu giá hợp .v.v.

Dù em dùng stt đưa vào cột mã thì các thông tin bên biên bản vẫn hiển thị bình thường. Nhưng nên đánh cho nó cái mã nào đó thì tốt.

2. Em có thể tra mã công tác bất kỳ trong CSDL định mức, sau đó sửa lại. Phần mềm sẽ nhận công tác và đánh số thứ tự cho nó.

3. Em có thể tra mã TT rồi chọn công tác TT giống dự toán, rồi sửa tên công việc. Em thử bừa đi xem nào, nghĩ thế nào làm luôn trên phần mềm, không được thì chỉnh đi 1 tý đến khi được thì thôi :)

Với các công việc chỉ nghiệm thu chất lượng, ví dụ như nghiệm thu tim trục thì chỉ cần đánh nội dung và tiêu chuẩn ra, không cần mã cũng được.

Cảm ơn em đã ủng hộ và sử dụng phần mềm Quản lý chất lượng GXD. Vì sự phát triển của phần mềm xây dựng Việt. Chúc em thành công.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tra mã công việc, mã vật liệu để lập biên bản nghiệm thu trong phần mềm QLCL GXD như thế nào?

Tương tự như tra mã trong phần mềm dự toán, dự thầu thôi. Mời bạn xem video hướng dẫn.