Trưởng Ban QLDA và CĐT là một người có đúng không ?

tuanphuong1105

Thành viên mới
Em chào các anh/chị !

Em đang làm cho một Cty tư nhân (vốn Nhà nước <30%). Công ty đang chuẩn bị triển khai đầu tư xây dựng một dự án.
Các anh/ chị cho em hỏi: ở Cty em thì hiện Chủ tịch HĐQT, TGĐ (Chủ đầu tư) và Trưởng Ban QLDA đều là một người hết.
Như vậy có đúng không và có quy định nào nói về điều này không ?

Cám ơn các anh/ chị nhiều.

motsinhvien

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Cđt và Ban QLDA là 1 hay là 2 là tùy vào cơ cấu tổ chức hoạt động của bên bạn và tùy vào năng lực của bên bạn, VD bên bạn có năng lực QLDA thì tự lập Ban lúc đó có thể coi là 01, nhưng CĐT là sếp của ban hoặc người QĐĐT, còn nếu bên bạn có năng lực nhưng ko thích lập ban hoặc ko có năng lực mà đi thuê thì là 02.

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Em chào các anh/chị !

Em đang làm cho một Cty tư nhân (vốn Nhà nước <30%). Công ty đang chuẩn bị triển khai đầu tư xây dựng một dự án.
Các anh/ chị cho em hỏi: ở Cty em thì hiện Chủ tịch HĐQT, TGĐ (Chủ đầu tư) và Trưởng Ban QLDA đều là một người hết.
Như vậy có đúng không và có quy định nào nói về điều này không ?

Cám ơn các anh/ chị nhiều.
Theo tôi người có quyền cao nhất sẽ thực hiện được mọi việc, nếu không đủ năng lực làm thì phân cho cấp dưới để thực hiện là không sai, vì người này chịu trách nhiệm toàn diện.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới