Từ điển tiếng Anh chuyên ngành Xây dựng dân dụng!

• Khởi xướng hunguct
  • Ngày gửi
H

hunguct

Guest
Hi! Các bạn,

Mình đang cần tài liệu/ từ điển/ thuật ngữ tiếng Anh về Xây dựng dân dụng. Ai có xin sharing nhé. Thanks.

tero

Thành viên có triển vọng
Last edited by a moderator:
D

dongdiemtrang

Guest
từ điển kỹ thuật

Gửi các anh chị từ điển prodict chuyên ngành kỹ thuật, hi vọng có ích, mình tải được trên mạng trong thời gian khuyến mãi không cần tốn tiền để mua bản quyền đó! he he....:-?

Hugolina: File từ điển Prodict gần 700 MB nên không thể đưa lên đây đâu bạn. Chắc nhiều bạn biết link down rồi. Bạn nào chưa biết, có thể vào link : http://tratu.baamboo.com/ để tra từ hoặc tải miễn phí.

candy_vu2001

Thành viên có triển vọng
Các anh chị chỉ em download với! em cảm ơn mọi người nhiều nha!:(:)((

mrbomb

Thành viên rất triển vọng
Từ điển Chuyên ngành Kinh tế - kĩ thuật

Mình down từ điển này trên bittat.com. Từ điển này dùng khá tốt, có nhiều từ chuyên ngành. Mình đã dùng thử rồi.

ngocthang8082

Thành viên mới
mình đang cần phần mềm dich tiếng anh chuyên ngành giao thông, ai co cho minh xin voi, xin cam on

H

Hugolina

Guest
tui cung can ma chang bit tim cau tra loi o dau ca, chan wa! phai tim o noi khac thoi. tim thay o dau mach nha. thank !
Sao bạn không đọc kỹ các bài ở topic này và google về các từ điển? Nếu là từ điển giấy thì có từ điển chuyên cho xây dựng dân dụng, bạn ra hiệu sách mua. Còn nếu là từ điển online thì bạn có thể dùng từ điển Prodic, tải về máy hoặc tra cứu online ở đây. http://tratu.vn/
P.s: Bạn nên dùng tiếng Việt có dấu, vì đó là nội quy của Diễn đàn.

hathanhthuan

Thành viên mới
hi.tớ down được rồi.cám ơn mọi người nhiều.à mọi người ai có trang web nào hướng dẫn học tiếng anh hay hay một tý thì nhắn cho tớ với nha.mình đang đầu tư cho môn tiếng anh.trình độ mình kém quá.hichic:(

H

Hugolina

Guest
Trang www.codict.org mình thấy khá hay và đầy đủ. Thử nhé!
Theo mình thì Codict chỉ chuyên cho phần dân dụng, trong khi các tài liệu xây dựng còn liên quan đến rất nhiều phần khác.Với lại Prodict có tích hợp nhiều ứng dụng hơn.

tonythanhcd02

Thành viên có triển vọng
Website
www.lemenbros.com
Bạn vào đây mà down về nhé Tu dien tieng anh xay dung

Từ điển tiếng anh cho ngành cầu đường Từ điển tiếng anh cho ngành cầu đường

MÌnh có dữ liệu về từ điển tiếng anh xây dựng, muốn làm một file .exe để tiện cho mọi người tra từ viết bằng ngôn ngữ C mà khó quá, không hỉu làm sao code được. Nếu có sớm mình up lên liền.

V

VINHKT32

Guest
Sao không thấy đường link nhỉ , chán quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

boysad1982

Thành viên mới
Bạn vào đây mà down về nhé Tu dien tieng anh xay dung

Từ điển tiếng anh cho ngành cầu đường Từ điển tiếng anh cho ngành cầu đường

MÌnh có dữ liệu về từ điển tiếng anh xây dựng, muốn làm một file .exe để tiện cho mọi người tra từ viết bằng ngôn ngữ C mà khó quá, không hỉu làm sao code được. Nếu có sớm mình up lên liền.
Bài viết hay, nhưng phải vào net mới coi được nên hơi bất tiện.

Thobkdn

Thành viên mới
cảm ơn bác! <3
.............................................................

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới