Tư vấn thiết kế miễn phí!

cao van ha

Thành viên rất năng động
Help help!

Nhờ anh Hải thiết kế giúp em phương án bố trí cho căn nhà tương lai của em, cụ thể như sau:
- Kích thước lô đất: 6x6,5m (Cạnh có chiều dài 6m quay ra ngõ rộng 1,6m)
- Hướng nhà: Nhà hướng Tây Bắc, xung quanh 3 phía đều có nhà
Yêu cầu: Xây nhà cấp 4 (1 tầng) cho 4 người ở, nhà có thiết kế gác xép.
+ Tầng 1: Có 1 phòng ngủ, 1 phòng bếp+ăn, 1 phòng vệ sinh, 1 phòng khách (Phòng này có thể đưa lên gác xép cũng được).
+ Gác xép: Bố trí 1 phòng ngủ+tủ đựng đồ

phandungh

Thành viên năng động
Mình có đất mặt tiền 6m sâu 12 m, không biết có thiết kế kiểu nhà này được không các bạn,bởi vì thấy khoái mẫu nhà này quá?
đây là mẫu nhà:
XIN CÁC BẠN CHO Ý KIẾN, TƯ VẤN GIÚP MÌNH NHA!

Last edited by a moderator:

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Mình có đất mặt tiền 6m sâu 12 m, không biết có thiết kế kiểu nhà này được không các bạn,bởi vì thấy khoái mẫu nhà này quá?
đây là mẫu nhà:
View attachment 48061
XIN CÁC BẠN CHO Ý KIẾN, TƯ VẤN GIÚP MÌNH NHA!
Đồi với pc này thì bề ngang nhà phải trên 7m. Đối với nhà 6m thì nên làm 4.5+1.5 hoặc 4+2 ( gara chỉ để được xe máy ). Một tham khảo cho nhà 6x17 một trệt + lầu.

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Nhờ anh Hải thiết kế giúp em phương án bố trí cho căn nhà tương lai của em, cụ thể như sau:
- Kích thước lô đất: 6x6,5m (Cạnh có chiều dài 6m quay ra ngõ rộng 1,6m)
- Hướng nhà: Nhà hướng Tây Bắc, xung quanh 3 phía đều có nhà
Yêu cầu: Xây nhà cấp 4 (1 tầng) cho 4 người ở, nhà có thiết kế gác xép.
+ Tầng 1: Có 1 phòng ngủ, 1 phòng bếp+ăn, 1 phòng vệ sinh, 1 phòng khách (Phòng này có thể đưa lên gác xép cũng được).
+ Gác xép: Bố trí 1 phòng ngủ+tủ đựng đồ
Trong khi chờ thiết kế riêng, bạn tham khảo thiết kế này DT 6mx10m
view 1.jpgview4.jpgview8.jpgview7.jpgview6.jpg

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Chào anh Hải! trước tiên em xin chúc anh và gia đình có một sưc khoẻ thật tốt và công tác thật tốt để giúp ích cho đời và xã hội những cái đẹp, những điều nhiều người như em ko biết và ko có đủ kinh phí để thuê tư vấn thiết kế. Rất trân trọng tấm lòng của anh đã lập ra Topic này cho những người như chúng em.
Vợ chồng em ko có điều kiện để xây nhà như ý muốn. Được Bố mẹ cho 1 miếng đất nho nhỏ để xây nhà ở riêng nhưng em ko biết nên xây và bố trí như thế nào cho phù hợp và kinh phí cũng hạn hẹp nên nhờ anh tư vấn giúp chúng em với. và cảm ơn anh trước nhé!
- Nam 26 tuổi, nữ 24 tuổi (có 1 nhóc 2,5t. Cuối năm nay sinh 1 cún nữa)
- Hướng đất: Đông
- Diện tích khu đất: Dài 6m, rộng 4.2m (ko làm sân)
- Cơ số phòng cần bố trí: Vì kinh phí thấp nên muốn xây theo kiểu nhà cấp 4 nông thôn lợp ngói. Có phòng ngủ (chắc chỉ được 01 phòng), phòng khách + bếp + (WC và tắm chung. Đã có bể phốt cũ cách khoảng 2m).
Nếu có thể anh hải tư vấn và thiết kế giúp em nhé. Tiết kiệm chi phí tối đa anh nhé. Kinh phí chỉ có khoảng 50-70 triệu. Mong anh giúp đỡ. Chân thành cảm ơn anh!
Bạn vui lòng chờ ít ngày để có thiết kế riêng. Với 24m2 thì không nên ngăn phòng, nên bố trí Ngủ + Bếp + ăn ( khách ).

phandungh

Thành viên năng động
Đồi với pc này thì bề ngang nhà phải trên 7m. Đối với nhà 6m thì nên làm 4.5+1.5 hoặc 4+2 ( gara chỉ để được xe máy ). Một tham khảo cho nhà 6x17 một trệt + lầu.
View attachment 48090View attachment 48091View attachment 48092

Một lần nữa phải vất vả nhờ bạn Ks.TranNgocHai :
Với cái kiểu nhà như ảnh của mình gửi ở trên, nhờ Bạn vẽ sơ qua bằng AutoCAD giúp mình được không!
- Bản vẽ mặt bằng
- Bản vẽ mặt cạnh
- Bản vẽ mặt đứng chính (Cái này cần thiết)
* Chỉ là vẽ sơ qua thôi không cần phải lên kích thước,tỷ lệ gì đâu, nhờ bạn vì bạn là kỹ sư xây dựng nên những bản vẽ mình nhờ ở trên có phần chuyên nghiệp hơn./.
* Nếu bạn thấy có phần ái ngại thì gửi thẳng vào Emaill cho mình cũng được.
Địa Chỉ: phandungdls@gmaill.com
CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU.

the huan

Thành viên rất triển vọng
Chào anh
Em đang dự định xây nhà đất 7 x30 m có 100m thổ cư
Đất em bị trũng em tính xây hầm + 1 trệt + 1 lầu em sinh năm 1978 3 phòng ngủ nhà em hướng chính nam
Mong anh tư vấn
thanks

tranminhtu

Thành viên mới
đây là lần đầu tiên em nhận làm thiết kế 1 tháp treo chuông chùa nhỏ, loại chỉ treo Chuông chùa năng 400kg thôi, đổ 1 sàn BTCT có thang nhỏ lên sàn đánh chuông chùa, Kính mong KTS cho xin 1 bản vẽ về tháp treo chuông chùa này, vì em làm Từ thiện cho chùa gần nơi em sinh sống, K/T chùa nhỏ thôi: rộng khoảng 4m, cao tổng là khoảng 5m.có mái (3 mái càng tốt)tổng chiều cao khoảng 5m thôi.Em ko biết kết cấu nó ra sao, Kiến trúc thì em biết sơ sơ thôi. có giống Chùa một cột ở Hn không nhỉ. mong bác giúp đơn, có thể trực tiếp theo ĐC: tranminhtu1979@gmail.com
- ĐT của em: 0912.001.622. chân thành cảm ơn bác rất nhiều.

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Một lần nữa phải vất vả nhờ bạn Ks.TranNgocHai :
Với cái kiểu nhà như ảnh của mình gửi ở trên, nhờ Bạn vẽ sơ qua bằng AutoCAD giúp mình được không!
- Bản vẽ mặt bằng
- Bản vẽ mặt cạnh
- Bản vẽ mặt đứng chính (Cái này cần thiết)
* Chỉ là vẽ sơ qua thôi không cần phải lên kích thước,tỷ lệ gì đâu, nhờ bạn vì bạn là kỹ sư xây dựng nên những bản vẽ mình nhờ ở trên có phần chuyên nghiệp hơn./.
* Nếu bạn thấy có phần ái ngại thì gửi thẳng vào Emaill cho mình cũng được.
Địa Chỉ: phandungdls@gmaill.com
CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU.
Các bạn thông cảm! trong thời gian qua tôi vừa đón baby nên công việc trở nên bận rộn và rất ít ghé qua trang giaxaydung. Nhưng nay thì ok rồi. Bắt đầu từ anh phandung.
đây là file cad, có cả kết cấu vì công trình này Hải đã làm rồi. Có dự toán phần thô 550 tr thời điểm năm 2010( Nếu a cần )
File quá lớn nên H gửi email. Không chia sẻ ở đây được, mọi người thông cảm!

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Chào anh
Em đang dự định xây nhà đất 7 x30 m có 100m thổ cư
Đất em bị trũng em tính xây hầm + 1 trệt + 1 lầu em sinh năm 1978 3 phòng ngủ nhà em hướng chính nam
Mong anh tư vấn
thanks
Xin anh the huan nêu cụ thể yêu cầu để H tư vấn rõ và trọng tâm hơn. Trân trọng!

phandungh

Thành viên năng động
Các bạn thông cảm! trong thời gian qua tôi vừa đón baby nên công việc trở nên bận rộn và rất ít ghé qua trang giaxaydung. Nhưng nay thì ok rồi. Bắt đầu từ anh phandung.
đây là file cad, có cả kết cấu vì công trình này Hải đã làm rồi. Có dự toán phần thô 550 tr thời điểm năm 2010( Nếu a cần )
File quá lớn nên H gửi email. Không chia sẻ ở đây được, mọi người thông cảm!
Mình mở thư mail có thấy gì đâu bạn!
Hay là nhầm rồi nhỉ, cũng mong là bạn giúp mình nhiệt tình,bạn nói là công trình bạn đã làm là ảnh của bạn gửi lên hay của mình./.

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Mình mở thư mail có thấy gì đâu bạn!
Hay là nhầm rồi nhỉ, cũng mong là bạn giúp mình nhiệt tình,bạn nói là công trình bạn đã làm là ảnh của bạn gửi lên hay của mình./.
a coi lại, Hải đã gửi cho anh rồi. tất nhiên là ảnh của tôi rồi ^^!

phandungh

Thành viên năng động
a coi lại, Hải đã gửi cho anh rồi. tất nhiên là ảnh của tôi rồi ^^!
Bạn bảo mình coi lại trong thư mail có thây gì đâu, kiểm tra kỹ lắm rồi ?
*Nhưng ở đây là mẫu nhà trong ảnh của mình gửi lên cơ bạn ạ.nhờ bạn giúp mình./.
CẢM ƠN!

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Bạn bảo mình coi lại trong thư mail có thây gì đâu, kiểm tra kỹ lắm rồi ?
*Nhưng ở đây là mẫu nhà trong ảnh của mình gửi lên cơ bạn ạ.nhờ bạn giúp mình./.
CẢM ƠN!
Tôi gửi rồi. Email thông báo lỗi. Bạn cho lại địa chỉ mail chính xác. Cảm ơn!

vohansat

Thành viên mới
Gửi anh Hải. Em dự tính qua 2013 sẽ xây 1 căn nhà, do chưa có kinh nghiệm gì hết mong anh tư vấn giúp em. Em sinh tháng 7 năm 1985, khu đất 8x25 ở Thanh Đa, mặt tiền hẻm trước 6m, hẻm bên 4m. Em muốn xây 1 căn nhà có 1 PK, 2 PN, 1P bếp và 1 nhà vệ sinh. Do không có người trông nên chắc em khooán toàn bộ. Vậy xin anh cho biết tổng giá xây dựng hoàn thiện là bao nhiêu, và khi xây dựng cần chú ý những gì. Cảm ơn anh.
Mail em: kinban@gmail.com

mina9987

Thành viên mới
Chào a Hải!

đọc đc topic này em mừng như bắt đc vàng :D

chuyện là vầy a ạ: nhà e có miếng đất ở quê (gia lai), kt =4*31m, e muốn tự TK và dự toán xem xây hết bao nhiêu để dành dụm năm sau rồi xây, e định xây với kt là 4*27m, xây nhà 2 tầng 1 trệt 1 lầu, nền đất trên miếng đất cứng lắm (đất đồi, đất đỏ bazan). E là dân cầu đường nên cũng bít đôi chút về Autocad :), e tự mò mẫm và TK nhà theo ý mình, phần kiến trúc e đã vẽ xong nhưng phần kết cấu và điện nước thì e chịu thua (hồi trước có học mà lâu quá rồi, ko nhớ đc 1 chút j cả)

Thuê TK thì sợ tốn ''xiền'' nên e mạo muội nhờ a Hải có kinh nghiệm về thiết kế giúp e thiết kế phần móng và phần thép cột, (thép sàn e đã thử làm rồi a xem e bố trí như vậy có hợp lý ko nha), và sơ đồ điện nước, nếu có j thiếu sót mong a góp ý và sửa nhé.

(Do e muốn TK đầy đủ để dự toán giá thành xây nhà bao nhiêu để xoay sở xem có đủ ko, e dự định xây khoảng 400-500tr có đủ không a?)

Em gửi kèm file bản vẽ kiến trúc mà e tự làm, rãnh rỗi a xem rồi cho ý kiến với nha a

Cám ơn những người như a rất nhiều

File đính kèm

• KIEN TRUC NHA.dwg
    2,8 MB · Đọc: 171

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Gửi anh Hải. Em dự tính qua 2013 sẽ xây 1 căn nhà, do chưa có kinh nghiệm gì hết mong anh tư vấn giúp em. Em sinh tháng 7 năm 1985, khu đất 8x25 ở Thanh Đa, mặt tiền hẻm trước 6m, hẻm bên 4m. Em muốn xây 1 căn nhà có 1 PK, 2 PN, 1P bếp và 1 nhà vệ sinh. Do không có người trông nên chắc em khooán toàn bộ. Vậy xin anh cho biết tổng giá xây dựng hoàn thiện là bao nhiêu, và khi xây dựng cần chú ý những gì. Cảm ơn anh.
Mail em: kinban@gmail.com
Gửi vohansat!
Phương án thiết kế trệt cho yêu cầu của bạn. Nếu ok tôi triển khai tiếp và chi tiết hơn cho bạn. Còn về giá cả thì tùy thuộc vào thiết kế và vật liệu hoàn thiện, cái đó bàn sau khi đạt thiết kế nha bạn!Các bạn còn lại vui lòng chờ mình theo thứ tự nhé!

File đính kèm

431,4 KB · Đọc: 246
    243,7 KB · Đọc: 238
    400,1 KB · Đọc: 263
    297,6 KB · Đọc: 261
    330,7 KB · Đọc: 238

ngocminhcold

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Anh Hải ơi! em định xây 2 tầng diện tích đất là 5x11,5m. Tầng 1 gồm 1P.Khách + 1WC + 1P.Bếp (Nếu được 1P.Ngủ nữa thì càng tốt), Tầng 2 gồm ban công + 1WC + 2P.Ngủ được không ạ? nhờ anh tư vấn giùm, thank's! ngocminhtk2008@gmail.com

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Chào a Hải!

đọc đc topic này em mừng như bắt đc vàng :D

chuyện là vầy a ạ: nhà e có miếng đất ở quê (gia lai), kt =4*31m, e muốn tự TK và dự toán xem xây hết bao nhiêu để dành dụm năm sau rồi xây, e định xây với kt là 4*27m, xây nhà 2 tầng 1 trệt 1 lầu, nền đất trên miếng đất cứng lắm (đất đồi, đất đỏ bazan). E là dân cầu đường nên cũng bít đôi chút về Autocad :), e tự mò mẫm và TK nhà theo ý mình, phần kiến trúc e đã vẽ xong nhưng phần kết cấu và điện nước thì e chịu thua (hồi trước có học mà lâu quá rồi, ko nhớ đc 1 chút j cả)

Thuê TK thì sợ tốn ''xiền'' nên e mạo muội nhờ a Hải có kinh nghiệm về thiết kế giúp e thiết kế phần móng và phần thép cột, (thép sàn e đã thử làm rồi a xem e bố trí như vậy có hợp lý ko nha), và sơ đồ điện nước, nếu có j thiếu sót mong a góp ý và sửa nhé.

(Do e muốn TK đầy đủ để dự toán giá thành xây nhà bao nhiêu để xoay sở xem có đủ ko, e dự định xây khoảng 400-500tr có đủ không a?)

Em gửi kèm file bản vẽ kiến trúc mà e tự làm, rãnh rỗi a xem rồi cho ý kiến với nha a

Cám ơn những người như a rất nhiều
Chào bạn!
Do bạn chỉ yêu cầu kết cấu và Điện nước. Nhưng tôi xem qua kiến trúc thì góp ý thế này: Đối với nhà quá dài như nhà bạn với cách bố trí và thiết kế cầu thang với khoảng hở nhỏ như trên thì rất bí. Muốn các phòng thông thoáng thì ít nhất 1 mặt tiếp xúc với bên ngoài ( tức là mở dc cửa hay cửa sổ ). Tạo nhiều mảng xanh, chia không gian hợp lý bạn sẽ có một ngôi nhà phù hợp thông thoáng, hiện tại tôi thấy dài như một đoàn tàu.
Với cách bố trí như bạn tôi nghĩ nên ngắt ngắn lại, thêm 1 lầu nữa thì ngôi nhà phù hợp mà giá thành không đổi ( Diện tích sử dụng như nhau ), mặt tiền ngôi nhà sẽ đẹp hơn vì 1 trệt 2 lầu thiết kế dẹp hơn 1 trệt 1 lầu nhà ống.

Kết cấu móng bạn chỉ cần móng 1.4x1.4 thép fi 10 a 120 và đà kiềng 20x35 là đủ. cột thì dùng 4 fi14 rồi.
Điện nước thì tùy nội thất phòng mà bố trí cho phù hợp, nhà dân đơn giản chỉ cần nguyên lý thôi. không phải sơ đồ dây, bảng điện MDB hay gì đó đâu bạn.

Bạn nên bố trí lại kiếng trúc như tôi góp ý. Chúc bạn có ngôi nhà lý tưởng!

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Anh Hải ơi! em định xây 2 tầng diện tích đất là 5x11,5m. Tầng 1 gồm 1P.Khách + 1WC + 1P.Bếp (Nếu được 1P.Ngủ nữa thì càng tốt), Tầng 2 gồm ban công + 1WC + 2P.Ngủ được không ạ? nhờ anh tư vấn giùm, thank's! ngocminhtk2008@gmail.com
Gửi ngocminhcold!Phá cách 1 chút với mặt bằng trệt. Nếu bạn chọn Pa này tôi triển khai tiếp!View attachment 49953View attachment 49954View attachment 49956
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php