Tư vấn thiết kế miễn phí!

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
File được mở với định dạng hình ảnh JPG bình thường bạn à. Nếu bạn thấy p.a ổn thì tôi triển khai tiếp. Trân trọng!

ngocminhcold

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
File được mở với định dạng hình ảnh JPG bình thường bạn à. Nếu bạn thấy p.a ổn thì tôi triển khai tiếp. Trân trọng!
Anh ơi, anh up lại cho em được không hay là send vào mail cho em. Ảnh anh gửi anh vohansat view vô tư nhưng sao của em lại không nhỉ? Thank's!

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Anh ơi, anh up lại cho em được không hay là send vào mail cho em. Ảnh anh gửi anh vohansat view vô tư nhưng sao của em lại không nhỉ? Thank's!
Tôi up lại cho bạn nhé! Có gì đâu bạn, chắc tại tui up chưa đúng nên link bị lỗi. Đã tư vấn cho các bạn thì đối với ai cũng vô tư cả, bạn đừng ưu tư nhé!

File đính kèm

304,1 KB · Đọc: 196

ngocminhcold

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Đẹp bác ạ, nhưng mà ko có WC hả bác, với lại bếp để vậy thì e phương án hút mùi cũng hơi khó bác nhỉ?
Đành phải đánh đổi WC để lấy không gian. Chỉ có WC trong cầu thang, trong phòng ngủ.
Bếp ngay dưới ô thông tầng cầu thang nên thoáng. Còn các máy hút mùi bây giờ tuần hoàn khép kín, trừ trường hợp bếp của nhà hàng

ngocminhcold

Đành phải đánh đổi WC để lấy không gian. Chỉ có WC trong cầu thang, trong phòng ngủ.
Bếp ngay dưới ô thông tầng cầu thang nên thoáng. Còn các máy hút mùi bây giờ tuần hoàn khép kín, trừ trường hợp bếp của nhà hàng
Chuẩn ..................................................................... men!

daihai76215

Thành viên mới
chào anh Hải !
Em dự dịnh xây một căn nhà cho gia đình nhỏ của minh trong năm nay nhưng chưa biết phải thiết kế sao cho hợp lý do kinh phí hạn hẹp
, anh co thể tư vấn va thiết kế dùm mình như sau :
đất : 300m2 ( 15x 20 )
kinh phí : 110tr
diện tích : 50-55m2
gồm 2pn , 1pk , 1wc chung , 1p bếp + bàn ăn
xây nhà cấp 4 có đổ mái thái luôn .
mong nhận được sự giúp đỡ của anh .GĐ xin cám ơn

enter86

Thành viên mới
Chào anh Hải.
2 vợ chồng em có miếng đất ở Nhà bè gần cầu phú xuân. Do kinh phí của em chi khoảng 170tr. Em muốn xây nhà cấp 4, diện tích là 4,25 x 12m2, hướng đất là hướng tây nam. Do năm nay không được tuổi xây nhà nên em đã nhờ người nhà được tuổi xây dựng . Em sinh 4/11/1986 , vợ 2/11/1987. Muốn nhờ anh Hải tư vấn và thiết kế dùm em như sau : 1 Phòng khách , 1 bếp ăn , 1 WC , 1 phòng ngủ, em tính lên gác lửng đúc hoặc đúc giả nhưng ko đủ kinh phí. Nhà lợp mái tole. Mong anh giúp đỡ. Xin cảm ơn!

Đinh Quang Đại

@Dongyou : Nhà này Tầng trệt : Thoái khí nặng. Không gian phòng khách và bếp rất loãng. Vào nhà ở có cảm giác trống trải vô cùng.
Cửa WC chiếu thẳng đầu giường ngủ, coi chừng bệnh hen. Phòng ngủ bế khí, tù đọng vì không có cửa sổ.
Lầu: Hành lang xuyên tâm sát.
Đôi lời vậy thôi vì tôi không phải cao thủ về phensui. Còn kiến trúc thì thiết kế ổn, miễn bàn lụn :D
Dear anh Hải
Anh tư vấn giúp , anh nói thoái khí nặng là sao; tôi nghĩ nếu phòng khách và phòng bếp liên thông như vậy sẽ tạo khoogn gian lớn, sang trọng. nếu loãng thì bố trí thêm đồ nội thất. như vậy là tốt chứ
cám ơn anh

trieuvan2386

Thành viên mới
chào anh hải anh có bản cad của mô hình này của anh không.em kết cái nhà này rồi đấy :Da1.jpga1.jpg

trieuvan2386

Thành viên mới
anh hải cho mọi người số của anh đi có j liên lạc cho nó dễ :D

teolatui

Thành viên mới
Chào anh Hải,

Nhờ anh tư vấn giúp em phương án thiết kế sơ bộ, giá thành xây dựng phần thô cho nhà phố như sau.
Cảm ơn anh

Nhà hướng Đông.

Phần tầng trệt dùng để kinh doanh nên mong muốn nhà ở độc lập với tầng trệt.

Chi tiết các tầng như qui hoạch như dưới đây

Diện Tích Đất:

10*5.5(lo gioi)+10.85*5.5 (dien tich dat tho cu xay dung) + 4*5.5(phan dat thuoc so huu nhung giay tay)

Diện Tích XD:

10.85*5.5

Tầng Trệt

phòng vệ sinh, còn lại để suốt phục vụ kinh doanh

Lầu 1

phòng vệ sinh + bếp + phòng khách(sinh hoạt chung) + (phòng ngủ nếu có thể được)
( sau này sẽ chuyển đổi công năng, chuyển sang để trống toàn bộ phục vụ kinh doanh)

Lầu 2

(GIAI ĐOẠN XÂY DỰNG 2)
phòng vệ sinh, phòng bếp + phòng khách(sinh hoạt chung) riêng 2.1 (nếu có thể được)

Lầu 3

phòng vệ sinh, phòng riêng 3.1+ riêng 3.2+ riêng 3.3(nếu có thể được)

Tầng Thượng

đổ mái bằng + chuong cu

Ngoài ra phần tầng trệt gia đình em cũng dự định sẽ xây nhà dã chiến cho phần đất chưa được phép xây dựng trong giấy, trong lúc đường chưa làm, dự kiến: 4*5.5 + 6*5.5

Xây dựng chia làm 2 giai đoạn:

GĐ1: tầng trệt + tầng 1 (nóc đổ mái bằng)
GDD2: xây tiếp các tầng 2,3 , cải tạo tầng 1 cho việc kinh doanh

Cảm ơn anh rất nhiều

tungbi1989

Thành viên mới
Chào anh Hải!
Nhà em đang có ý định xây mới 1 căn nhà ống, vì không có điều kiện thuê tư vấn thiết kế nên nhờ anh tư vấn giúp cách bố trí.
- Bố và mẹ em đều sinh năm 1961.
- Hướng đất: hướng Bắc.
- Sơ đồ vị trí, diện tích khu đất: Bề ngang: 4,5m , bề dài: 28m.
- Cơ số phòng cần bố trí: 3 tầng.
+ Tầng 1: 1 phòng khách, 1 WC, 1 phòng bếp , 1 phòng ngủ.
+ Tầng 2: 2 phòng ngủ, 1 WC.
+ Tầng 3: 1 phòng ngủ, 1 WC, 1 phòng thờ.
Nhà em định xây nhà với diện tích 4,5m x 15m ( 3m phía sau làm lưu không, sân phía trước 10m). Cám ơn anh trước !

kieutrang2502

Thành viên có triển vọng
mình có mảnh đất rộng 9x11m mặt đường muốn làm 2 tầng 1 tum. nhờ mọi ng tư vấn hoặc ai có bản vẽ cho minh xin

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới