Tư vấn thiết kế nhà ở dân dụng. Đề nghị đọc kỹ trước khi đặt câu hỏi.

cetuananh

Thành viên rất triển vọng
Chào các bạn,hiện nay mình đang có ý định làm nhà,mình là dân thủy lợi nay cũng tự vẽ DD. Nay mình post lên nhờ các bạn Dân dụng và các bác trong diễn đàn góp ý xem bố trí như vậy đã hợp lý chưa. Các bạn làm nhiều nên các bạn biết được xu hướng hiện nay. Mình làm nhà ở TP Đà Nẵng. Nay không có đủ tiền nên làm từng 1 và một lầu nhỏ ở trên ở tạm, sau này tiếp tục gác lên. Miếng đất cũng mình là 4.5*16m, nay mình chừa trước 4m để cho rộng rãi. Lỡ 20 năm nữa có xe thì để trước sân. Minh không thích để xe trong nhà. Các bạn xem bản thiết kế góp ý nhé.View attachment output.pdf

HMQUAN606

Thành viên mới
Xin tư vấn giúp về nhà 2 mặt tiền hẹp

Chào các anh trong diễn đàn!
Em có ý định xây nhà trong năm 2015. Đất đã mua rồi nhưng giờ lăn tăn quá không biết xây thế nào cho phù hợp.
Em sinh 1986 còn ông xã sinh 1982, cu Tí sinh 2011. Đất em là đất 2 mặt tiền ở lô góc của KQH.
Em muốn xây với yêu cầu như sau:
- Tầng trệt: phòng khách -> Bếp -> Gara oto
- Lầu 1: 2 phòng ngủ (đều có WC riêng), phòng ngủ bố mẹ rộng kết hợp phòng làm việc.
- Lầu 3: phòng ngủ, WC ngoài, phòng thờ, phòng tập thể dục.
Em muốn nhà càng ít tường, càng ít góc càng tốt, vì là 2 mặt thoáng nên không cần giêng trời hay tiểu cảnh trong nhà.
Em đính kèm chi tiết mảnh đất của em, Rất mong được các anh tư vấn. Em chân thành cám ơn ạ.Ghi chú: màu đen là giới hạn đất, màu đỏ là chỉ giới xây dựng (cách chỉ giới đất 3m); Màu xanh lá là diện tích em dự định xây (sẽ chạy xin cấp phép thêm so với chỉ giới xây dựng để nhà vuông vắn)
Gara không cửa, nối dài với vòm kính ra đến cổng tường.
Cổng chính hướng Đông Nam.
Cạnh 7.56 tiếp giáp với cống thoát nước rộng 1.2m
Ban công, hiên, sảnh đua ra không quá 1.4m

File đính kèm

27,5 KB · Đọc: 161

lethong1102

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.chuyenthietkenha.com
mình thấy mảnh đất của bạn cũng khá hợp với một kiểu thiết kế của mình có gì bạn vào đây để tham khảo mẫu nhà phố 2 mặt tiền . nếu cần đc tư vấn kĩ hơn về cách bố trí và phong thủy bạn thì bạn lh trực tiếm với mình qua mail để đc tư vấn miễn phí Mail: minhduc48k1@gmail.com

lethong1102

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.chuyenthietkenha.com
Hiện nay nhu cầu tư vấn thiết kế nhà, xin mẫu nhà ở dân dụng là rất nhiều và đa dạng. Mình sẽ tập hợp các bài viết xin tư vấn hoặc mẫu thiết kế kiến trúc trong chủ đề này với bài viết đầu tiên là của thành viên Bui Dinh Luong.

Lưu ý: Trong chủ đề này sẽ chỉ có các bài viết cần tư vấn và hướng dẫn; xin và chia sẻ tài liệu. Các bài viết có nội dung không phù hơp, quảng cáo cho công ty tư vấn, các trang web tư vấn sẽ bị xóa bỏ. Các thông tin như vậy các bạn có thể tham khảo trong chuyên mục quảng cáo, giới thiệu năng lực nhà thầu của diễn đàn.

----------------------------------------------

Tôi hiện nay có mảnh đất DT: 3,5m x 13,5m (mặt tiền 3,5m, hướng Tây bắc), phía sau là sân của cơ quan, phía trước là mặt ngõ rộng 7m. Tôi muốn xây dựng căn nhà 3 lầu+01 trệt, có gara ô tô. Xin bạn tư vấn giúp tôi thiết kế mặt bằng, mặt tiền thế nào cho hợp lý nhé. Mình vô cùng cám ơn./.
Hiện nay nhu cầu tư vấn thiết kế nhà, xin mẫu nhà ở dân dụng là rất nhiều và đa dạng. Mình sẽ tập hợp các bài viết xin tư vấn hoặc mẫu thiết kế kiến trúc trong chủ đề này với bài viết đầu tiên là của thành viên Bui Dinh Luong.

Lưu ý: Trong chủ đề này sẽ chỉ có các bài viết cần tư vấn và hướng dẫn; xin và chia sẻ tài liệu. Các bài viết có nội dung không phù hơp, quảng cáo cho công ty tư vấn, các trang web tư vấn sẽ bị xóa bỏ. Các thông tin như vậy các bạn có thể tham khảo trong chuyên mục quảng cáo, giới thiệu năng lực nhà thầu của diễn đàn.

----------------------------------------------

Tôi hiện nay có mảnh đất DT: 3,5m x 13,5m (mặt tiền 3,5m, hướng Tây bắc), phía sau là sân của cơ quan, phía trước là mặt ngõ rộng 7m. Tôi muốn xây dựng căn nhà 3 lầu+01 trệt, có gara ô tô. Xin bạn tư vấn giúp tôi thiết kế mặt bằng, mặt tiền thế nào cho hợp lý nhé. Mình vô cùng cám ơn./.
Hiện bên em cũng có một số mẫu giống với khu đất của anh. anh có thể vào để tham khảo xem thế nào. http://www.chuyenthietkenha.com/2014/12/tu-van-thiet-ke-nha-pho-3-tang.html http://www.chuyenthietkenha.com/2014/12/tu-van-thiet-ke-nha-ep-3-tang-3x10m.html. Còn việc bố trí cho phù hợp thì mình có thể thay đổi có gì anh cứ LH: 096.77.88.137 hoặc mail minhduc48k1@gmail.com để được tư vấn miễn phí

haiha989

Thành viên mới
Em có mảnh đất 5 x 14 m2 muốn xây dựng nhà 1 trệt 1 tum lợp tôn, sân trước 3m, sân sau để 1 khoảng tầm 3x1 m2, Nhờ anh chị tư vân thiết kế và chi phí xây dựng ạ

phandungh

Thành viên năng động
Em có bản vẽ với diện tích đất xây dựng cách bố trí như vậy đã hợp lý chưa vậy nhờ các pro tư vấn giúp, gồm thông khí, lấy sáng, kích thước phòng ngủ,phòng khách, em chỉ băn khoăn vấn đề cái cầu thang chiều rộng khe giữa hai nhịp lá 15cm như vậy có đủ lấy ánh sáng trên mái xuống tận gác lửng không ạ./.

File đính kèm

• KTRUC_NHÀ.dwg
    424,7 KB · Đọc: 171
Chỉnh sửa cuối:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới