Về năng lực đơn vị tư vấn

conmachetdoi

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện nay công ty em đang chuẩn bị nhận một gói thầu tư vấn giám sát thi công trạm bơm (trong đó có hạng mục xây dựng trạm biến áp cấp điện cho trạm bơm). Vậy cho em hỏi công ty em có cần phải có giấy phép hoạt động điện lực không? Mong các anh chị đóng góp ý kiến cho em.
Em cảm ơn.

knktxd

Thành viên rất năng động
Đúng ra đấu thầu người ta xét cái này rồi chứ a? Còn giờ anh đc làm cứ làm thôi, nếu nhân sự của anh làm công trình này hỏng thì sẽ rùm beng đấy.

dichvudidong

Thành viên mới
QUan trọng là nhìn người và các dự án các anh đã làm thôi, còn mọi thủ tục chỉ là giấy tờ mà thôi

0nickname0

:):):):):)
Hiện nay công ty em đang chuẩn bị nhận một gói thầu tư vấn giám sát thi công trạm bơm (trong đó có hạng mục xây dựng trạm biến áp cấp điện cho trạm bơm). Vậy cho em hỏi công ty em có cần phải có giấy phép hoạt động điện lực không
Công ty bạn có thể ký hợp đồng thầu phụ với đơn vị có giấy phép hoạt động điện lực để giám sát hạng mục này. Vì nếu không thì theo qui định của Luật Điện lực và các văn bản hướng dẫn thực hiện đến khi nghiệm thu đóng điện, Sở điện lực nơi địa phương bạn cũng bắt buộc thôi à. Vì đây là qui định nên không thể làm khác được.
Bạn nên chuẩn bị trước, chứ không khéo đến lúc đó chủ đầu tư quay ra trách móc không hay.

minhngocgia

Ngọcgia
Theo thực tế bên e đã có hợp đồng Giám sát công trình điện, do không có giấy phép Hoạt động điện lực nên phải Liên danh (Chủ đầu tư yêu cầu). Xin hỏi đối với QLDA 1 công trình điện có bắt buộc yêu cầu phải có Giấy phép hoạt động điện lực thì mới đủ điều kiện để thực hiện không?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới