Văn bản nào thay thế quyết định 18/2007/QĐ-BCVT của Bộ BCVT

pmu108

Thành viên có triển vọng
Các bác ơi cho em hỏi bộ đơn giá Bưu chính viễn thông ban hành kèm theo Quyết định số 18/2007/QĐ-BCVT đã hết hiệu lực nhưng em search không thấy văn bản nào thay thế cả, bác nào biết chỉ cho em với !!!

• Like
Các tương tác: lebvc

xuanvuong123

Thành viên năng động
Đơn giá BCVT

Các bác ơi cho em hỏi bộ đơn giá Bưu chính viễn thông ban hành kèm theo Quyết định số 18/2007/QĐ-BCVT đã hết hiệu lực nhưng em search không thấy văn bản nào thay thế cả, bác nào biết chỉ cho em với !!!
Theo mình biết: Không có Văn bản nào nói bộ đơn giá Bưu chính viễn thông ban hành kèm theo Quyết định số 18/2007/QĐ-BCVT (lập trên cơ sở ĐM23/2005/QĐ-BCVT ngày 29/7/2005) đã hết hiệu lực đâu bạn ạ.
Ngày 09/02/2010 bộ BCVT ra Văn bản số 258/BTTTT-KHTC về việc Công bố định mức xây dựng cơ bản công trình bưu chính, viễn thông (gọi tắt là định mức 258). Mình thử tiến hành so sánh thì ĐM23 & ĐM258 thấy hoàn toàn giống nhau ? (các bạn xem thử giúp mình xem có giống nhau hết hoàn toàn ko? hay có thêm bớt phần nào, mình ko tìm thấy khác nhau giữa 2 bộ ĐM?).
Do đó theo mình:
1/ Bộ đơn giá viễn thông kèm theo Quyết định số 18/2007/QĐ-BCVT vẫn sử dụng bình thường.
2/ Nếu sử dụng ĐM thì sử dụng ĐM 23 hay 258 đều được (vì ĐM bây giờ chỉ theo dạng "Công bố" nên sử dụng cái nào tuỳ thuộc vào hướng dẫn của đơn vị đó.
Mọi người trao đổi thêm!!

Last edited by a moderator:
  • Like

pmu108

Thành viên có triển vọng
Theo http://moj.gov.vn/Pages/vbpq.aspx?cqbh=Bộ Bưu chính, Viễn thông thì Quyết định 18 đã hết hiệu lực.
Mình đang thẩm định một số hệ thống camera và thiết bị chống sét nên mình soi phần này thì thấy đơn giá ban hành theo quyết định 18 có đầy đủ còn định mức 258 không có những mã hiệu định mức này vì vậy cũng ko thể dùng ĐM đó để xây nên đơn giá được.
Mọi người cho ý kiến với !

• Like

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới