Về các sinh viên thực tập tốt nghiệp tại Giaxaydung Co., Ltd

• Khởi xướng hoanglong_xd
  • Ngày gửi
  • Tags Không có Sửa
H

hoanglong_xd

Guest
Chúng em xin chân thành cảm ơn anh Thế Anh, cảm ơn Giaxaydung Co.,Ltd đã tạo điều kiện cho bọn em thực tập cán bộ kĩ thuật.Qua đó bọn em bước đầu đã tiếp cận được với môi trường làm việc chuyên nghiệp, làm việc theo nhóm...hình thành nên phong cách làm việc sau này.Đồng thời bọn em cũng được tiếp cận các phần mềm chuyên dụng của ngành Xây dựng và hoàn thiện kĩ năng sử dụng chúng.Chúng em sẽ cố gắng phân loại dữ liệu nhanh nhất để sớm đưa Thư viện điện tử Giaxaydung vào hoạt động phục cho nghành xây dựng của chúng ta.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Chào mừng các bạn sinh viên đã đến với ngôi nhà xây dựng!

Hy vọng qua thời gian thực tập tại giaxaydung co. ltd và sinh hoạt cùng diễn đàn giaxaydung.vn sẽ giúp cho các bạn thu hoạch được nhiều kiến thức phục vụ cho việc hoàn thành khóa học và định hướng được công việc cho mình lúc ra trường. Biết đâu một trong số các bạn sẽ trở thành nhân viên mới của giaxaydung co. ltd nhỉ?

Mong các bạn sẽ cùng góp sức xây dựng các dữ liệu của giaxaydung.vn để diễn đàn sớm tái lập thư viện.

oanhho

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Chúc mừng các bạn sinh viên đã được nhận vào thực tập tại công ty Giá xây dựng. Như anh TA đã nói, các bạn đã được tạo một môi trường thực tập quá tốt, đó là cơ hội để các bạn thể hiện bản lĩnh tài năng của mình. Mình chúc các bạn sẽ thành công tốt đẹp trong kỳ thực tập này.

Muusinh

Thành viên rất triển vọng
Chúc mừng các bạn vì có một người hướng dẫn thực tập tốt.

Rất cảm ơn những thầy cô đã giúp mình thời gian qua, nhưng ước gì được trở lại thời sinh viên để được bác TA hướng dẫn thực tập.

sunyal

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Thật tuyệt vời! Thế là GXD lại có thêm những con người mang phong cách làm việc năng động, tư duy, sáng tạo và có kỹ năng tốt. Các bạn trẻ, đây là sự hãnh diện và là cơ hội rất tốt để các bạn làm việc, thực hành và khám phá chính bản thân mình, khám phá những khả năng tiềm ẩn của bạn mà ngay cả bản thân các bạn cũng chưa đc biết đến. Đó chính là cái hay của anh Thế Anh, làm việc với anh ấy các bạn luôn sáng tạo, luôn vận động, luôn có những ý tưởng mới....và chính bạn cũng sẽ tự thôi thúc mình phải làm việc, không ngưng trệ.
Một lần nữa, thay mặt cho các bạn Sinh viên trẻ, rất cảm ơn anh Thế Anh, Công ty Gxd, và hy vọng rằng Công ty GXD sẽ như một cái "lò luyện", cho ra đời những"thanh thép" chất lượng cao...
:D. Chúc cả nhà sức khỏe!

pnanhhuy1986

Thành viên năng động
Mình cũng là sinh viên năm cuối khoa Quản lý dự án ĐHBKĐN nhưng vẫn chưa xin đc nơi thực tập.ước gì đc ở ngoài Hà Nội xin thực tập tại Giaxd thì tốt biết mấy.HuHu

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Quá trình thực tập chúng tôi chẳng nghiên cứu công trình Dân dụng như suy nghĩ thường trực của sinh viên KTXD. Nhóm sinh viên thực tập cùng tham gia với TA công việc đo bóc khối lượng của những công trình rất lạ: Cầu, đường, cảng, hệ thống chiếu sáng đô thị... Chúng tôi đã cùng thực hiện và hoàn thành công việc dự toán, tiên lượng một công trình thuộc dự án trọng điểm quốc gia, một công trình thuộc dự án nhóm A. Chúng tôi nghiên cứu về đấu thầu, về dự toán, về cách tìm kiếm, sưu tầm dữ liệu phục vụ công việc... Một điều chắc chắn rằng những kỹ năng hay về Excel, tin học văn phòng, mạng... sử dụng cho công việc dự toán, tiên lượng TA tích luỹ nhiều năm đã được truyền đạt cho nhóm sinh viên này.
Các sinh viên cũng được rèn luyện đứng lên trình bày trước đám đông nói, viết, thuyết phục (kỹ năng yếu nhất) trước mắt phục vụ cho kỳ bảo vệ đồ án trước các thầy sắp tới và cho công việc bản thân sau này.

Tất cả những gì là điểm yếu, sẽ tìm cách bù đắp, TA tin rằng, nếu giữ phong độ như hiện nay, họ sẽ là những người giỏi nhất. Lợi nhất là những Công ty nào có được họ.

Một ý tưởng chợt nảy ra, có lẽ cần hình thành thị trường mở lớp chuyên đào tạo nghề cho những người mới, các công ty cần cán bộ KTXD giỏi phải bỏ tiền mua (giống như chuyển nhượng cầu thủ) :D.

Gxd Co., Ltd sẽ đầu tư thêm vài dàn máy tính, bàn ghế và bố trí chỗ ngồi để chuyên phục vụ các sinh viên thực tập và cán bộ trẻ muốn học nghề. Nhân lực là quan trọng nhất, Gxd Co., Ltd sẽ lựa chọn được những thành phần ưu tú nhất từ đó. Đào tạo, xây dựng và quy tụ các thành viên ưu tú nhất là ưu tiên số 1 của Gxd Co., Ltd lúc này.

Trung thu tại VP Gxd Co. Ltd chúng tôi chỉ sử dụng bánh của Khách sạn Hà Nội, Daewoo, Hilton :D=D>. Chúng tôi hài lòng với cách mình lao động, nghiên cứu và hưởng thụ thành quả.

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Mình thấy theanh nói vậy mà thèm. Trước đây mình thực tập không có được những điều kiện như vậy. Đến công ty thực tập, mình như người thừa, khó được tiếp cận với công việc chuyên môn, chỉ được làm việc lặt vặt (như vậy cũng là hạnh phúc lắm vì ngồi chơi rồi cũng chán, đọc tài liệu mà không được vận dụng làm thì không ngấm được). Ở đây các bạn được học, được làm, được người có kinh nghiệm chỉ bảo, nếu không trưởng thành, làm được việc thì thật là đáng trách.
Qua đây mình thấy việc đào tạo ở trong trường đại học cũng phải xem lại, học rất nhiều, nhưng thực hành và tạo kỹ năng nghiên cứu, làm việc theo nhóm....còn chưa có. Nên sinh viên mới ra trường vẫn phải đào tạo lại hoặc phải mất thời gian mới tiếp cận được công việc. Mình rất ủng hộ ý tưởng của công ty giá xây dựng đã tạo điều kiện, cho các sinh viên mới ra trường, cán bộ trẻ, tiếp sức cho họ để họ hoàn thành công việc của mình và đóng góp sức mình cho ngành xây dựng và đất nước.

kts.phuonganh

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Ý tưởng của anh Nguyễn Thế Anh là một ý tưởng tuyệt vời.=D> Mong rằng, nó sẽ được nhiều quý cơ quan, công ty mở lòng đón nhận và nhân rộng trước khi có một nơi, một trường đào tạo thật sự, đúng tiêu chuẩn ra đời.>:D<

A

archvanhuong

Guest
Quá trình thực tập chúng tôi chẳng nghiên cứu công trình Dân dụng như suy nghĩ thường trực của sinh viên KTXD. Nhóm sinh viên thực tập cùng tham gia với TA công việc đo bóc khối lượng của những công trình rất lạ: Cầu, đường, cảng, hệ thống chiếu sáng đô thị... Chúng tôi đã cùng thực hiện và hoàn thành công việc dự toán, tiên lượng một công trình thuộc dự án trọng điểm quốc gia, một công trình thuộc dự án nhóm A. Chúng tôi nghiên cứu về đấu thầu, về dự toán, về cách tìm kiếm, sưu tầm dữ liệu phục vụ công việc... Một điều chắc chắn rằng những kỹ năng hay về Excel, tin học văn phòng, mạng... sử dụng cho công việc dự toán, tiên lượng TA tích luỹ nhiều năm đã được truyền đạt cho nhóm sinh viên này.
Các sinh viên cũng được rèn luyện đứng lên trình bày trước đám đông nói, viết, thuyết phục (kỹ năng yếu nhất) trước mắt phục vụ cho kỳ bảo vệ đồ án trước các thầy sắp tới và cho công việc bản thân sau này.

Tất cả những gì là yếu TA tin rằng, nếu giữ phong độ như hiện nay, họ sẽ là những người giỏi nhất. Lợi nhất là những Công ty nào có được họ.

Một ý tưởng chợt nảy ra, có lẽ cần hình thành thị trường mở lớp chuyên đào tạo nghề cho những người mới, các công ty cần cán bộ KTXD giỏi phải bỏ tiền mua (giống như chuyển nhượng cầu thủ) :D.

Gxd Co., Ltd sẽ đầu tư thêm vài dàn máy tính, bàn ghế và bố trí chỗ ngồi để chuyên phục vụ các sinh viên thực tập và cán bộ trẻ muốn học nghề. Nhân lực là quan trọng nhất, Gxd Co., Ltd sẽ lựa chọn được những thành phần ưu tú nhất từ đó. Đào tạo, xây dựng và quy tụ các thành viên ưu tú nhất là ưu tiên số 1 của Gxd Co., Ltd lúc này.

Trung thu tại VP Gxd Co. Ltd chúng tôi chỉ sử dụng bánh của Khách sạn Hà Nội, Daewoo, Hilton :D=D>. Chúng tôi hài lòng với cách mình lao động, nghiên cứu và hưởng thụ thành quả.
=D>=D>=D> Ý tưởng quá hay. Đây chính là băn khoăn của các GV tại trường làm thế nào để SV có thể tự tin báo cáo dự án, tự tin vào trình độ của bản thân. Và cũng chính là nhu cầu cần của các công ty tư vấn.
GXD: Cạnh tranh với trường ĐHXD rồi :D.

T

TieuBinh_kt

Guest
Mình cũng là SV KTXD đang thực tập tốt nghiệp, mình thấy các bạn thật hạnh phúc khi được thực tập tại cty GXD. 3 tháng nghỉ hè mình đã háo hức bao nhiêu cho đợt thực tập tốt nghiệp,hy vọng những gì tích góp trong những năm học sẽ đc vận dụng vào thực tế như thế nào,được tiếp xúc với công việc của một KS KTXD, hy vọng được làm việc trong một môi trường năng động. Vậy mà khi đi thực tập chỉ là thỉnh thoảng lên công ty xem hồ sơ rồi về, vì ai cũng bận công việc của mình, không ai có thời gian cho SV thực tập, thực sự là mình đã rất thất vọng. Mình ủng hộ cả hai tay ý tưởng chuyển nhượng cầu thủ của anh TA, mình hy vọng ý tưởng này sớm thành hiện thực để các em khóa sau mình có cơ hội tiếp xúc với công việc thực sự và kỳ thực tập tốt nghiệp thực sự có ý nghĩa.

T

TieuBinh_kt

Guest
Khi nào anh TA mở lớp đào tạo nghề cho KS KTXD mới, em xin ghi tên đầu tiên. Các bạn hãy ủng hộ để lớp mở trước tết Kỷ Sửu nhé ;).

dttrong

Thành viên năng động
nghe bác Theanh nói về chổ thực tập nghĩ lại thấy tiếc thật. GXD thật tuyệt vời. nếu có điều kiện làm việc với GXD với những con người năng động, giỏi dang như bác TA thì thật là may mắn.Chúc cả nhà GXD thành công, hạnh phúc

bluerock_xd

Thành viên rất triển vọng
Mình cũng thấy thế! đợt thực tập vừa qua cũng chỉ như là chuỗi ngày nghỉ ngơi xả hơi! chỉ đúng 1 lần được nghía qua cái dự án đầu tư mua thiết bị, 1 cái hồ sơ dự thầu! thật là chán chết. Còn lại nhật ký thực tập chỉ đơn giản là : lên công ty ngồi đọc tài liệu" - thực tế là ở nhà viết báo cáo cho thật dày! hì hì! Ý tưởng chuyển nhượng cầu thủ này hay quá! Vì kỹ sư ra trường bi giờ hầu như đều phải đào tạo nghề lại hết thảy ( mình là 1 ví dụ rất cụ thể )! Nếu công ty đào tạo họ thành thạo nghề , tạo cơ hội để họ tích lũy kinh nghiệm và tất nhiên đôi bên sẽ phải có những điều kiện ràng buộc lẫn nhau thì không khó để nghiệp khác phải mất tiền để chiêu mộ họ!

betady

Thành viên có triển vọng

Tất cả những gì là điểm yếu, sẽ tìm cách bù đắp, TA tin rằng, nếu giữ phong độ như hiện nay, họ sẽ là những người giỏi nhất. Lợi nhất là những Công ty nào có được họ.

Anh Thế Anh ơi! Em cũng là sinh viên năm cuối ngành kinh tế xây dựng, nghe anh nói vậy về môi trường thực tập ở công ty em thấy rất hứng thú. Tại sao công ty anh ko mở chi nhánh tại Đà nẵng ?
Em phải tự đi xin nơi thực tập. Anh Thế Anh có thể bày cách cho em viết một cái đơn xin thực tập mà sau khi người ta đọc có thể đồng ý liền được ko anh? Em ko biết mình cần ghi gì trong đơn đó ngoài mục đích chính cả, mình có thể viết thêm ý gì anh?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Anh Thế Anh ơi! Em cũng là sinh viên năm cuối ngành kinh tế xây dựng, nghe anh nói vậy về môi trường thực tập ở công ty em thấy rất hứng thú. Tại sao công ty anh ko mở chi nhánh tại Đà nẵng ?
Em phải tự đi xin nơi thực tập. Anh Thế Anh có thể bày cách cho em viết một cái đơn xin thực tập mà sau khi người ta đọc có thể đồng ý liền được ko anh? Em ko biết mình cần ghi gì trong đơn đó ngoài mục đích chính cả, mình có thể viết thêm ý gì anh?
Bài viết của em chỉ có duy nhất một lỗi chính tả ở danh từ riêng "Đà Nẵng". Phần nào nói lên em là người có khả năng làm việc rất nghiêm túc và chuyên nghiệp. Qua sự chịu khó tìm tòi, thảo luận trên Diễn đàn anh thấy các bạn sinh viên khoa kinh tế xây dựng của trường ĐHBK Đà Nẵng rất năng động và giỏi (như sunyal, oanhho...) thậm chí có phần năng động hơn sinh viên khoa KTXD của trường ĐHXD.

Em viết gì cũng được miễn là thể hiện sự nghiêm túc, năng lực và gửi gắm được tâm huyết của em trong đó. Giả sử em xin thực tập ở Gxd Co., Ltd, em hãy gửi đơn qua email cho anh, anh sẽ đọc và "hiện thực phê phán" giúp em.

Em hỏi anh sao không mở chi nhánh ở Đà Nẵng ? Còn anh muốn hỏi em có thể làm giám đốc chi nhánh đó không ? Nếu làm giám đốc chi nhánh em sẽ làm gì ? Em còn thiếu những gì ? Em có ý định trang bị thêm các kiến thức để có thể làm giám đốc không ? Anh bắt đầu từ blog giaxaydung.com, còn em có thể bắt đầu sự nghiệp từ giaxaydung.vn, tại sao không ? em có thể nhìn thấy tiềm năng gì không nào ?

dienutc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Xin chân thành cám ơn anh Cty GXD và anh Thế Anh. Ẹm hiện là sinh viên vừa kết thúc năm thứa 3 chuyên ngành KTXD - DH GTVT. Em vừa tham gia đợt thực tập kỹ thuật tại công ty cổ phần xây dựng số 6 Thăng Long, và em xin các anh chị cho xuống công trường để có thêm kinh nghiệm thực tế ( Cầu Vượt Phú Đô Km 4+642.32). Sau đợt thực tập em nhận thấy rằng việc tiếp xúc trực tiếp với quá trình thi công đã giúp em hiểu rất nhiều so với kiến thức đã được học ở trường. Hiện giờ em đang cố gắng học tiếng anh, Ms worl, exel. projiect, cad..., em được biết cuối năm nay chúng em sẽ có một đợt thực tập nghiệp vụ. Vậy đến lúc đó xin các bác giúp đỡ thêm ạ.thank các bác.:x

Ky_VKTXD

Thành viên có triển vọng
=D>=D>=D> Ý tưởng quá hay. Đây chính là băn khoăn của các GV tại trường làm thế nào để SV có thể tự tin báo cáo dự án, tự tin vào trình độ của bản thân. Và cũng chính là nhu cầu cần của các công ty tư vấn.
GXD: Cạnh tranh với trường ĐHXD rồi :D.

Đây không phải là cạnh tranh, mờ là một sân chơi mới bổ khuyết cho những gì gọi là "chi hồ giả dã", khó có thể ngày một ngày hai mờ thay đổi được. =D>

Chương trình đào tạo trong các trường ĐH thì mươi mười lăm năm nay chưa được cập nhật (do qui định của Bộ GD-ĐT).

Bản thân T.A. cũng là cựu SV ĐHXD (Khoa Kinh tế XD hẳn hoi nhé !). Thì đây là sự góp phần với thầy cũ thôi. Mờ việc này các thầy cũng đang cầu mờ chưa làm xuể. =D>:))=D>:))

Last edited by a moderator:

dungktxd

Thành viên có triển vọng
Những vấn đề cần lưu ý của một sinh viên thực tập

GXD thật "pro" .Bay h là thời điểm các bạn sinh viên một số trường đang gấp rút tìm nơi thực tập. Mỗi bạn đều có những suy nghĩ riêng về thực tập , nhưng cơ hội được thể hiện kiến thức và học hỏi thêm kinh nghiệm mình nghĩ là điều quan trọng nhất và được hy vọng nhất nhỉ???? Các anh , chị đi trước nghĩ sao ? Hãy giúp những người mới này nhé!!! Họ sẽ là một phần của sự phát triển đất nước trong tương lai mà.=D>

dungktxd

Thành viên có triển vọng
Xin thực tập ở công ty Giaxaydung

Anh Thế Anh ơi! Em thấy công ty mình mở rất nhiều lớp về chuyên ngành xây dựng , nhưng e chưa thấy thông báo có mở lớp học dành cho sinh viên thực tập năm cuối ( điều này em nghĩ là rất quan trọng đối với những sinh viên năm cuối như em). Nói như vậy vì có rất nhiều mong mỏi như e , việc thực tập đôi khi vẫn coi là khái niệm dạo chơi của một số người ( nghe thì buồn cười nhưng thật sự khi đi thực tập đối với những sinh viên mới thì có nhiều điều khó nói và làm lắm lắm!!!) . Em xin cảm ơn!!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới