Video demo tính toán trong Nova2004

• Khởi xướng MrHienNo1
  • Ngày gửi

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Trước hết quachtinh28 xin trân trọng cảm ơn những chỉ bảo của bạn. Tuy nhiên, trong Nova2004 bạn sau khi đã có file số liệu, bạn sẽ vẽ tuyến lúc này máy nó cứ hiểu là lệnh Mtext của cad đó bạn- vì nó cùng gõ tắt là T cả mà, bạn có cách nào tư vấn cho tôi không?
Thông thường Mtext thì bạn phải gõ lệnh MT (Lệnh T cũng được hiểu là Mtext, nhưng khi chạy tại giao diện Nova thì nó sẽ ưu tiên hiểu lệnh đó là vẽ tuyến chứ!!!). Bạn kiểm tra lại xem hiện bạn có dùng Lisp nào có lệnh trùng lặp vậy không?
Nếu không bạn vào đường dẫn sau trên thanh công cụ của Cad và sửa lại:
Tools/Customize/Edit Custom Files/Program Parameters(acad.pgp) và sửa lại T là MT cho lệnh Mtext là được.

Đây cũng là cách để sửa các lệnh khác theo ý muốn!

Còn nếu không muốn sửa lại lệnh trong Cad nữa thì đơn giản bạn vẽ tuyến bằng chuột thôi: Tuyến/Tuyến đường/Vẽ tuyến

Last edited by a moderator:

haicuadat

Thành viên có triển vọng
Rất cảm ơn mrhienno1 về video hữu ích của bạn và nếu được phiền bạn cho mình một bộ cài Nova2004 hoặc 2005 nhé theo địa chỉ ahai83a@yahoo.com . Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Rất cảm ơn mrhienno1 về video hữu ích của bạn và nếu được phiền bạn cho mình một bộ cài Nova2004 hoặc 2005 nhé theo địa chỉ ahai83a@yahoo.com . Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.
Gửi bạn bộ cài Nova 16 sử dụng trên Cad 2004 hoặc tốt nhất là trên Cad2005 (nhiều người cho rằng dùng trên Cad2004 thì bị lỗi cắm cong, tuy nhiên, mình đang dùng trên Cad2005 thì chưa thấy bị).

Bản này dùng khóa ảo HASPHL2007. Bạn lưu ý đến hướng dẫn để sử dụng. Nói chung, mình dùng và thấy rằng hầu như không có lỗi, còn mấy ông bạn mình sử dụng thì cũng đã phát hiện ra những bất cập nhất định. Tóm lại là phần mềm thì chỉ hỗ trợ ta phần nào, cũng không nên quá công nghiệp phải không ạ. Tuy nhiên, nếu là doanh nghiệp, bạn nên mua phần mềm có bản quyền do có được những bảo đảm về quyền lợi và chế độ bảo hành.

Nhiều người cần phải có hướng dẫn để thực hiện. Tuy nhiên, nếu hiểu biết về các nguyên lý về đường, bạn chỉ cần đọc hướng dẫn (file **.pdf trong phần Help) là đủ!

Trong quá trình sử dụng, nếu có vấn đề gì thì anh em mình cùng thảo luận nhé!

Download tại đây:
http://www.mediafire.com?sharekey=8f0407fbeabb6ae2d2db6fb9a8902bda

quachtinh28

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
anh em cho mình hỏi tý nhé:
1) Trong Nova- muốn chạy nhiều tuyến đường trên cùng một bình đồ thì phải làm thế nào?
2)Sau khi vạch tuyến, bo cong nằm(lệnh cn)-> rải cọc chi tiết 20m(10m).Khi điền tên cọc làm thế nào để chương trình điền luôn các cọc TĐ, TC,P?
các anh em chỉ giúp mình với nhé. thanhk

vantynet

Thành viên mới
Up lai file video gium di ban cam on ban nhieu lam link dieeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới