Video hướng dẫn thẩm định, thẩm tra dự toán công trình - bài 5

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Xin gửi các bạn học viên của tôi:
- Trong bài này tôi hướng dẫn bạn các nội dung tiếp theo bài 4
- Nội dung thẩm định, thẩm tra dự toán về Vật liệu, Nhân công, Máy thi công
- Tìm hiểu tính năng thẩm tra của Dự toán GXD qua việc thực hành copy dữ liệu để thẩm tra dự toán lập bằng phần mềm dự toán bất kỳ, ví dụ dự toán G8.
- Một số nội dung khác
[video=youtube_share;iBRQbOClP2o]http://youtu.be/iBRQbOClP2o[/video]​
Bạn kích để xem lại: BÀI 1, BÀI 2, BÀI 3, BÀI 4

Các bài học chuyên môn cho thấy bạn chọn sử dụng Dự toán GXD đã là chọn một giải pháp (solution) cho dự án, cho công trình của mình chứ không chỉ là phần mềm dự toán (software).

Loạt bài này sẽ còn tiếp tục với nhiều video hay hơn nữa về chuyên môn, nghiệp vụ, kỹ năng của kỹ sư định giá chuyên nghiệp. Tôi mong rằng với các bài giảng chuyên môn này và công cụ phần mềm Dự toán GXD sẽ giúp các bạn tiến nhanh, tiến xa và ngày càng vượt trội về nghiệp vụ chuyên môn, nghiệp vụ định giá, quản lý chi phí tại cơ quan, đơn vị mình.

Nhớ chỉ học những thứ hay để phát huy. Bỏ đi thứ dở nhé. Bất kỳ mong muốn góp ý nào cho video bài giảng xin gửi tới địa chỉ email theanh@gxd.vn. Xin cảm ơn bạn.
Chúc các bạn thành công.

tuandx

Thành viên nhiều triển vọng
Amind có thể cho biết giữa G8 , Escon2012 Và Dt GXD thì cái nào ưu việt hơn ?!

huulucxd

Thành viên nhiều triển vọng
nói chung mõi cái đều có thế mạnh riêng bạn ơi! G8, Escon2012 đều là một nhưng khuyết điểm nhỏ là về bảng xếp nhiên liệu thì những máy nào có trong thông tư 06 thì tính bù nhiên liệu nhưng thực chất có một số máy ko có thì làm sao. ví dụ một số tỉnh thành họ ban hành giá ca máy luôn có bảng giá cá máy phần bổ sung hay tham khảo hết thì sao ko cập nhật luôn, bạn hãy để ý ở bảng xếp nhiên liệu khi xuất hiện màu đỏ chính là vấn đề này. còn giá GXD thì khá tốt nhưng vẫn có nhược điểm là hay bị báo lõi như máy bị nhiễm Virus hay linh tính gì đấy...nói chung bạn hãy làm thử rồi cảm nhận nhe.

dutoansu

Thành viên năng động
Amind có thể cho biết giữa G8 , Escon2012 Và Dt GXD thì cái nào ưu việt hơn ?!
:) admin là tác giả pm GXD . Hỏi tác giả thì làm sao khách quan được. Cần có 1 bài review cụ thể ưu nhược điểm từng pm từ đó rút ra. Về cá nhân thì hiện tại mình dùng Dự toán GXD

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới