Video và tài liệu hướng dẫn lập dự toán Phòng cháy chữa cháy cho người mới bắt đầu

Thành viên đã xem (Total:0)

nguyentheanh

GĐ Trung tâm thông tin, Viện Kinh tế xây dựng
Thành viên BQT
[IMGR=http://ns9.upanh.com/b2.s30.d2/9cb26c45c51b49e5fd29e4d18b1d3898_51252919.lapduthau.gif][/IMGR]Vừa qua tôi được mời giảng dạy cho sinh viên ngành Kinh tế & Quản lý xây dựng (khóa đầu tiên), Khoa Kiến trúc công trình, Trường Đại học Phương Đông. Phần mềm Dự toán GXD được chọn đưa vào giảng dạy.

Thầy trò định hướng vừa dạy và học lập dự toán bằng Dự toán GXD vừa tường thuật lại cách làm và tài liệu để chia sẻ với các đồng nghiệp cả nước.

Một đề bài lập dự toán hệ thống Phòng cháy chữa cháy (PCCC) với số liệu và một số câu hỏi lý thuyết cơ bản về dự toán, dự thầu. Để đáp ứng yêu cầu do tôi đề ra: Khi nộp hồ sơ xin việc phải làm phải thành thạo chuyên môn và các công cụ tin học. Sinh viên lớp 5091160 phải thành thạo các kỹ năng trình bày bài làm của mình trên: Word, Dự toán GXD (Excel), PowerPoint, Pdf, quay và biên tập được video và sử dụng được một số phần mềm tiện ích.

Đính kèm bài này là: Bài làm do sinh viên Ma Thế Truyền lớp 5091160. Ngành: Kinh tế và Quản lý xây dựng. Khoa: Kiến trúc công trình, ĐH Phương Đông thực hiện.

Có thể là chưa hoàn thiện 100%, nhưng tôi tin rằng sinh viên lớp này khi đi làm sẽ nhanh chóng tiếp cận công việc thực tế về dự toán, chi phí xây dựng công trình hơn nhiều sinh viên của trường khác.

Mời bạn đăng ký học lớp dự toán và đo bóc khối lượng và các lớp nghiệp vụ về xây dựng

Attachments

nguyentheanh

GĐ Trung tâm thông tin, Viện Kinh tế xây dựng
Thành viên BQT
Video sau đây do sinh viên Hoàng Đạt Tuân lớp 5091160. Ngành: Kinh tế và Quản lý xây dựng. Khoa: Kiến trúc công trình, ĐH Phương Đông thực hiện

Mặc dù chưa chuẩn xác 100% (vì các bạn SV làm việc trong áp lực nhiều đồ án, ôn thi nhiều môn khác). Nhưng video đi kèm thuyết minh (bạn nhớ mở loa) này là tài liệu để các bạn mới bước chân vào lĩnh vực dự toán, chi phí tham khảo tốt.
Đính kèm là file dự toán kết quả của Video làm bằng Dự toán GXD (mở bằng Excel 2007 trở lên) gửi để các bạn tham khảo.
Các bạn xem thêm video hướng dẫn lập dự toán ở đây.

Đăng ký học lớp dự toán và đo bóc khối lượng và các lớp nghiệp vụ về xây dựng

Attachments

vungocluan1990

Thành viên mới
em xin lỗi bác chứ, sinh viên mấy trường dân lập trình độ về kiến thức có thể nói là con số 0. Video của bác, quá chung chung, không có tính khái quát cao. Bên em có tuyển 4 nhân viên mới, 2 của trường Phương Đông, 1 của trường Đông Đô, 1 của trường CĐ xây dựng số 1.

3 ông sinh viên dân lập đúng là đến nản, bằng thì bằng khá, mà sao đến trình tự thi công móng như thế nào cũng ko biết. Thế thi lập dự toán bằng niêm tin à, Anh cao đẳng kia có vẻ khá hơn 1 chút. Đúng là ko thể tin tưởng được mấy anh dân lập, bằng đẹp là trình độ còi quá

Quàng Quốc Quịp

<b>Fan hâm mộ Dự toán GXD</b>
em xin lỗi bác chứ, sinh viên mấy trường dân lập trình độ về kiến thức có thể nói là con số 0. Video của bác, quá chung chung, không có tính khái quát cao. Bên em có tuyển 4 nhân viên mới, 2 của trường Phương Đông, 1 của trường Đông Đô, 1 của trường CĐ xây dựng số 1.

3 ông sinh viên dân lập đúng là đến nản, bằng thì bằng khá, mà sao đến trình tự thi công móng như thế nào cũng ko biết. Thế thi lập dự toán bằng niêm tin à, Anh cao đẳng kia có vẻ khá hơn 1 chút. Đúng là ko thể tin tưởng được mấy anh dân lập, bằng đẹp là trình độ còi quá
Cán bộ ơi, doanh nghiệp của cán bộ cứ đợi đó hớt váng thôi. Cán bộ góp được bao công sức để cải tiến nền giáo dục nước nhà? Chẳng thấy cán bộ nói là làm được gì chỉ thấy cán bộ ngồi đó chê.

duc.ktxd

Thành viên mới
sinh viên ở đâu cũng có giỏi có dốt bác ạ,em là sinh viên trường Phương Đông đây,em thấy trường em mời toàn những gs đầu ngành,những giảng viên giỏi về giảng dạy.có khác gì bên trường XD,Kiến trúc đâu.có khi còn hơn ý chứ.quan trọng là do sinh viên thôi bác ạ,bác k nên đánh đồng sinh viên trường em như thế.tuyển dụng thì cho bài test,đáp ứng đc thì nhận,k đáp ứng được thì tuyển tiếp.em nghĩ công ty bác k đủ lớn để những sv trường em vào đâu ạ

HuyNam

Thành viên nhiều triển vọng

Ghê hen. cho dù cao đẳng hay đại học danh tiếng thì cũng có người này kẻ khác mà cán bộ hì hì, trường em dh giao thông vận tải tphcm nè, nhưng có phải ai cũng giỏi đâu nhẩy bác nói thế tội nghiệp chết hê hê