Vừa thiết kế cơ sở và thiết kế bản vẽ thi công

ngvietdao_xddhv

Thành viên có triển vọng
Cho mình hỏi tí là Chủ đầu tư có thể chỉ định 1 nhà thầu vừa thiết kế cơ sở và thiết kế bản vẽ thi công và ký cùng 1 hợp đồng có được không. Vì mình tìm hiểu ko thấy quy định ở đâu cả. Cảm ơn mọi người

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Bạn nói cụ thể hơn được không, dự án bạn là thiết kế 2 bước đúng không. Giá trị tư vấn bao nhiêu, có phải đấu thầu không hay chỉ định thầu. Nếu là chỉ định thầu thì mặc nhiên bạn làm việc luôn với đơn vị đấy thôi chứ có gì đâu .

ngvietdao_xddhv

Thành viên có triển vọng
ơn được không, dự án bạn là thiết kế 2 bước đúng không. Giá trị tư vấn bao nhiêu, có phải đấu thầu không hay chỉ định thầu. Nếu là chỉ định thầu thì mặc nhiên bạn làm việc luôn với đơn vị đấy thôi chứ có g
Chào bạn. Mình lên SKH hỏi họ bảo không được nhưng thực ra không có văn bản nào quy định cả. Vì nếu tại thời điểm chỉ định thầu thiết kế cơ sở là áp dụng Nghị định 85, còn sau khi phê duyệt thiết kế cơ sở là áp ụng nghị định 43 nên mình muốn gộp lại để chỉ định thầu

0nickname0

:):):):):)
Trường hợp này không được (mặc dù không có văn bản nào qui định) bởi lẽ:
Thiết kế cơ sở là một phần của dự án đầu tư. Dự án đầu tư chưa được phê duyệt thì làm sao lập TKBVTC.
Do vậy, phải tách thành 02 gói thầu riêng biệt. TKCS thực hiện trước và được cấp thẩm quyền phê duyệt rồi bạn mới trình được gói thầu TKBVTC chứ.
Trừ phi dự án của bạn thực hiện theo hình thức tổng thầu và trong kế hoạch LCNT đã được cấp thẩm quyền phê duyệt bao gồm các nội dung này.

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Tôi biết là nó phải có dự án được duyệt đi kèm với kế hoạch lựa chọn nhà thầu được duyệt thì mới đủ điều kiện lựa chọn nhà thầu tư vấn thiết kế bước 2, thế cho nên tôi có nói với bạn chủ bài nếu giá trị của 2 gói tư vấn đều chỉ định thầu thì thủ tục đơn gian thôi chứ có gì phức tạp đâu. Còn bạn muốn gộp thì không được...

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới