Xác định chi phí thí nghiệm cọc nén tĩnh là bao nhiêu tiền

densau1nguoi86

Thành viên rất triển vọng
Xin lỗi các anh cho em hỏi: bây giờ Thí nghiệm cọc nén tĩnh là bao nhiêu tiền (VL, NC, MTC)

Last edited by a moderator:

beck

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Bạn hỏi chung chung nên khó trả lời chính xác đựoc vì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
Mình gửi cho bạn file thí nghiệm nén tĩnh. bạn tham khảo và áp dụng cho phù hợp với công trình của bạn nhé.

File đính kèm

• thi nghiem coc.rar
    262,1 KB · Đọc: 4.236
D

dinhthehien

Guest
tại sao tôi dowload về rồi mà không mở được các file exel thế nhỉ

N

nguyenduccong_hh

Guest
Giá thí nghiệm cọc nén tĩnh

Xin lỗi các anh cho em hỏi: bây giờ Thí nghiệm cọc nén tĩnh là bao nhiêu tiền (VL, NC, MTC)
Bạn phải nói rõ xem là nén cọc sức chịu tải là bao nhiêu ròi địa bàn thi công,số lượng cọc cần nén tĩnh.Còn giá như bọn này vẫn làm thì chi phí cho việc thí nghiệm(máy đo,dầm phụ,cán bộ kỹ thuật) khoảng từ 4-7 triệu/cọc.Còn nếu nén 01 cọc tải 100 tấn vận chuyển trong khoảng70km thì phải 40triệu mới làm được đấy.Lần sau có hỏi vấn đề gì đó thì bạn nên nói cho rõ ràng vào,cứ nói chung chung thế thì không ai có thể trả lời được đâu.Chúc thành công và chịu khó học tập:))

HaoTAD

Thành viên nhiều triển vọng
Theo mình thì bạn nên dùng định mức căn cứ theo quyết định 17/2004 ngày 05/07/2004 của bộ xd sẽ xác định được các chi phí này

H

hathu

Guest
Hỏi về các hệ số

Bạn hỏi chung chung nên khó trả lời chính xác đựoc vì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
Mình gửi cho bạn file thí nghiệm nén tĩnh. bạn tham khảo và áp dụng cho phù hợp với công trình của bạn nhé.

Mình vừa bắt đầu làm dự toán thí nghiệm nén tĩnh cọc. Mình muốn hỏi các hệ số 5% của chi phí lập báo cáo và chi phí chung 70% lấy theo cơ sở nào? Theo thông tư 05/2007 thì CPC là 65%.

T

Thuy.vns

Guest
Thông tư 12/BXD ngày 7/5/2008 về Hướng dẫn lập và quản lý chi phí khảo sát xây dựng

beck

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
tại sao tôi dowload về rồi mà không mở được các file exel thế nhỉ
File mình làm trên chương trình dự toán Accit vì vậy để mở được bạn cần vào chương trình excel chỉnh sửa 1 số thông số.
1. tools---> Macro---> Security (chọn low)
2. Tools----> Add ins (chọn analysis Tool pak và analysis Tool pak VBA)

mrpda87

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
ACE cho mình hỏi chút, theo ĐM 1776 thì công tác thử tải cọc bê tông áp dụng dàn chất tải (CQ.16000) chưa bao gồm chi phí vận chuyển hệ dầm thép và đối trọng.
Vậy chi phí này có thể tính như thế nào, áp dụng mã (AB.5642 cho 1 km đầu, Ab.5732 cho 1000m tiếp theo) được không? Mình đã thử tính theo cách này, thì thấy chi phí vận chuyển lớn quá, còn nếu tính chi phí vận chuyển theo cước vận chuyển do tỉnh công bố thì lại rẻ quá?
Thêm nữa, trong phần hệ số NC và MTC mình thấy một số bạn lập dự toán nhân thêm các hệ số (2.2 và 1.7 lần lượt với NC, MTC), các hệ số này lấy ở đâu ra vậy?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới