Xử lý tình huống này như thế nào?

danhnt58

Thành viên rất triển vọng
Chào a chị e diễn đàn. Mình đang khớp hồ sơ hoàn công, vấn đề của mình như sau:
Mình thi công tuyến kênh tiêu, dọc theo tuyến kênh tiêu, có 20 cái cống tiêu từ ruộng ra kênh tiêu. mỗi cống tiêu này có khối lượng gồm: đào đất, đắp đất, đá dăm đêmj móng, bê tông đáy,bê tông tường thượng lưu, bê tông ống cống). Vấn đề là nếu làm theo tiêu chuẩn thì mình phải nghiệm thu từng hạng mục công việc theo khối lượng trên. Nhưng mỗi khối lượng trên tương đối nhỏ, và nếu làm biên bản nghiệm thu từng cống thì mỗi cống đã có có 6 biên bản. Hoạc nếu nhóm lại thi công 2, 3 cống( vì khoang cach moi cóng khoang 100 m nen ko thể nhóm nhiều cống để thi công cùng lúc dc) thì số lượng biên bản cũng tương đối lơn. Trong trường hợp này mình có thể làm biên bản nghiệm thu cống( ví dụ: biên bản nghiệm thu cống tiêu tại Km... mà ko cần lầm biênbanr nghiệm thu từng mục công việc theo khối lượng ở trên dc ko? Các bạn có cách nào khớp hồ sơ mấy cái cống tiêu này cho đơn giản mà hợp lý dc, giúp mình nhé. cảm ơn mọi người.

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Những biên bản công việc không quá quan trọng. Theo nguyên tắc thì có công việc là phải có nghiệm thu nhưng với những công việc nhỏ như của bạn thì việc gộp lại cũng không có vấn đề gì, quan trọng là thống nhất được với KTA và TVGS.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới