Xin định mức

• Khởi xướng huongktxd
  • Ngày gửi
L

Linh70

Guest
Xin đơn giá QI Thái Nguyên

CÓ anh nào cho em xin đơn giá quý 1 của tỉnh Thái Nguyên với.

Congnv

Thành viên mới
Xin đơn giá bảo trì hệ thống chống sét và báo cháy tự động

Tôi đang quản lý hệ thống an toàn của cơ quan, trong đó có hệ thống chống sét và báo cháy tự động, muốn cần bảo trì hệ thống này, vậy có tài liệu nào cho đơn giá không? Xin các bác chỉ giùm với.

chichipipet

Thành viên rất triển vọng
xin chào vansy !
Anh đã sưu tập được đơn giá 2519 chưa?
E cũng đang cần quá, mà không làm sao xoay sở được, anh giúp e với nhé

P

phamvanhiep

Guest
Hỏi đơn giá vận chuyển thủ công VLXD

Tôi đang lập dự toán công trình có phần vận chuyển vật liệu xd, đất thải đào... bằng thủ công do điều kiện thi công chật hẹp nên phải vận chuyển ra, vào bằng thủ công nhưng không tìm được đơn giá,định mức để tính toán phần đơn giá nhân công. Ai có những bảng giá mới nhất cho tôi xin, post lên diễn đàn hoặc gửi theo địa chỉ email:ctycpvt_ddthomo@yahoo.com.
Xin trân thành cảm ơn!:">

Last edited by a moderator:

Tamsla

Thành viên rất triển vọng
Định mức, đơn giá vận chuyển thủ công VLXD, đất

1. Nếu là vận chuyển bộ VLXd thì bạn phải tham khảo các quyết định quy định về công tác này lại địa phương XD công trình.2. Vận chuyển đất, VL thải ra khỏi công trường thì bạn phải vận dụng các định mức, đơn giá hiện hành thôi.

ngoctrongntc

Thành viên có triển vọng
Định mức đường dây trung thế

các bác cho em hỏi? định mức chi phí cho 1 km đường dây trung thế đi trên không và đi ngầm là khoảng bao nhiêu?

manhhuanxd

Thành viên mới
Tôi đang muốn tìm định mức về công tác kéo đường dây điện cao thế ai có gửi cho toi với

DacTuyen

Thành viên mới
Xin đơn Giá Khảo Sát Tỉnh Long An

Anh em nào có đơn giá khảo sát tỉnh Long An cho mình xin.mình đang cần gấp lắm.thanks

B

BẠCH THÁI BƯỞI

Guest
Xin định Mức Của ô Tô Tưới Nhựa 7 Tấn

Xin bác Thế Anh cho em định mức khấu hao, sửa chữa, nhiên lệu, nhân công, chi phí khác của ô tô tưới nhựa đường 7 tấn với. Em tìm mãi mà ko thấy đâu. Chân thành cảm ơn bác nhiều, chúc bác mạnh khỏe để chỉ giáo cho lớp trẻ bọn em được nhiều hơn.

haiau

Thành viên nhiều triển vọng
Bác nào có định mức này chi xin với, tìm mãi không có.
Cảm ơn các bác nhiều.
Cái này chắc chỉ NARIME mới có thôi bác ơi. Hồi làm dự thảo tập Đơn giá này thì có định mức.

newbie2307

Xin hỏi khi thiết kế, chi phí tư vấn giám sát thi công XD, TVGS lắp đặt thiết bị được tính bằng công thức: Gxl hoặc Gtb nhân với tỉ lệ phần trăm tra theo công văn 1751 và thêm 10% thuế VAT, ngoài ra có thêm hệ số nào nữa không? Tôi đang có trong tay 1 dự án đầu tư mà thiết kế tính cũng công thức đó, nhưng nhân thêm hệ số là 1,05, không hiểu là hệ số gì. Nếu đó là hệ số tính dự phòng trượt giá thì quy định ở đâu, mục nào, văn bản nào? Xin mọi người chỉ giáo.

3

3077

Guest
Mỗi địa phương có một chi phí ca máy riêng, bạn phải nêu cụ thể là bạn xin hao phí ở địa phương nào chứ.

D

dungcn

Guest
Xin đơn giá sơn lại kết cấu thép

Mình hiện nay muốn làm dự toán cho việc sơn lại kết cấu thép cho nhà máy( bao gồm đánh gỉ, sơn chống gỉ 3 lớp, 2 lớp sơn phủ) bàn nào có đơn giá này cho minh sin.

Haitung08

Thành viên mới
Tìm định mức và đơn giá liên quan đến công tác Phòng cháy chữa cháy

Các bạn làm ơn chỉ cho mình địa chỉ định mức và đơn giá liên quan đến lập DT công tác PCCC. Mình cảm ơn.
Địa chỉ: Powereng08@gmail.com

B

buingohung

Guest
Xin đơn giá 13/QĐ-UB ngày 06/4/1999 của UBND tỉnh Kon Tum

Mình đang làm kiểm toán ở tỉnh Kon Tum nên cần một số đơn giá, thông báo giá vật liệu của tỉnh này. Bạn nào có đơn giá, thông báo giá của tỉnh này cho mình xin nhé (tất cả các văn bản của tỉnh Kon Tum).

congaixaydung_hello

Xin hỏi về định mức lắp dựng ván khuôn thép

Nếu như mình dùng ván khuôn thép định hình để thi công. Ván khuôn thì nhà thầu đi mua. Vậy mình xin hỏi trong định mức lắp dựng ván khuôn thép đó đã có phần sản xuất hay không? Nếu trong trường hợp này thì định mức lắp dựng ván khuôn thép mình sẽ lấy bằng bao nhiêu là hợp lý? Mong mọi người chỉ cho mình với.

lehongphong.lhp

Thành viên mới
minh dang trong tan HCM co nen minh khong co. Ban noa co cho Thao-npt nha

L

lo_co_happy252

Guest
five định mức xăng xe tưới bồn cây xanh

c.ty tôi vừa mua xe bồn tưới cây xanh nhưng tôi không rõ về định mức về lượng dầu/ca xe. mọi người jup đỡ tôi nhé. cảm ơn rất nhiều