Xin định mức

• Khởi xướng huongktxd
  • Ngày gửi

trannnhung

Thành viên mới
phần mềm gxd

mình thấy phần mềm này nhẹ, dễ sử dụng, nhưng mình có băn khoăn là không biết phần mềm này có cập nhập đơn giá mới thường xuyên không? và có tính được bù giá ca máy không? bạn mình dùng rồi, mình muốn xin 1 bản dùng thử với.

buivanthai

Thành viên có triển vọng
Bạn xem trong định mức 24 hoặc định mức 1776, chương IX, các công tác AI.63200 :)

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
- Hiện nay mình thấy với trình độ kỹ thuật, công nghệ càng ngày càng cao và hiện đại. Do đó hiện nay rất nhiều công trình thi công với biện pháp kỹ thuật cao với yếu tố công nghệ hiện đại vì vậy việc áp dụng các định mức do BXD công bố cũng rất khó khăn. Việc vận dụng linh hoạt các định mức có sẵn là điều rất cần thiết giúp các nhà thầu có thể nghiệm thu thanh toán thu hồi vốn. Nhằm đẩy nhanh tiến độ của công trình.
- Trong quá trình làm tôi thấy rất nhiều dự án đã vận dụng đối với công việc đào đá C4 bằng máy đào, vì thực tế đối với đá cấp 4 có thể đào bằng máy đào có công suất lớn. Một số dự án đã vận dụng công tác đào đá C4 bằng mã đào đất cấp 4 bằng máy đào 2,3 m3 trong đó hao phí máy và nhân công được điều chỉnh với hệ số 1,3.
- Vài điều chia sẻ với các bạn, rất mong mọi người đóng góp ý kiến xây dựng.

cuongthuycong

Thành viên mới
Có ai có định mức phun mạ kẽm không cho mình với (mạ điện phân và mạ nhúng nóng)
Cảm ơn các bạn nhiều!

XD.congtruong

Thành viên rất triển vọng
Website
congtruong.vn
Có ai có định mức phun mạ kẽm không cho mình với (mạ điện phân và mạ nhúng nóng)
Cảm ơn các bạn nhiều!
Anh có thể tham khảo và tìm tại web http://congtruong.vn tại đây có chức năng tra cứu Định mức miễn phí

xuanna

Thành viên mới
Em đang cần gấp cái định mức gia công lắp dựng vách kính tấm lớn. Em tìm mãi mà không thấy có ở đâu cả. Ai biết chỗ thì chỉ giúp hay cho em giá trị định mức thì tốt quá! Vô cùng cảm ơn!

Em cũng đang cần quá, bác nào có up lên cho anh em với.
Cảm ơn cả nhà.

hoaxuongrong155

Thành viên mới
Mình cũng đang lập dự toán chiếu sáng công trình có cột 30m, có dàn đèn 12 bóng nâng hạ, mình cũng đang tìm mỏi mắt [h=2]bộ "Điều chỉnh, bổ sung định mức cho một số công tác xây dựng hạ tầng kỹ thuật của thành phố Hà Nội (Kèm theo CV số 1767/BXD-VKT ngày 6/11/2002 của Bộ xây dựng giống như bạn, mong mọi người chia sẻ cho mình và bạn son_78 với[/h]

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới