Xin bản vẽ xưởng thép 7.5x20m

Crixto

Thành viên mới
Chào anh em.

Mình đang muốn làm một xưởng gia công cơ khí nhẹ. Kích thước xưởng 7.5x20m, kết cấu thép. Mình muốn dùng cột bằng thép tròn D100, kết cấu mái dùng thép hộp (mạ kẽm). Xin anh em bản vẽ thiết kế cho xưởng. Đầu bài:

Mặt bằng xưởng 7.5x20m, phía sau có bố trí sép. Trên sép có 01 phòng làm việc, 01 phòng ngủ cho công nhân. Phía dưới sép bố trí 01 phòng phun sơn, 01 phòng vệ sinh, 01 bếp. Nhờ các anh em làm giúp mình một cái ạ. Mong nhận được sự tư vấn sớm của anh em!

Trân trọng cảm ơn!

hokientruc86

Thành viên năng động
dear,
Mình nhìn thấy ổn,
Các vấn đề trong 1 xưởng cơ khí
1. Ánh sáng : Xử lý bằng việc dùng tôn lấy sáng ở những điểm thích hợp
2. Không gian làm việc : Xử lý bằng chiều cao mái ( Với bước cột 7.5m sẽ không có cột giữa )
3. Mái, nên làm 2 mái sẽ thoát nước tôt hơn, Ông nước nên đặ hợp lý , kiến nghị 4 ống ( Ống bé thôi khoảng 60-90)
4. Có cầu trục hay không ?
5. Phần xép mình đang nghĩ là cũng nằm trong không gian xưởng vì vậy xưởng nên làm cao 1 chút, gác xép khoảng ở cos +3.0, Vì vậy cột sẽ phải cao khoảng 5-6m,
6. Phần kèo dùng thép hộp ok, thép mạ thì cảng tốt ( Chắc là bạn đang dùng đồ tận dụng )
7. Phòng làm việc nếu có thể thì làm thêm cửa rộng để cho thoáng, nên có phần kính để nhìn ra nhà xưởng thi công bên dưới, trời mùa hè nên nắp điều hòa, lọa bé , khoảng 9000BTU thì ok, cho phòng bé khoảng 10-15m2

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới