Xin bảng tra trọng lượng thép!

cuongden37

Thành viên quan trọng (VIP)
Xin đóng góp

Mình có bảng thống kê thép, bạn copy kích thước trong cad rồi kích vào. tự động thống kê thép, đủ loại.

File đính kèm

• Statistics-Ver 3.07.xls
    1,7 MB · Đọc: 654

chithanhtq

Thành viên có triển vọng
bac nao cho em xin CUỐN ĐỊNH MỨC DỰ TOÁN XDCT 2009 CŨNG DC. EM RẤT CẢM ƠN VÌ EM O XA QUÁ:(

chithanhtq

Thành viên có triển vọng
bac nao cho em xin CUỐN ĐỊNH MỨC DỰ TOÁN XDCT 2009 CŨNG DC. EM RẤT CẢM ƠN VÌ EM O XA QUÁ:( gửi cho em xin vao mail nhé em thank : nguyenchithanh_tq@yahoo.com

chithanhtq

Thành viên có triển vọng
bac nao cho em xin CUỐN ĐỊNH MỨC DỰ TOÁN XDCT 2009 CŨNG DC. EM RẤT CẢM ƠN VÌ EM O XA QUÁ:( gửi cho em xin vao mail nhé em thank : nguyenchithanh_tq@yahoo.com

ductrungyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Mình có cách tính này mình cho là rất dễ nhớ và dễ tính các bạn cứ áp dụng công thức: m=0,6165 x d.d x L
Trong đó
m: Trọng lượng cốt thép
d: Đường kính cốt thép
L: chiều dài cần tính
Ví dụ: D25 thì 0,6165*2,5x2,5 x 11,7 = 45,08 kg ( Tương tự các trường hợp khác).
Đây là công thức mình tự rút gọn lại các bạn xem có được ko?

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Mình có cách tính này mình cho là rất dễ nhớ và dễ tính các bạn cứ áp dụng công thức: m=0,6165 x d.d x L
Trong đó
m: Trọng lượng cốt thép
d: Đường kính cốt thép
L: chiều dài cần tính
Ví dụ: D25 thì 0,6165*2,5x2,5 x 11,7 = 45,08 kg ( Tương tự các trường hợp khác).
Đây là công thức mình tự rút gọn lại các bạn xem có được ko?
Công thức bác áp dụng khá là hay, em mạnh dạn hỏi bác em ví dụ như đó là fi 6/fi8 mà nó là cuộn thì tính thế nào. Em cũng chưa biết cách tính của món này vì chưa biết chiều dài của cuộn thép là bao nhiêu. Bác có thể cho em cách tính món đó ( áp dụng cho cuộn thép fi 6/ fi8) không. Trân trọng.

dunghongphat

Thành viên mới
Chào bạn mình có bảng tra thép này gửi tặng bạn. Chúc bạn thành công

File đính kèm

• bang tra thep.xls
    78,5 KB · Đọc: 466

lvc7891

Thành viên có triển vọng
chào các anh, vậy cho em hỏi cách tính ống tròn phi 42, có độ dày 2mm thì tính sao, em ko biết cách tính, giúp em với, thanks
đơn giản mà bạn. Ban tính ra fi 42 - fi 38 là đc thôi mà
(42*42/162)-(38&38/162)= kq

bqldagnnvbv

cho mình xin tiêu chuẩn thép hình C ( TCVN 1654-75) ,thanks...........................................................................

Của bạn đây lần sau nhớ viết bài vào mục Quy chuẩn - Tiêu chuẩn - Quy phạm bạn nhé
TRÍCH DẪN TIÊU CHUẨN VIỆT NAM TCVN 1654-75 THÉP MIỀN NAM Tiêu chuẩn này áp dụng cho thép chữ C cán nóng có chiều cao từ 50 mm đến 400 mm

File đính kèm

• TCVN 1654-75 - OK.pdf
    192,8 KB · Đọc: 635

quangnamyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
www.quangnamyp.webs.com
Gửi bạn file tra thông số thép theo tiêu chuẩn Nga, Nhật Bản và Việt Nam

Gửi bạn tham khảo file tra thông số thép theo tiêu chuẩn Nga, Nhật Bản và Việt Nam...

File đính kèm

• Tra cuu thep hinh.rar
    636,1 KB · Đọc: 592

tthanhchungxd

Thành viên năng động
Mọi người lưu ý dung trọng thép theo lý thuyết là 7,85 nhưng trên thực tế thi công hiện tại ít có được như thế, thép giờ thường non hơn. Thế nên ta nên quy ra m rồi gửi đến bên bán họ quy ra cân cho chuẩn

iamtheo

Thành viên rất triển vọng
Của bạn đây lần sau nhớ viết bài vào mục Quy chuẩn - Tiêu chuẩn - Quy phạm bạn nhé
TRÍCH DẪN TIÊU CHUẨN VIỆT NAM TCVN 1654-75 THÉP MIỀN NAM Tiêu chuẩn này áp dụng cho thép chữ C cán nóng có chiều cao từ 50 mm đến 400 mm

mình cần toàn bộ tiêu chuẩn bao gồm quyết định ban hành lun mà search hoài ko được

bqldagnnvbv

mình cần toàn bộ tiêu chuẩn bao gồm quyết định ban hành lun mà search hoài ko được
Chào bạn theo mình được biết Tiêu chuẩn Việt Nam TCVN 1654:1975 về Thép cán nóng - Thép chữ C - Cỡ, thông số kích thước do Ủy ban Khoa học và Kỹ thuật Nhà nước ban hành đã hết hiệu lực rồi bạn ạ.

sonhongle_1963

Thành viên có triển vọng
Chao ban, toi download duoc bang tra thep roi, rat tien ich. Cam on dunghongphat nhe,

phongang

Thành viên mới
Cảm ơn bạn bảng tra nhưng muốn tra vào chủng loại của vn lại bảo đang thiết kế. Vậy khi nào tính năng đó đc thực hiện.

HoangTrungAu

Thành viên có triển vọng
Đơn giản hơn nhiều:
Mình dùng công thức biến đổi số học ra công thức tính thép tròn ngắn nhất: (d)²/162.2 Vi dụ : trọng lượng D6 = 6*6/162.2=0.221948...

samurai8585@gmail.com

Thành viên mới
Không mở được bảng cell bạn cho rồi nó báo lỗi ..........................................................................................................................................................................

dung_bqlda

Thành viên mới
Bảng tra trọng lượng thép

Bạn có thể dùng bảng tra này, mình thấy dùng cũng rất hữu ích

File đính kèm

• TSTH_1.rar
    505,1 KB · Đọc: 486

truongngockiet

Thành viên mới
bạn lấy 61,65*d2*chiều dài là ok thui chứ cần zì phải nhớ đến bảng tra, nếu vậy lỡ có thanh thép phi 200 bạn tra kiểu zì

tranbasang

Thành viên mới

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới