Xin bộ file mẫu hồ sơ dự thầu nhà khung thép công nghiệp (Bản vẽ+file dự toán+biện pháp TC)

vubaotq

Thành viên mới
Xin chào tất cả mọi người. Mình là thành viên mới của diễn đàn, trả là mình dơi vào trường hợp thế này:
Mình mới vào làm cho một công ty chuyên về thi công gia công, lắp dựng các công trình công nghiệp, nhà tiền chế (khung thép). Mới vào làm mà ông xếp đã đưa cho mình một bộ hồ sơ mời thầu của một nhà máy 3 tầng kết cấu thép (khối lượng khoảng 2k tấn thép :> ). Mà mình lại chưa từng làm hồ sơ dự thầu bao giờ (nhưng mình đã tìm hiểu và biết được quy trình làm) nhưng vấn đề khó khăn ở đây của mình là chưa từng làm dự toán bao giờ về kết cấu thép nên chưa biết bắt nguồn từ đâu, bóc cấu kiện nào trước nào sau, như thế nào để không bị bỏ xót cấu kiện? (ặc mình đòi hỏi hơi nhiều đúng không). Vậy nên mình muốn các bạn cao (hình như là đầu có mủ :d) giúp mình phen này. Thực ra mình không giấu gì, quan trọng là mình đang bung lung và chưa có file mẫu của ((Bản dự toán (cách thức bóc các bản mã và tấm thép để ra khối lượng của một cột chẳng hạn hihi)). Vậy mình xin nhờ các cao thủ cho mình xin file mẫu và hd mình các bóc bản vẽ kép (các chi tiết khá lằng nhằng bọ xà gồ, vì kèo, xà gồ...vv).
Mọi thông tin chi tiết mong các cao thủ chia sẻ trực tiếp hoặc sent vào hòm thư điện tử:
Mail: vubaotq@gmail.com
Thanks các bác nhiều
Thanks best regards!