Xin bộ mẫu thanh toán - quyết toán công trình nhà nước

bbt72143121

Thành viên mới
Em đang làm hồ sơ thanh quyết toán công trình đường giao thông nông thôn do Sở giao thông tỉnh đầu tư nhưng chưa có mẫu sẵn. Ai có cho em xin 1 bộ đầy đủ nhé. mail của e: tuannguyen.cenco5@gmail.com. Xin chân thành cám ơn!

hainamhpvn

Thành viên nhiều triển vọng
Thường thì mẫu do Chủ đầu tư cấp .theo mình bạn nên hỏi ban quản lý của chủ đầu tư để tránh những phiền hà sau này ,làm đi làm lại khổ lắm

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Mình đã chuyển vào mail Bạn rồi !

[h=2]Xin bộ mẫu thanh toán - quyết toán công trình nhà nước[/h]
Em đang làm hồ sơ thanh quyết toán công trình đường giao thông nông thôn do Sở giao thông tỉnh đầu tư nhưng chưa có mẫu sẵn. Ai có cho em xin 1 bộ đầy đủ nhé. mail của e: tuannguyen.cenco5@gmail.com. Xin chân thành cám ơn!​

Kiểm tra mail nha BẠN, mình chuyển vào mail Bạn 1 công trình láng nhựa 2 lớp.
Tất cả các biên bản nghiệm thu đều đã sắp xếp theo trình tự thi công

NGUYỄN CHÍ TÂM

Chia sẻ biểu mẫu quản lý chất lượng công việc xây dựng

[h=3]STT[/h]

[h=3]NỘI DUNG CÔNG VIỆC THEO TRÌNH TỰ THỜI GIAN[/h]

1

Biên bản bàn giao mặt bằng ngày 03 tháng 04 năm 2013

2

Biên bản số 01: Nghiệm thu chủng loại vật tư đầu vào ngày 22/4/2013
Đá 4x6, đá dăm 0x4, đá dăm 0,5 x 1 và đá dăm 1x2
(Kèm theo kết quả kiểm tra chỉ tiêu cơ lý của Phòng LAS-XD 1140)

3

Biên bản nghiệm thu số 02: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 24/4/2013
Đất đất dính mở rộng 2 bên lề, kiểm tra độ cao độ nền cát.
(Kèm theo phiếu đo đạc kiểm tra cao độ)

4

Biên bản số 03: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 18/6/2013
Trải đá 4x6 chèn dăm 0x4 đã lèn ép 14cm.
(Kèm theo kết quả kiểm tra mô đun E của Phòng LAS-XD 1140)

5

Biên bản số 04: Nghiệm thu chủng loại vật tư đầu vào ngày 20/6/2013
Nhựa đặc 60/70 (Singapore)
(Kèm theo kết quả kiểm tra chỉ tiêu cơ lý nhựa)

6

Biên bản số 05: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 02/7/2013
Công tác vệ sinh mặt đường và tưới nhựa lót TC 1kg/m2( nhựa lót thấm bám 60/70 pha dầu hỏa và nhựa đặc 60/70), chiều dài 500 m.

7

Biên bản số 06: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 02/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 1 tiêu chuẩn 1,8kg/m2, chiều dài 500 m.

8

Biên bản số 07: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 04/7/2013
Công tác vệ sinh mặt đường và tưới nhựa lót TC 1kg/m2( nhựa lót thấm bám 60/70 pha dầu hỏa và nhựa đặc 60/70), chiều dài 550 m.

9

Biên bản số 08: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 05/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 1 tiêu chuẩn 1,8kg/m2, chiều dài 550 m.

[h=3]STT[/h]

[h=3]NỘI DUNG CÔNG VIỆC THEO TRÌNH TỰ THỜI GIAN[/h]

11

Biên bản số 09: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 05/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 2 tiêu chuẩn 1,2kg/m2, chiều dài 1050 m.

12

Biên bản số 10: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 06/7/2013
Công tác vệ sinh mặt đường và tưới nhựa lót TC 1kg/m2( nhựa lót thấm bám 60/70 pha dầu hỏa và nhựa đặc 60/70), chiều dài 550 m.

13

Biên bản số 11: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 07/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 1 tiêu chuẩn 1,8kg/m2, chiều dài 550 m.

14

Biên bản số 12: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 07/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 2 tiêu chuẩn 1,2kg/m2, chiều dài 550 m.

15

Biên bản số 13: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 08/7/2013
Công tác vệ sinh mặt đường và tưới nhựa lót TC 1kg/m2( nhựa lót thấm bám 60/70 pha dầu hỏa và nhựa đặc 60/70), chiều dài 363 m.

16

Biên bản số 14: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 08/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 1 tiêu chuẩn 1,8kg/m2, chiều dài 363 m.

17

Biên bản số 15: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 08/7/2013
Láng nhựa mặt đường lớp 2 tiêu chuẩn 1,2kg/m2, chiều dài 363 m.

18

Biên bản số 16: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 11/7/2013
Hàm lượng mặt đường nhựa 2 lớp dày 2,5 cm tiêu chuẩn 3,7kg/m2
(Kèm theo kết quả hàm lượng nhựa ngày 11/7/2013 của LAS-XD 1140)

19

Biên bản số 17: Nghiệm thu công việc xây dựng ngày 11/7/2013
Công tác đắp đất dính tấn lề 2 bên bổ sung và cung cấp, sản xuất và lắp dựng trụ biển báo, biển tên công trình
(Kèm theo kết quả độ chặt K =0,9 ngày 11/7/2013 của LAS-XD 1140)

20

Biên bản nghiệm thu kỹ thuật để làm cơ sở nghiệm thu hoàn thành bàn giao đưa vào sử dụng.

* Các BBNT CVXD được sắp xếp theo trình tự thi công từ lớp dưới lên lớp trên. Đ/v công tác láng nhựa 2 lớp, trình tự biên bản theo đúng quy trình láng nhựa theo TCVN 8863:2011 Láng nhựa mặt đường thi công và nghiệm thu.
Mình cũng đã chuyển vào mail :zunguien@gmail.com Bạn kiểm tra mail nha!

File đính kèm

• Ho so QLCL hoan thanh.rar
    550,3 KB · Đọc: 2.521

theblue87

Thành viên có triển vọng
Hiện giờ e được giao làm hồ sơ thanh quyết toán 1 công trình đường, vốn ngân sách nhà nước. kinh nghiệm làm k có nhiều. e cũng muốn xin 1 bộ mẫu để tham khảo. mail e: tien.khkt386@gmail.com hoặc theblue87@gmail.com
E chân thành cảm ơn!

NGUYỄN CHÍ TÂM

Rất vui khi được giúp các Bạn!

Sự hiểu biết của Mình còn nằm trong khoảng giới hạn chưa tới cực hạn.
Nhưng nếu các Bạn quan tâm mình cũng chia sẽ hết mình, tuy không giúp được hết nhưng mong rằng cho bạn 1 quy trình thực hiện hoàn chỉnh để hoàn thành nhiệm vụ.
Xin được đóng góp thêm một hồ sơ công trình Láng nhựa 2 lớp. Kết cấu mặt đường từ dưới lên trên: cát san lấp -> đá mi dày 10cm-> đá 0x4 dày 20cm-> tưới lớp 1kg -> lớp một 1,8kg -> lớp hai 1,2kg. Trình tự nghiệm thu đúng theo quy trình nghiệm thu công tác lớp dưới mới tiến hành công việc lớp trên.
Kèm theo file khối lượng: thanh toán đợt 1 và quyết toán hoàn thành

File đính kèm

• 1 bia va danh muc BBNT hoan thanh.doc
    527,5 KB · Đọc: 582
  • 2 a bien ban nghiem thu cong viec xay dung dot 1.doc
    172 KB · Đọc: 538
  • 2 b bien ban nghiem thu cong viec xay dung hoan thanh.doc
    204 KB · Đọc: 509
  • 3 bien ban nghiem thu ky thuat de ban giao.doc
    45,5 KB · Đọc: 519
  • 4 bien ban nghiem thu ban giao dua vao su dung.doc
    48 KB · Đọc: 494
  • Bang cao do kiem tra cat da nhua.xls
    45 KB · Đọc: 516
  • khoi luong hoan thanh PL3a ok.xls
    166 KB · Đọc: 769
  • khoi luong dot 1 theo PL 03 a.xls
    156 KB · Đọc: 715

cauthanhtri

Thành viên mới
mau theo so tay ky thuat GTNT moi ban tham khao.du an giao thong nong thon 3 trien khai cac tinh phia bac

tântân

Thành viên mới
a Tâm ơi làm ơn mail cho e xin 1 bộ mẫu thanh quyết toán đầy đủ với. Mail của e là Phanvandungvp@gmail.com
Cảm ơn a nhiều lắm...

NGUYỄN CHÍ TÂM

Vào mail kiểm tra nha Bạn! Mình chuyển vào mail rồi! Xem coi có giúp được gì không?

nguyentien0507

Thành viên mới
hồ sơ thanh quyết toán

a Tâm ơi làm ơn mail cho e xin 1 bộ mẫu thanh quyết toán đầy đủ với. Mail của e là Phanvandungvp@gmail.com
Cảm ơn a nhiều lắm...

ae nào có hồ sơ thanh quyêt toán của công trình cầu đường cho e xin tham khảo với! e mới tìm hiểu để hoàn thiện. mail của e nguyentien0507@gmail.com

tan_xdct7

Thành viên mới
Anh Tâm à, em đang làm 1 công trình ở HN, trước đây em chỉ làm QT NB thôi, chưa làm QT với CĐT, anh có cho em xin file mẫu đầy đủ với ạ. Mail của em: maihaitan@pvl.vn, cảm ơn anh nhiều ạ

NGUYỄN CHÍ TÂM

Chào 2 bạn "tan_xdct7 " và "nguyentien0507", mình đang sống và làm việc trong miền Nam. Cụ thể đang làm ở khu vực Tiền Giang, Long An và Bến Tre. Nhưng biểu mẫu thì mình cũng đang áp dụng mẫu do anh Thế Anh biên soạn đó thôi.Vì vậy 2 bạn "tan_xdct7 " và "nguyentien0507" hãy tham khảo mẫu của Diễn đàn "giaxaydung" nha!
Thành thật xin lỗi khi chưa giúp được gì cho 2 Bạn!

fambun66

Thành viên mới
em chuẩn bị làm hồ sơ quyết toán công trình nhà nước. Sếp em kêu gọi cho kê toán ban quản lý dự án để hỏi về thủ tục quyết toán. vậy các anh có thể hướng dẫn cho em mình nên hỏi như thế nào không ạ. Nếu có gì thi xin mail cho em vào mail: phambinh.ktxd@gmail.com nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều!

hung_hvktqs

Thành viên mới
anh gửi cho em xin 1 bọ hoàn chỉnh về biên bản và thanh quyết toán nhé. em đang làm công trình đường Hồ Chí Minh tỉnh Đắk Lắk. cảm ơn anh rất nhiều, mail em là huuhung.hanhud@gmail.com

tuonghacinco

Thành viên mới
tôi đang làm công trình vốn nghành ngân hàng hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh trong thuyết minh dự thầu có ghi rõ do đặc thù công trình cải tạo và nhiều hạng mục lên khối lượng thanh toán là khối lượng thực tế thi công ( tăng hoặc giảm ) khi chuẩn bi làm thanh toán đợt 1 thấy có một sô đầu việc có khối lượng thực tế lớn hơn so với dự thầu, và một số đầu việc chưa có trong dự thầu, tôi phải làm hồ sơ thanh toán sao để tránh bị thiệt đây , và phần đơn giá điều chỉnh cho phần phát sinh ngoài hợp đông tôi phải xử lý ra sao , có bạn nào có file mẫu đặc biệt là vốn nghành ngân hàng thi cho tôi xin 1 bộ hoàn chỉnh nhé. Dia chỉ của tôi la Tuonghacinco@gmail.com Cam ơn các ban nhiêu

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Tôi phải làm hồ sơ thanh toán sao để tránh bị thiệt đây, và phần đơn giá điều chỉnh cho phần phát sinh ngoài hợp đông tôi phải xử lý ra sao
Tôi đã từng thi công các dự án của Agribank và Viettinbank. Trường hợp của bạn:

1. Lập biên bản xử lý kỹ thuật cho phần phát sinh tăng - giảm (ngày tháng để trước thời điểm thi công phần phát sinh đó). Các bên có liên quan (đại diện chủ đầu tư, đơn vị sử dụng, nhà thầu thi công, TVGS, TVTK v.v...) ký vào đó. Riêng với các công việc không có trong hợp đồng thì phải lưu tâm cẩn thận, vì có thể trong bản vẽ thiết kế có, nhưng quá trình lập giá lại không đưa vào. Với trường hợp này mà là hợp đồng trọn gói thì không được thanh toán.

2. Lập thiết kế điều chỉnh bổ sung (do đơn vị TVTK thực hiện, nếu họ không chịu thực hiện thì thuê đơn vị khác làm). Bao gồm cả thuyết minh điều chỉnh và dự toán điều chỉnh.

3. Thẩm tra phần điều chỉnh. Sau đó tập hợp toàn bộ các văn bản có liên quan.

4. Cơ quan có thẩm quyền làm văn bản, trình về nơi phê duyệt (với ngành ngân hàng là cái nơi ký quyết định phê duyệt thiết kế - thường là TGĐ Ngân hàng hoặc cũng có thể là HĐQT) để họ phê duyệt điều chỉnh.

5. Nếu được phê duyệt, thì ký hợp đồng điều chỉnh, bổ sung rồi mới được thanh toán. Còn cơ quan có thẩm quyền trả lời: miễn bổ sung, thì bạn không tránh được chịu thiệt đâu, vì lỗi do chính bạn không bám sát dự án ngay từ ban đầu.

mackhanhlam

Thành viên mới
Các anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn có thể giúp em về các thủ tục không thể thiếu trong quy trình quyết toán công trình vốn nhà nước được không? Cụ thể ở đây là làm công trình sửa chữa, cải tạo ạ

trinh ngoc thai

Thành viên mới
ae nào có hồ sơ thanh quyêt toán của công trình dân dụng theo TT86 cho mình xin tham khảo với. xin gửi vào mail của mình ngocthaidt@gmail.com

PhanTanTai

Thành viên nhiều triển vọng
Em cũng xin anh NGUYỄN CHÍ TÂM 1 bộ mẫu thanh quyết toán đầy đủ của công trình Dân dụng và Cầu Đường, nếu được mong anh gửi sang mail của em ạ, Tai8820@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới