Xin được hướng dẫn về thanh toán đợt đạt 80% giá trị hợp đồng và tất toán tạm ứng.

• Khởi xướng duchung250889
  • Ngày gửi
D

duchung250889

Guest
EM mới làm thanh toán, chưa đến quyết toán nên còn nhiều điều chưa biết. Xin được không giấu dốt mong các bác hết sức chỉ giáo.
Đợt thanh toán tới đây công trình em đang làm sẽ vượt 80% Giá trị hợp đồng, như vậy phải thanh toán toàn bộ tiền tạm ứng còn lại.
Đợt tiếp theo sẽ đạt 100% giá trị hợp đồng và theo hợp đồng sẽ được thanh toán đến 95% Giá trị hợp đồng. Như vậy khi lập bảng xác định giá trị khối lượng thực hiện thanh toán theo hợp đồng phải lập thế nào ạ ?
Mong các bác chỉ giáo , nếu có thể cho em xin 1 file thanh toán đầy đủ các đợt của 1 công trình và quyết toán công trình được thì tốt quá ạ.
Em xin ví dụ cụ thể:
- Giá trị hợp đồng công trình em là 100 tỷ
- Lần thanh toán thứ 4 : mục 7.1 kỳ trước là 75 tỷ, mục 7.2 kỳ trước là 5 tỷ., cột số 10 là 10 tỷ.
- Tổng giá trị tạm ứng là : 8 tỷ. ( Không có thanh toán tạm ứng tiếp tức mục 6.2=0)
Vậy các giá trị ở mục 1 đến 7.2 bằng bao nhiêu ? Xin cảm ơn các bác.
Đợt thanh thứ 5 : cột 10 bằng 15 tỷ. các bác tính các chỉ tiêu từ 1-7.2 giúp em. em xin chân thành cảm ơn !

hamhochoi.tc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Bạn đang thanh toán theo biểu mẫu nào ?Ghi cụ thể các chỉ tiêu ra xem nào

D

duchung250889

Guest
Bạn đang thanh toán theo biểu mẫu nào ?Ghi cụ thể các chỉ tiêu ra xem nào
trước hết Cảm ơn bác đã quan tâm.em đang làm thanh toán công trình hạ tầng kĩ thuật đô thị. theo phụ lục 3a thông tư 86.
Mong bác chỉ giáo

D

duchung250889

Guest
up up upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

DaoDuyHai

Quản trị viên
Thành viên BQT
EM mới làm thanh toán, chưa đến quyết toán nên còn nhiều điều chưa biết. Xin được không giấu dốt mong các bác hết sức chỉ giáo.
Đợt thanh toán tới đây công trình em đang làm sẽ vượt 80% Giá trị hợp đồng, như vậy phải thanh toán toàn bộ tiền tạm ứng còn lại.
Đợt tiếp theo sẽ đạt 100% giá trị hợp đồng và theo hợp đồng sẽ được thanh toán đến 95% Giá trị hợp đồng. Như vậy khi lập bảng xác định giá trị khối lượng thực hiện thanh toán theo hợp đồng phải lập thế nào ạ ?
Mong các bác chỉ giáo , nếu có thể cho em xin 1 file thanh toán đầy đủ các đợt của 1 công trình và quyết toán công trình được thì tốt quá ạ.
Em xin ví dụ cụ thể:
- Giá trị hợp đồng công trình em là 100 tỷ
- Lần thanh toán thứ 4 : mục 7.1 kỳ trước là 75 tỷ, mục 7.2 kỳ trước là 5 tỷ., cột số 10 là 10 tỷ.
- Tổng giá trị tạm ứng là : 8 tỷ. ( Không có thanh toán tạm ứng tiếp tức mục 6.2=0)
Vậy các giá trị ở mục 1 đến 7.2 bằng bao nhiêu ? Xin cảm ơn các bác.
Đợt thanh thứ 5 : cột 10 bằng 15 tỷ. các bác tính các chỉ tiêu từ 1-7.2 giúp em. em xin chân thành cảm ơn !

Bạn nói mà ko có file kèm theo mình cũng thấy rối. Theo mình thế này nhé :

Giá trị hợp đồng là : = 100 tỷ (1).
Tạm ứng hợp đồng là : 10% GTHD = 10 tỷ (2).
Chiết khấu % đợt 1 là : = 2 tỷ (3).
( đây là mình nói ví dụ thôi nhé, chứ % chiết khấu các đợt còn tùy HĐ của bác )
Chiết khấu % đợt 2 là : = 3 tỷ (4).
Chiết khấu % đợt ... là : = ... tỷ (4).

Khi Giá trị thanh toán đạt 80% hợp đồng, tức là lúc này sẽ hết chiết khấu % tạm ứng, thì bạn lấy 10 tỷ tạm ứng ban đầu ( 10% GTHĐ ), trừ đi tổng các giá trị chiết khấu đợt ( 1+2+...) = 2 tỷ ( ví dụ thế ).

Vậy tiền thanh toán đợt này sẽ bằng: (Giá trị thanh toán đợt này) x ( phần trăm được thanh toán theo hợp đồng ), trừ đi số tiền chiết khấu tạm ứng đợt này, là 2 tỷ.

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Trên trang chủ Giá xây dựng có hướng dẫn cách ghi phụ lục 03a Thông tư 86, mình không nhớ rõ nằm ở mục nào, bạn google nhé.

D

duchung250889

Guest
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới