Xin file dự toán nhà cao tầng (chung cư, văn phòng)

humour

Thành viên rất triển vọng
Hi all, hiện tại mình đang rất cần file dự toán (dự toán thi công càng tốt) của công trình nhà cao tầng (chung cư hoặc văn phòng). Bạn nào có xin share cho mình với nha.

Thanks and best Regards!

langduca

Thành viên gần đạt hạng rất tuyệt vời
Dự toán nhà cao tầng

Hi all, hiện tại mình đang rất cần file dự toán (dự toán thi công càng tốt) của công trình nhà cao tầng (chung cư hoặc văn phòng). Bạn nào có xin share cho mình với nha.

Thanks and best Regards!

Mình không có file dự toán thi công, chỉ có cái này là trong giai đoạn TKKT của dự án thôi. Bạn chịu khó xem tạm...x(
Bạn dùng Acitt mà đọc nhé.

File đính kèm

• PHAN COC KHOAN NHOI.xls
    228 KB · Đọc: 7.292
  • PHAN MONG.xls
    426,5 KB · Đọc: 6.883

langduca

Tiếp này...

Gửi bạn : Phần thân + phần xây và hoàn thiện + phần điện + phần nước + bể nước ngầm

File đính kèm

• New Folder.rar
    843,4 KB · Đọc: 19.229

langduca

Tiếp nữa.....

Gửi bạn: Trạm bơm + trạm điện + tường cừ Larsen + Tổng dự toán
Công trình này bên mình làm với người nước ngoài nên trong tính dự toán có những cái hơi khác với bình thường, giá VLXD có thể là hơi cao.:">
Hi vọng có thể giúp ích được cho công việc của bạn.

File đính kèm

• New Folder 2.rar
    503,1 KB · Đọc: 10.569

langduca

Cuối cùng...!

Gửi bạn Dự toán các bộ môn ngoài : Chống mối + chống sét + PCCC + Thông tin liên lạc + Thông gió và ĐHKK

File đính kèm

• BO MON NGOAI.rar
    1,6 MB · Đọc: 11.317
N

not me, not i

Guest
E đã down tài mấy bản dự toán rồi.E đag học bóc tách khối lượng ,nếu có thể a up cả phần bản vẽ lên cho e down về tham khảo với ạ!?
Thank a trước!

langduca

Bản vẽ kèm theo

E đã down tài mấy bản dự toán rồi.E đag học bóc tách khối lượng ,nếu có thể a up cả phần bản vẽ lên cho e down về tham khảo với ạ!?
Thank a trước!

Gửi bạn trước phần Cọc + Móng nhé x(
Nếu trong dự toán mình làm có gì sai sót mong có sự chỉ bảo cùng...:D

File đính kèm

• Coc + Mong.rar
    2,2 MB · Đọc: 10.502

langduca

Bản vẽ kèm theo....tiếp

Gửi bạn bản vẽ Cột + Mặt bằng kết cấu. Bạn chịu khó xem trước mấy bản vẽ này nhé còn các bản khác mình đang tìm lại trong đống tài liệu lộn xộn của mình :-?

File đính kèm

• BV Cot + MB ket cau.rar
    2,2 MB · Đọc: 9.077

langduca

Bản vẽ kèm theo...hết !

Gửi bạn:
* Mặt bằng KT + Chi tiết thang bộ
* Bể nước ngầm
* Trạm điện + Trạm bơm
* Bể phốt
* Thép sàn

File đính kèm

• Mat bang KT + Thang bo.rar
    2,1 MB · Đọc: 10.074
  • Be nuoc ngam+Tram dien+Tram bom+Be phot+Thep san.rar
    2,1 MB · Đọc: 9.875
Last edited by a moderator:

kho qua

cho mình hỏi chút về phần hoàn thiện nhé!

Gửi bạn : Phần thân + phần xây và hoàn thiện + phần điện + phần nước + bể nước ngầm
Mình cảm ơn bạn, mình đang rất cần cái này!
Mình đã xem dự toán bạn gửi lên và xem rất kỹ, đến phần đổ bê tông cột thì mình có một thắc mắc về việc áp dụng định mức:
- Mình không biết cách cậu TT mấy cái định mức BT cột từ +31,5 trở lên. Cậu tính như thế nào vậy?
Mình thấy trong định mức AF.22000. có thể áp dụng được nhưng không thấy bạn áp dụng, mình chỉ muốn biết tại sao? :confused:
- Cái phần bê tông sàn áp dụng phương pháp bơm bê tông lên cao như vậy có ổn không? Mình thấy thường thì lên cao khoảng từ T8 trở đi người ta không dùng máy bơm bê tông đâu! Cậu thử xem lại coi nhé
- À tiện thể mình không hiểu cậu cách tính khối lượng bốc xếp vận chuyển xi măng? Có thể là cậu lấy từ phần phân tích vật tư? Nhưng hầu hết cậu đều làm bằng bê tông thương phẩm, chỉ có phần BT cầu thang, BT tấm đan làm trộn bằng thủ công thôi mà?
- Mình đọc trong định mức ở phần giàn giáo phục vụ thi công có nói: "Thời gian sử dụng giàn giáo trong định mức bình quân trong khoảng thời gian <= 1 tháng, cứ kéo dài thời gian sử dụng thêm 1 tháng thì tính thêm một lần hao phí vật liệu" Công trình của bạn chắc phải sử dụng không phải là một tháng, vậy bạn đã tính đến yếu tố này chưa?
Mình chưa làm cái nhà nào lớn như thế này nên nhiều cái còn kém lắm mong các bạn đừng chê:">

langduca

Mình cảm ơn bạn, mình đang rất cần cái này!
Mình đã xem dự toán bạn gửi lên và xem rất kỹ, đến phần đổ bê tông cột thì mình có một thắc mắc là: Việc áp dụng định mức thôi, mình không biết cách cậu TT mấy cái định mức BT cột từ +31,5 trở lên. Cậu tính như thế nào vậy?
Mình thấy trong định mức AF.22000. có thể áp dụng được nhưng không thấy bạn áp dụng, mình chỉ muốn biết tại sao? :confused:

Đúng là có thể áp dụng đơn giá để tính đơn giá để tính trong trường hợp này nhưng mình cho từ độ cao h>16m trở đi chi phí máy thi công cứ một tầng được tính thêm 5000 đồng. Cái này mình xin báo giá của các đơn vị sản xuất và cung cấp bêtông thương phẩm thì người ta bảo là cứ trên 16m thì chi phí cho máy bơm bê tông cứ mỗi tầng cộng thêm 5000 đồng. Và công trình này bọn mình làm với Hàn Quốc nên có những cái nó không giống với kết cấu dự toán như bình thường, làm ăn mà bạn...:D, bí mật nhé !
Xin cảm ơn bạn đã có ý kiến.=D>

langduca

- À tiện thể mình không hiểu cậu cách tính khối lượng bốc xếp vận chuyển xi măng? Có thể là cậu lấy từ phần phân tích vật tư? Nhưng hầu hết cậu đều làm bằng bê tông thương phẩm, chỉ có phần BT cầu thang, BT tấm đan làm trộn bằng thủ công thôi mà?
Mình chưa làm cái nhà nào lớn như thế này nên nhiều cái còn kém lắm mong các bạn đừng chê:">

Mình tính bốc xếp vận chuyển vật liệu của những công tác trên 16m mà không quy định chiều cao trong bộ đơn giá, khối lượng mình lấy ở phần phân tích vật tư. Còn riêng các công tác bêtông thương phẩm thì mình không tính bốc xếp, vận chuyển vật liệu mà chỉ tính bốc xếp, vận chuyển vật liệu cho phần bê tông đổ tại chỗ.
Cái phần dự toán mình đưa lên đây có cái mình tính, có cái người khác tính (vì công trình bị ép tiến độ quá trời luôn) nên có nhiều cái mình cũng không biết rõ được ý định của người tính thế nào :D.
Mình thấy mình còn nhiều thứ cũng còn kém lắm nên đang cố gắng từng bước một đây, bạn đừng ngại, không ai chê bạn đâu.x(
Chào bạn, hy vọng có cơ hội được hợp tác cùng bạn !

kho qua

Cho mình hỏi xí về phần hoàn thiện nữa nhé!

- Phần láng nền, mình nghĩ đã lát nền thì không cần láng, vì mình không có bản vẽ kiến trúc nên không biết là ở vị trí nào sao lại láng?
- Mình nghĩ sơn tường trong nhà thì bạn đã bả mà sao dầm, cột trong nhà lại không bả :confused:
- Còn tấm đan mái nhà là đổ tại chỗ hay đúc sẵn? vì mình thấy MHDG của bể tông tấm đan là đổ tại chỗ nhưng lại có lắp đặt tấm đan, chắc bạn nhầm chỗ này, và cả thép của tấm đan cũng mang mã hiệu của đúc sẵn

chuminh2212

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Cám ơn anh LANG DU CA
đã chia sẻ tài liêụ.

pnanhhuy1986

Thành viên năng động
Tkkt

Bác LANG DU CA có bản vẽ TKKT của công trình nhà dân dụng khoảng 3 4 tầng loại nào cũng đc.có kèm theo bảng tiên lượng, dự toán thì cho e xin tham khảo nhé.nếu có cả tiến độ thi công thì càng tốtcảm ơn

langduca

Bác LANG DU CA có bản vẽ TKKT của công trình nhà dân dụng khoảng 3 4 tầng loại nào cũng đc.có kèm theo bảng tiên lượng, dự toán thì cho e xin tham khảo nhé.nếu có cả tiến độ thi công thì càng tốtcảm ơn

Thành thật mong bạn thông cảm là mình không có công trình như bạn hỏi.

langduca

Rất cảm ơn bác LANG DU CA đã chia sẻ tài liệu ,em đang bắt đầu học dự toán,sử dụng phần mềm G8 ,khi tải file excell của bác về ,toàn bộ Công thức không định dạng được và 1 vài font chữ bị lỗi ,Bác hay ai biết chỉ dùm em với.Rất cảm ơn mọi người

Rất tiếc là từ trước đến nay mình chỉ sử dụng Acitt nên không rõ lắm về G8.
Bạn theo đường dẫn dưới đây để tìm câu trả lời cho mình nhé.
http://giaxaydung.vn/diendan/du-toan-g8/

VMC

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Website
www.vimeco.com
Bạn LANG DU CA có bộ dự toán này nhưng bằng tiếng anh không, post lên cho mình tham khảo với (bạn làm với HQ chắc phải dịch sang Tiếng anh). Mình xin cảm ơn trước!

vdmaitl1

Thành viên có triển vọng
Công ty mình đang có 1 dự án nhà cao tầng (30 tầng) đang trong giai đoạn thiết kế cơ sở. thank lang du ca so much vì các tài liệu hữu ích

hanh1982

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động

Em có xem qua phần kl trát má cửa, em đều thấy nhân với 0.25 mà khuôn cửa là 60x25, theo ngu ý của em thì phải lấy chiều dày của tường trừ đi độ dày của khuôn cửa chứ ạ. Em còn kém cỏi lắm nhờ mọi người góp ý ạ!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới