Xin file Excel tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính dự án

• Khởi xướng baolong2016
  • Ngày gửi
  • Tags Không có Sửa
B

baolong2016

Guest
Em muốn lập dự toán vốn đầu tư cho một dự án thuộc công trình công nghiệp nhưng chưa nắm được các thông tư hướng dẫn Nghị định 99/2007/NĐ-CP để vận dụng, anh có thể giúp em thống kê lại các văn bản hướng dẫn.

Anh có bảng tính excel tính toán hiệu quả kinh tế - tài chính dự án đầu tư cho em xin với.

Cảm ơn anh, mong sớm nhận được thư trả lời.

B

baolong2016

Guest
Em muốn lập dự toán vốn đầu tư cho một dự án thuộc công trình công nghiệp nhưng chưa nắm được các thông tư hướng dẫn Nghị định 99/2007/NĐ-CP để vận dụng, anh có thể giúp em thống kê lại các văn bản hướng dẫn.

Anh có bảng tính excel tính toán hiệu quả kinh tế - tài chính dự án đầu tư cho em xin với.

Cảm ơn anh, mong sớm nhận được thư trả lời

H

HaAnh

Guest
Mình có mấy file tính toán Kinh tế- Tài chính nhưng đối với công trình thuỷ điện. Post lên đây nếu ai có nhu cầu thì dùng tạm. Sao không đính kèm được file nhỉ? Vậy ai có nhu cầu mình gửi vào mail cho nhé!

Last edited by a moderator:
B

baolong2016

Guest
Cảm ơn Ha Anh trước nha, neu Hà Anh có file tính toán Kinh tế- Tài chính (công trình thuỷ điện cũng được) cho baolong2016 xin. Địa chỉ email của baolong2016 la : hunglongquan@mobifone.com.vn

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Gửi tặng các bạn file tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính này. Nó được TA thiết lập từ năm 2003 nên việc xác định số liệu đầu vào: Tổng mức đầu tư, các khoản chi phí trực tiếp, chi phí khác, thuế - thuế suất... khác nhiều so với quy định hiện hành. Nhưng các bảng tính các chỉ tiêu kinh tế, tài chính phía sau vẫn còn có giá trị và có thể tham khảo được.
TA dự định sửa sang lại rồi đưa lên chia sẻ với mọi người, nhưng chẳng biết đến bao giờ. Cứ đưa lên để cùng mọi người thảo luận. Mà tìm được cái đã lỗi thời, bổ sung cho phù hợp với các quy định hiện hành cũng giúp chúng ta hiểu hơn về quy trình tính toán, phân tích Hiệu quả kinh tế, tài chính của dự án.
Theo TA, các lợi ích có thể đạt được từ các file này:
- Nghiên cứu tổng thể, khá đầy đủ và có quy trình việc thiết lập, tổ chức số liệu, bảng biểu để phân tích, tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính dự án.
- Sinh viên KTXD làm đồ án tốt nghiệp về dự án đầu tư rút ngắn được rất nhiều thời gian (sửa sang lại cho phù hợp với quy định hiện hành nhé).
- Chúng ta sẽ sử dụng file này để thảo luận, tìm hiểu về vấn đề ở lớp Lập và đánh giá dự án đầu tư.
...
Ai sửa sang lại bảng tính phù hợp với quy định hiện hành rồi, nhớ up lên chia sẻ với mọi người nhé.

File đính kèm

• GXD_IP03.zip
    131,6 KB · Đọc: 16.141

nsn

Thành viên có triển vọng
cảm ơn theanh nhiều nhé! nsn cũng đang rất cần file này

T

Thu Trang

Guest
Dự án xây dựng cơ sở hạ tầng khu công nghiệp

Em đang nghiên cứu và phân tích dự án đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng khu công nghiệp; quy mô rộng 68ha. Bác nào có file phân tích về dự án tương tự cho em xin với nhé. Thank you very much!
Email của em: trangvt@tasco.com.vn or codai118@yahoo.com.vn

H

heomoi83

Guest
Sao tớ không download được nhỉ??????????????
Tớ rất cần các file tính toán hiệu quả kinh tế tài chính, vậy các bạn có file cho tớ xin với, email của tớ là giangthuy1@yahoo.com. Cảm ơn các bạn rất nhiều!!!!

T

tatylic

Guest
Hay lắm ạ ! Anh Thế Anh có thể cho em biết " Thanh Son " là ai không ạ ? Em cũng làm đồ án KTXD sử dụng file Excel của tác giả Thanh Sơn, đã modify đi cho phù hợp.Công nhận anh Thanh Sơn ấy đọc lắm sách thật!

B

baolong2016

Guest
Bác Thế Anh giải thích giúp các những vấn đề mình chưa rõ ở file excel của Bác!

Gửi tặng các bạn file tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính này. Nó được TA thiết lập từ năm 2003 nên việc xác định số liệu đầu vào: Tổng mức đầu tư, các khoản chi phí trực tiếp, chi phí khác, thuế - thuế suất... khác nhiều so với quy định hiện hành (tham khảo cách xác định theo các bài giảng của Phú Bình nhé). Nhưng các bảng tính các chỉ tiêu kinh tế, tài chính phía sau vẫn còn có giá trị và có thể tham khảo được.
TA dự định sửa sang lại rồi đưa lên chia sẻ với mọi người, nhưng chẳng biết đến bao giờ. Cứ đưa lên để cùng mọi người thảo luận. Mà tìm được cái đã lỗi thời, bổ sung cho phù hợp với các quy định hiện hành cũng giúp chúng ta hiểu hơn về quy trình tính toán, phân tích Hiệu quả kinh tế, tài chính của dự án.
Theo TA, các lợi ích có thể đạt được từ các file này:
- Nghiên cứu tổng thể, khá đầy đủ và có quy trình việc thiết lập, tổ chức số liệu, bảng biểu để phân tích, tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính dự án.
- Sinh viên KTXD làm đồ án tốt nghiệp về dự án đầu tư rút ngắn được rất nhiều thời gian (sửa sang lại cho phù hợp với quy định hiện hành nhé).
- Chúng ta sẽ sử dụng file này để thảo luận, tìm hiểu về vấn đề ở lớp Lập và đánh giá dự án đầu tư.
...
Ai sửa sang lại bảng tính phù hợp với quy định hiện hành rồi, nhớ up lên chia sẻ với mọi người nhé.

1- Tại sheet NPV - IRR của bảng phân tích dự án, Bác Thế Anh ẩn công thức hay sao mình không nhìn thấy để đọc dể hiểu hơn về cách làm của Bác. Bác Thế anh giúp mình ghi lại công thức tính excel cho các chỉ tiêu: NPV, IRR và BCR.

2- Tại sheet phân tích độ nhạy của dự án đầu tư, Bác chỉ đưa ra các chỉ tiêu để phân tích độ nhạy nhưng không có giá trị tham chiếu cho các cột có giá trị thay đổi như : IRR và NPV khi một trong các chỉ tiêu trên thay đổi.

3- Tại sao tuổi thọ của dự án là 30 năm, thời gian khấu hao là 30 năm nhưng năm thứ 30 phải đầu tư thay thế hả.

Xin cám ơn sự giải thích giúp của Bác Thế Anh và mong sớm nhận được hồi âm

tanthien

Thành viên mới
Mình đang làm Luận Văn Thạc Sĩ liên quan về đầu tư DA B.O.T. Bạn nào có mẫu về dự án B.O.T cho mình xin nhé. Cảm ơn nhiều.
Email của mình: thiennguyentan@yahoo.com

N

nhan

Guest
làm thế nào để đưa tài sản xây dựng vào khấu hao,và hoàng thuế GTGT?
Trình tự và thủ tục từng bước như thế noà? giúp mình với!

0027

Thành viên mới
Em đọc trên diễn đàn thấy các anh nói gửi file tính toán hiệu quả kinh tế,tài chính nhưng em không biết chỗ nào để dowload về cả, các anh chỉ dẫn cho em với, em cũng đang muốn học hỏi về vấn đề này.Mong các anh giúp đỡ.Thanks!

Đào Xuân Sơn

Thành viên rất triển vọng
Bạn phải nói rõ là cần file trong lĩnh vực nào thì sẽ dễ dàng cho mọi người gửi hơn

P

phamtuanxd

Guest
Bạn phải nói rõ là cần file trong lĩnh vực nào thì sẽ dễ dàng cho mọi người gửi hơn

Anh Xuân Sơn có thể upload file tính toán hiệu quả tài chính-kinh tế của dự án đầu tư xây dựng Khu đô thị mà anh có cho mọi người tham khảo không?( em thấy anh có ít nhất 2du án về khu dân cư như anh trao đổi ở box Đề tài tốt nghiệp đấy!)

mingtt

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Ai cần file gửi mail cho tôi!

Hiện tôi đã dow được file tính toán của anh Thế Anh và của một số thành viên khác đã post lên đây. Ai có nhu cầu mà không dow được, mời gửi mail cho tôi, tôi sẽ gửi lại cho:
minhktqh@yahoo.com
minhktqh86@gmail.com

To anh TheAnh: vì vấn đề này nhiều người quan tâm, em xin phép lập một topic ở mục Tủ tài liệu anh nhé!

emperer

Thành viên có triển vọng
file phan tich hieu qua du an!

Minh là người làm phân tích hiệu quả tài chính dự án có cập nhật các thông tư, nghị định mới theo TT05/TT-BXD và nghị định 99

File đính kèm

• Phan tich HDKD-30nam-12092007.xls
    257,5 KB · Đọc: 5.659
T

tatylic

Guest
Minh là người làm phân tích hiệu quả tài chính dự án có cập nhật các thông tư, nghị định mới theo TT05/TT-BXD và nghị định 99

Cám ơn anh vì em đã load file của anh !

Nhưng mà anh ơi, em có xem file excel của anh rồi, nhưng vẫn chưa hiểu anh tính toán các khoản mục chi phí quản lý dự án, chi phí tư vân và chi phí khác theo tinh thần của TT 05 như thế nào ạ ? Theo TT 05 thì có 5 hoạt động tư vấn đuợc huớng dẫn định mức chi phí. Còn lại các khoản chi phí phải lập dự toán như sau thì phải xác định như thế nào ạ ?Chi phí lập hồ sơ bằng tiếng nước ngoài ( Truờng hợp dự án có yêu cầu )
Chi phí lập báo cáo đánh giá tác động môi trường
Chi phí lập định mức, đơn giá xây dựng công trình
Chi phí quản lý chi phí đầu tư xây dựng
Chi phí tư vấn quản lý dự án
Chi phí kiểm tra chất lượng VL, kiểm định chất lượng theo yêu cầu của CĐT
Chi phí kiểm tra và chứng nhận sự phù hợp về chất lượng
Chi phí quy đổi vốn
Chi phí thực hiện các công việc tư vấn khác.

Mong các anh các chị sớm giúp đỡ ạ !

M

MEGASTARLAND

Guest
Xin file của HaAnh

Mình có mấy file tính toán Kinh tế- Tài chính nhưng đối với công trình thuỷ điện. Post lên đây nếu ai có nhu cầu thì dùng tạm. Sao không đính kèm được file nhỉ? Vậy ai có nhu cầu mình gửi vào mail cho nhé!

Xin chào HaAnh !
Mình mới vào nghề nhưng đã được giao cho việc lập dự án đầu tư một Thủy điện, mình chưa biết về việc phân tích kinh tế tài chính của dự án ! HaAnh giúp minh gửi file theo địa chỉ : nguyen.minh.cc1@gmail.com nhe !
Xin cảm ơn nhiều

L

lavievn

Guest
Mình đã download file của emperer và mới xem qua thôi. Mình đọc 99 và 05 thì thấy phần chi phí lãi vay và VLĐ nằm trong chi phí khác, do đó CP dự phòng cũng sẽ tính trên cả lãi vay + VLĐ, như vậy bảng tính của bạn chưa đủ rồi.

Về định mức chi phí lập báo cáo đầu tư theo CV 1751 không thấy quy định, vậy nên tính thế nào? Mình đã thấy 1 bạn nào đó hỏi nhưng chưa có ai trả lời.

Đối với các dự án có thời gian xây dựng kéo dài > 3năm thì ngoài chi phí dự phòng (cho trượt giá) trong TMĐT thì trong bảng PTKT có tính thêm trượt giá cho vốn đầu tư phân bổ từng năm. Mình thấy các công ty tư vấn nước ngoài tính như thế, như vậy có được không? Các bạn cho ý kiến nhé! Thanks.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới