Xin hướng dẫn chuyển đổi mục đích sử dụng đất

hungdtsd

Thành viên có triển vọng
Hiện nay tôi chúng tôi đang co khu đất đã triển khai phê duyệt dự án đầu tư.
Tôi đang băn khoăn không biết các thủ tục chuyển đổi mục đích sử dụng đất của dự án triển khai như thế nào? thủ tục gồm những gì?
Mong các Bác chỉ giáo. Thanhs

orijo911

Thành viên mới
Tôi cũng quan tâm đến vấn đề này, nó còn tuỳ thuộc vào bạn xin chuyển đổi mục đích sử dụng như thế nào, nói chung nếu thay đổi mục đich sử dụng thì gần như phải làm lại toàn bộ, ở HN thì tôi thấy trình tự như sau:
1. Nếu UBND thành phố ra quyết định chấp thuận chủ trương đầu tư XD thì phải trình TP xin thay đổi chủ trương.
2. Sau khi có VB chấp thuận thay đổi mục đích sử dụng. Nếu các thông số về PAKT, QHTMB thay đổi thì phải trình Sở QHKT điều chỉnh.
3. Sau khi điều chỉnh PAKT và QHTMB nếu phương án thiết kế cơ sở thay đổi phải làm lại hồ sơ thiết kế cơ sở trình Sở XD thẩm định
4. Lập lại Dự án đầu tư và phê duyệt lại.
5. Xin giấy CN đầu tư (Sở TNMT)
6. Xin giấy phép XD
Chi tiết có rất nhiều vấn đề, cần phải có quan hệ rộng giải quyết mới dc. Hy vọng giúp ích dc bạn!

O

ocvit

Guest
em nghĩ đây chỉ là các bước chính chứ cụ thể từng bước lớn như bác viết ở trên cũng đã có hàng tỷ việc trong đấy rồi.
Em cũng mong muốn biết chi tiết các việc trong các bước lớn đấy nhưng do tự tìm hiểu nên manh mún và linh tinh quá, chả có gì đặc sắc quá.
Mong các cao thủ chỉ giáo :D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới