Xin hỏi hệ số điều chỉnh nhân công máy thi công vào năm 2011

Hoàng Cừ

Thành viên mới
Chào các bạn!

Nghị định 108/2010/NĐ-CP có hiệu lực vào 01/01/2011. Theo đó thì mức lương tối thiểu vùng tăng lên cao nhất là 1.350.000đ. Vì thế hệ số điều chỉnh dự toán sẽ thay đổi theo.

Do mình ở TP.HCM nên chỉ tính cho TP.HCM mà thôi.

Knc = 3.86

Kmtc = 1.52

Đó là con số do mình tính. Mong nhận sự đóng góp của tất cả các bạn!

xuandanhkx08

Thành viên mới
e chào các anh các chị. a chị nào có bảng đơn giá nhân công của tp hcm năm 2011 cho e với. e cam on

thuy_hana

Thành viên mới
BXD đã ban hành bộ đơn giá định mức XDCB mới rùi anh ạ. Và mình phải áp dụng theo đơn giá đó chứ ko tính theo kiểu lương mới / lương cũ được

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
BXD đã ban hành bộ đơn giá định mức XDCB mới rùi anh ạ. Và mình phải áp dụng theo đơn giá đó chứ ko tính theo kiểu lương mới / lương cũ được
Thông tin về "bộ đơn giá định mức" tôi chưa được nghe. Bạn nêu rõ hơn được không? Theo tôi được biết thì không hề có bộ văn bản này.

tuan7788

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
dinhphutuan.come.vn
cái này bạn phải nói là Nghị định hoặc thông tư nào hướng dẫn áp dụng mức lương cơ bản chứ bạn làm gì có bộ đơn giá định mức nào bạn
các bạn tham khảo NĐ108-CP nhé hoặc hướng dẫn của các sở xây dựng theo NĐ này

ks.duc

Thành viên rất năng động
Định mức công bố khuyến nghị tính chỉ tiêu kĩ thuật cho công tác
Còn đơn giá là chỉ tiêu kinh tế- kĩ thuật tùy từng thời điểm, từng địa phương chứ bạn. Nhầm lẫn cơ bản thật!

dodungktxd

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Đọc qua bài của bạn cũng thấy giật mình (Chẳng nhẽ tin lớn như thế mà không thấy cư dân xôn xao gì). Nhưng đọc kỹ lại thấy vừa bực mình lại vừa buồn cười. Bạn đúng là spam vô đối.

dovanhanhacc

Thành viên mới
Anh chi cho em hoi theo nghi dinh 108 thi he so dieu chinh ca may thi cong la bao nhieu

thienduong3687

Thành viên có triển vọng
Theo ý anh thì mình chỉ lấy mức lương tối thiểu cho từng vùng như trong nghị định 108/2010/NĐ-CP đã nêu thôi, k có hệ số điều chỉnh gì hết ạ?

thienduong3687

Thành viên có triển vọng
Tính tóan thì ai chẳg tính được, nhưng mà các ban ngành tính toán ra thì mới có hiệu lức, mình tính k có căn cứ, cũng chỉ có mình ứng dụng thôi, với lại k có tính tổng quát

thanh_nhoc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Tính tóan thì ai chẳg tính được, nhưng mà các ban ngành tính toán ra thì mới có hiệu lức, mình tính k có căn cứ, cũng chỉ có mình ứng dụng thôi, với lại k có tính tổng quát
Đành rằng là vậy? Nhưng việc biết cách tính toán là tốt riêng cho bản thân mình và cũng có thể góp ý cho các cơ quan ban ngành chứ, sao bạn lại nói là mình tính toán ko có căn cứ...
Khi bạn tính toán và ứng dụng cho riêng mình hay đơn vị tư vấn của bạn thì bạn cũng vẫn phải có cơ sở là sao lại ra như thế này, thế kia chứ, nhưng theo mih biết cách tính toán mấy hệ số đó nếu kết quả trùng với các cơ quan ban ngành tính toán thì chứng tỏ bạn đã có cơ sở tính toán và cũng có căn cứ rồi mà, phải vậy không bạn! hãy tự tin bảo vệ kết quả của mình bạn nhé!
Chúc bạn thành công...

3

3077

Guest
Giờ các tỉnh họ cũng chả ra đâu, có nhưng ít, trước giờ chủ yếu cứ chờ BXD ra rồi thêm bớt tí chút ra hệ số cho mình. Chứ bảo họ tự xd thì còn lâu lắm. Tự làm đi bạn, chủ đầu tư quyết ok là được.

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Giờ các tỉnh họ cũng chả ra đâu, có nhưng ít, trước giờ chủ yếu cứ chờ BXD ra rồi thêm bớt tí chút ra hệ số cho mình. Chứ bảo họ tự xd thì còn lâu lắm. Tự làm đi bạn, chủ đầu tư quyết ok là được.
Cũng không hẳn thế! Có tỉnh chủ động ra để còn điều hành đầu tư xây dựng cơ bản trong tỉnh chứ!
Không thì chậm phát triển mất mấy tháng:))

3

3077

Guest
Cũng không hẳn thế! Có tỉnh chủ động ra để còn điều hành đầu tư xây dựng cơ bản trong tỉnh chứ!
Không thì chậm phát triển mất mấy tháng:))
Có nhưng rất ít, việc thay đổi đã từ rất lâu rồi và cũng rất lâu rồi BXD không còn ra hệ số hướng dẫn mà còn nhiều người cứ kiên nhẫn ngồi đợi xin hệ số :-<.

hungcuongcnb

Thành viên có triển vọng
bạn sử dụng công cách tính chia ngược đúng không? như thế nhiều chủ đầu tư họ không chấp nhận đâu! phải theo hướng dẫn cụ thể chư! Mấy bác bên bộ xây dựng làm ơn ra hướng dẫn điều chỉnh hệ số cho anh em mình đỡ mệt. hix

sans_amour

Thành viên có triển vọng
Không biết các pác làm thế nào chứ tui thì làm thế này:

Hệ số điều chỉnh nhân công thì đơn giản rồi.
Cho hệ số điều chỉnh ca máy bằng 1, rồi nói như bạn es.... ở trên, tổng hợp vật tư ra, tách lấy tất cả máy móc, phân tích ca máy, tính chênh lệch nhân công điều khiển máy, giá nhiên liệu, ( còn về chênh lệch nguyên giá tui thấy hơi khó xác định nên đành bỏ qua )

islamabad

Thành viên nhiều triển vọng
Có nhưng rất ít, việc thay đổi đã từ rất lâu rồi và cũng rất lâu rồi BXD không còn ra hệ số hướng dẫn mà còn nhiều người cứ kiên nhẫn ngồi đợi xin hệ số
Nhưng người chờ xin hệ số là chủ đầu tư mới sợ cơ, không cho nhà thầu tự tính mà theo kiểu con cứ khóc đi rồi mẹ sẽ cho bú :((

Blackberry

Thành viên có triển vọng
Tôi mới chuyển công tác đến tỉnh Hà Nam nên chưa cập nhật được gì, nhờ các bạn cho biết hệ số nhân công và máy của thành phố Phủ Lý ở thời điểm này là bao nhiêu.

duongthanhhung.1102

Thành viên mới
cho minh hoi cach tinh he so nhan cong va may thi cong tinh Ha nam nam 2011 nhe. cam on cac ban

thanhphuong88

Thành viên mới
Chưa có văn bản hướng dẫn hệ số nhân công, máy thi công theo mức lương 1.350.000 giờ lại thêm 2.000.000