[XIN HỎI] Định mức giá thép xây dựng.

nhattruongctm

Thành viên mới
Chào các anh các chị trên diễn đàn giaxaydung. Hiện tại, em đang có một vấn đề như sau, mong mọi người cho ý kiến, giúp đỡ. Công ty em có thực hiện 1 gói thầu về cung cấp thiêt bị, trong đó có 1 hạng mục nhỏ là chế tạo hệ thống cửa đóng mở tự động. Theo như quyết định phê duyệt và hợp đồng đã ký thì hạng mục cửa này chỉ ghi là "hệ thống cửa" và tổng giá, không có bóc tách từng chi tiết cũng như giá nhân công.
Bây giờ, Tư vấn giám sát yêu cầu em phải bóc tách từng chi tiết với đơn giá cụ thể, lý do "đây là hạng mục phi tiêu chuẩn" phải có đơn giá chi tiết mới kiểm tra được.
Em không phải dân chuyên ngành làm dự toán nên không hiểu rõ yêu cầu của tư vấn giám sát có đúng không và áp dụng định mức giá nào cho thép tấm CT3, và SUS 201, 304.
Mong các anh/chị trên diễn đàn góp ý giúp em, ai có bảng giá theo quy định của nhà nước về các vật liệu như trên thì cho em xin để tham khảo.
Em xin chân thành cám ơn!
P/S: Nếu được anh/chị gửi thông tin vào email: nhattruongctm@gmail.com giúp em ạ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới