Xin hỏi trình tự, thủ tục để hoàn thiện 1 ngôi nhà

• Khởi xướng thinh-eng
  • Ngày gửi
T

thinh-eng

Guest
1. Tôi có một mảnh đất ở TP. Ban Mê Thuột - Dăklăk, giấy tờ đất đã đầy đủ và hợp lệ. Bây giờ tôi phải làm thế nào để có giấy phép xây dựng, rồi khảo sát thiết kế, bản vẽ thi công.....Nói chung là thứ tự các khâu để lên được ngôi nhà hoàn chỉnh ?
2. Vì đây là xây dựng công trình nhà phố 2-3 tấm xây dựng tại TP. BMT nên không biết có những gì thay đổi khác so với việc xây dựng tại TP. HCM không ?
3. Tôi đang làm việc chuyên nghành xây dựng nhưng do mới ra trường, sự hiểu biết còn hạn chế. Móng các thành viên và Admin gửi câu trả lời giúp tôi nhé. THANKS

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
1. Tìm hiểu về thủ tục cấp giấy phép XD tại Sở XD hoặc UBND Tp ( tùy thuộc vị trí lô đất bạn định XD) để được hướng dẫn cụ thể.
2. Thuê vẽ các bản vẽ sơ bộ để xin giấy phép ( mặt bằng , mặt đứng , mặt cắt , ảnh chụp..)
3. Xin giấy phép XD.
4. Thuê tư vấn thiết kế hoặc tự thiết kế ( tùy thuộc quy mô công trình) theo quy định của Nhà nước và năng lực của gia chủ.
5. Hợp đồng thi công XD với nhà thầu: Có thể là hợp đồng chìa khóa trao tay hoặc Hợp đồng nhân công.
6. Nộp thuế , phí XD.
7. Tiến hành việc XD và Giám sát việc thực hiện HĐ của nhà thầu.
8. Nghiệm thu và ..:beer:...vào ở.
9. Xin cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở.

M

MrHienNo1

Guest
Tôi nghĩ bạn chỉ cần đọc quyển sách:
CẨM NANG GIÚP BẠN XÂY NHÀ. của tác giả NGÔ HUY NAM nxb xây dựng.
Nó giúp bạn từ khâu làm thủ tục cho tới thanh quyết toán và đưa vào sử dụng.
Hy vọng bạn tìm được quyển sách đó
Chúc bạn có một ngôi nhà đẹp và hoàn thiện nhất.:D

mrduong

Thành viên rất triển vọng
1. Tìm hiểu về thủ tục cấp giấy phép XD tại Sở XD hoặc UBND Tp ( tùy thuộc vị trí lô đất bạn định XD) để được hướng dẫn cụ thể.
2. Thuê vẽ các bản vẽ sơ bộ để xin giấy phép ( mặt bằng , mặt đứng , mặt cắt , ảnh chụp..)
3. Xin giấy phép XD.
4. Thuê tư vấn thiết kế hoặc tự thiết kế ( tùy thuộc quy mô công trình) theo quy định của Nhà nước và năng lực của gia chủ.
5. Hợp đồng thi công XD với nhà thầu: Có thể là hợp đồng chìa khóa trao tay hoặc Hợp đồng nhân công.
6. Nộp thuế , phí XD.
7. Tiến hành việc XD và Giám sát việc thực hiện HĐ của nhà thầu.
8. Nghiệm thu và ..:beer:...vào ở.
9. Xin cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở.
Bác Hùng đang chiến ở Vina conex 16 à?
Em đang làm cho Vinaconex 11, đói kém quá!
Bác xem có chỗ nào hay hay ( vị trí kỹ sư xây dựng dân dụng và công nghiệp) giới thiệu cho em với!
Cảm ơn bác trước
Thanks bác trước!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới