Xin hỏi về triết giảm khi chỉ định thầu theo CV 6487/CV-EVN ngày 05/12/2007

thequangbk

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi đối với công trình không phải vốn ngành điện nhưng điện lực là chủ đầu tư do UBND huyện giao cho thì có cần phải triết giảm trong dự toán chỉ định thầu không?
Thanks!

N

nspn

Guest
Theo mình thi không phải chiết giảm chỉ định thầu theo văn bản 6487. Sở dĩ Tập đoàn ĐL ra văn bản đấy là do trong 1 số gói thầu trong ngành điện do đặc thù ngành nên không có nhiều nhà thầu đáp ứng được yêu cầu trong đấu thầu nên phải chỉ định thầu. Phần chiết giảm trong chỉ định thầu chính là phần tiết kiệm do không phải chi các khoản liên quan đến đấu thầu do đa được chỉ định thầu.

hantuky

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.giaxaydung.vn
Ai có văn bản số 6487/CV-EVN ngày 05/12/2007 về việc chiết giảm khi chỉ định thầu thì cho mình xin

Theo mình thi không phải chiết giảm chỉ định thầu theo văn bản 6487. Sở dĩ Tập đoàn ĐL ra văn bản đấy là do trong 1 số gói thầu trong ngành điện do đặc thù ngành nên không có nhiều nhà thầu đáp ứng được yêu cầu trong đấu thầu nên phải chỉ định thầu. Phần chiết giảm trong chỉ định thầu chính là phần tiết kiệm do không phải chi các khoản liên quan đến đấu thầu do đa được chỉ định thầu.

Last edited by a moderator:

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
Các bác cho em hỏi đối với công trình không phải vốn ngành điện nhưng điện lực là chủ đầu tư do UBND huyện giao cho thì có cần phải triết giảm trong dự toán chỉ định thầu không?

Mình có đây, gửi các bạn tham khảo:))

File đính kèm

• CV số 6487-CV-EVN chiết giảm CĐT.pdf
    178,3 KB · Đọc: 2.841

Bodoihp986

Thành viên mới
Mình có đây, gửi các bạn tham khảo:)) File đính kèm

Bạn ơi gửi lại cho mình với, file này thiếu mất trang 2.
Con ơn nhiều.
Bác gửi lại cho em xin file cv 6487 được không ạ? Bị lỗi không tải được

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn @Bodoihp986 để ý lại file đính kèm trong bài của bạn @NNVP ở trên ấy. Tôi kiểm tra lại vẫn tải được mà.